Hạng F
20/1/10
5.849
7.280
113
www.viettranyen.com
Cám ơn bác TOINNOV đã chỉ dẫn rất cụ thể ạ. Cho em hỏi thêm xíu, đoạn NHC chui cầu vượt để quẹo lên cầu SG em cũng thấy xxx núp như bác nói, chỗ này thì phải đi lane ngoài cùng bên trái rồi quẹo thì mới đúng hay lane giữa cũng được bác? vì em đi lane giữa mà ko thấy bị bắt nên em lăn tăn ko biết có phải lane ngoài cùng bên trái là xe quẹo qua Văn thánh mới được đi hay ko?

Chui qua cầu rồi thì cặp lane bên phải rồi chuyển lane trái lên cầu hay phi sang bên lane trái ngoài cùng luôn để lên cầu SG thì mới chuẩn bác nhỉ? (bác đừng cười vì em hỏi hơi ngu nhưng thực sự em ko biết ạ).

TOINNOV nói:
NắngSG nói:
Cám ơn bác quynhnguyen, bác tử tế quá, em sẽ chạy đường xa lộ HN, cứ lane ngoài cùng mà chạy hả bác? cái đoạn mà bác nói xxx hay núp thì thường dính bẫy gì hả bác?

Bác có cần thêm rong cho cá của bác thì em vớt cho nha?

quynhnguyen nói:
Đi theo xa lộ HN thì mợ chạy tới trạm 2, chui qua cầu vượt rồi để ý bên tay phải sẽ có đường rẽ lại để lên cầu vượt về QL 1.A lại, quay về lại QL.1A gặp cầu vượt đầu tiên là cầu vượt Linh Xuân, chạy dưới cầu rẽ phải vào QL1K đi thẳng ra cầu Hóa An ạ. Đường này dễ chạy hơn vì đường rộng có làn và ít 2B hơn.
1. Đi từ NHC thì gần tới cầu SG (chỗ đèn xanh đèn đỏ dưới gầm cầu vượt NHC hay có 2 áo vàng núp phía bên kia cái cua, thường bắt lỗi vượt đèn đỏ và đi sai lane.
2. Sắp tới ngả ba Cát Lái, mợ cẩn thận 2B quay đầu ngược về trung tâm. Đoạn này nên đi chậm thôi vì có vài bảng chỉ đường mới sau khi khánh thành cầu vượt Cát Lái.
3. Đoạn cầu Rạch Chiếc đến ngã tư RMK, xe container chạy bạt mạng, nên nhường nó (chú ý cầu RC đang làm)
4. Khi đến cầu vượt trạm hai, mợ vừa chui qua cầu vượt thi xin đường chuyển dần sang phải, chỗ này hết sức cẩn thận vỉ bên phải luôn có xe to đang từ bên phải nhập làn đường đấy. Lên cầu vượt rồi thì đi vô tư, xe ít.)
5. Qua cầu vượt là QL1A, mợ đi tiếp đến cầu vượt Linh Xuân nhưng đừng lên cầu mà cặp lề phải để rẻ phải vào QL1K rồi đi tiếp như các bác trên đã chỉ.
Tóm lại, mợ đi cẩn thận, chầm chậm, tập trung quan sát từ xa, không 8 khi lái xe thì ổn cả thôi.
Chúc mợ vui vẻ, thượng lộ bình an.

Hạng D
3/12/09
4.125
12.259
113
Mợ có thể chọn đi XL Hà Nội theo lời chỉ dẫn của các bác ở trên. Gần chân cầu vượt Linh Xuân có cái lô cốt : vừa qua lô cốt này là mợ xi-nhan phải liền rồi từ từ quẹo vì locốt làm khuất tầm nhìn cầu vượt dễ cho xe chạy thẳng luôn nếu không để ý (chú ý làn xe tải bên ngòai đang lưu thông thẳng). Tuy nhiên, khi vừa qua cầu Hóa An rẻ trái đi vào KDL Bửu Long, trên đường này có đọan giới hạn tốc độ là 30 hay 35 cây chuối (chỗ khu dân cư đông đúc). Mợ chú ý đọan này. KDL BL em đi cách đây 4 năm cũng có nhiều cảnh thiên nhiên để chụp hình.

Hạng D
13/8/10
1.776
121
63
FFC
Bỗ sung thêm là khi rẻ vào QL1K đoạn còn HCM thì bthg, qua đến Bình Dương đoạn vừa qua trạm thu phí thì hình như xxx hay đứng mợ nên cẩn thận, cẩn thận với cả mấy xe chở đất đá (đoạn này rất nhiều) coi chừng văng vào xe ta.
Nhân tiện xin lỗi mợ vụ Ung Văn Khiêm, em chưa đi 4b qua đoạn đó ra cầu SG chỉ đi 2B tới D2 và thấy có xe chạy.
cám ơn các bác đã đính chính

Hạng C
1/7/09
622
14
18
58
NắngSG nói:
Cám ơn bác TOINNOV đã chỉ dẫn rất cụ thể ạ. Cho em hỏi thêm xíu, đoạn NHC chui cầu vượt để quẹo lên cầu SG em cũng thấy xxx núp như bác nói, chỗ này thì phải đi lane ngoài cùng bên trái rồi quẹo thì mới đúng hay lane giữa cũng được bác? vì em đi lane giữa mà ko thấy bị bắt nên em lăn tăn ko biết có phải lane ngoài cùng bên trái là xe quẹo qua Văn thánh mới được đi hay ko?

Chui qua cầu rồi thì cặp lane bên phải rồi chuyển lane trái lên cầu hay phi sang bên lane trái ngoài cùng luôn để lên cầu SG thì mới chuẩn bác nhỉ? (bác đừng cười vì em hỏi hơi ngu nhưng thực sự em ko biết ạ).

TOINNOV nói:
NắngSG nói:
Cám ơn bác quynhnguyen, bác tử tế quá, em sẽ chạy đường xa lộ HN, cứ lane ngoài cùng mà chạy hả bác? cái đoạn mà bác nói xxx hay núp thì thường dính bẫy gì hả bác?

Bác có cần thêm rong cho cá của bác thì em vớt cho nha?

quynhnguyen nói:
Đi theo xa lộ HN thì mợ chạy tới trạm 2, chui qua cầu vượt rồi để ý bên tay phải sẽ có đường rẽ lại để lên cầu vượt về QL 1.A lại, quay về lại QL.1A gặp cầu vượt đầu tiên là cầu vượt Linh Xuân, chạy dưới cầu rẽ phải vào QL1K đi thẳng ra cầu Hóa An ạ. Đường này dễ chạy hơn vì đường rộng có làn và ít 2B hơn.
1. Đi từ NHC thì gần tới cầu SG (chỗ đèn xanh đèn đỏ dưới gầm cầu vượt NHC hay có 2 áo vàng núp phía bên kia cái cua, thường bắt lỗi vượt đèn đỏ và đi sai lane.
2. Sắp tới ngả ba Cát Lái, mợ cẩn thận 2B quay đầu ngược về trung tâm. Đoạn này nên đi chậm thôi vì có vài bảng chỉ đường mới sau khi khánh thành cầu vượt Cát Lái.
3. Đoạn cầu Rạch Chiếc đến ngã tư RMK, xe container chạy bạt mạng, nên nhường nó (chú ý cầu RC đang làm)
4. Khi đến cầu vượt trạm hai, mợ vừa chui qua cầu vượt thi xin đường chuyển dần sang phải, chỗ này hết sức cẩn thận vỉ bên phải luôn có xe to đang từ bên phải nhập làn đường đấy. Lên cầu vượt rồi thì đi vô tư, xe ít.)
5. Qua cầu vượt là QL1A, mợ đi tiếp đến cầu vượt Linh Xuân nhưng đừng lên cầu mà cặp lề phải để rẻ phải vào QL1K rồi đi tiếp như các bác trên đã chỉ.
Tóm lại, mợ đi cẩn thận, chầm chậm, tập trung quan sát từ xa, không 8 khi lái xe thì ổn cả thôi.
Chúc mợ vui vẻ, thượng lộ bình an.
Trước giờ em vẫn đi lane ngoài cùng trước khi chui qua cầu vượt mợ ạ nhưng xxx cũng không có nói gì. Tuy nhiên khi chui qua cầu vượt chuẩn bị lên cầu SG thì mợ thuộc diện không ưu tiên, nên mợ phải nhá xi-nhan trái mà xin chuyển dần sang trái để ra lane ngoài một cách từ từ thôi ạ (Mợ phải nhường cho anh chị em đi từ hàng xanh ra đấy).

Hạng D
10/6/05
1.147
6
38
59
GMFC
Bác có cần cái Vietmap em cho bác mượn xài , rồi cứ theo nó mà đi

Hạng F
20/1/10
5.849
7.280
113
www.viettranyen.com
Chào bác quanpham, cái đó có phải cái GPS chỉ đường kiểu:"300m rẽ trái... 500m qua giao lộ rẽ phải... vào bùng binh theo đường thứ 2..." ko bác? Nếu cái đó thì em cũng có nhưng nhiều khi nó chỉ sai và nó ko chỉ xxx núp chỗ nào cho em gì cả. Anyways cám ơn bác nhiều nhiều (nếu vietmap là cái khác thì cho em mượn với, mà có phải cọc gì ko bác? ko cọc lỡ em... dzọt luôn thì sao?).
quanpham nói:
Bác có cần cái Vietmap em cho bác mượn xài , rồi cứ theo nó mà đi

Đi đường nào thì pác cũng đến ngã 4 Linh xuân và rẽ về hướng Biên Hòa. Trên đường này có 3 trạm thu phí chứ k phải 2 đâu. Trạm đầu mua, trạm 2 đưa vé là được. Trạm 3 ngay khu mỏ đá Châu thới (pác nhìn tay phải là thấy núi Châu thới), qua trạm này chạy chừng 100m sẽ có bùng binh. Pác cứ ôm bùng binh đi thẳng, nhưng chú ý là bắt đầu tính đường nội ô 50km thôi. XXX thường xuyên đứng bắn tốc độ cả 4B lẩn 2B dưới gốc cây trứng cá ngay phía trước

Hạng C
10/6/08
641
148
43
39
Biên Hòa
Buratino10 nói:
Đi đường nào thì pác cũng đến ngã 4 Linh xuân và rẽ về hướng Biên Hòa. Trên đường này có 3 trạm thu phí chứ k phải 2 đâu. Trạm đầu mua, trạm 2 đưa vé là được. Trạm 3 ngay khu mỏ đá Châu thới (pác nhìn tay phải là thấy núi Châu thới), qua trạm này chạy chừng 100m sẽ có bùng binh. Pác cứ ôm bùng binh đi thẳng, nhưng chú ý là bắt đầu tính đường nội ô 50km thôi. XXX thường xuyên đứng bắn tốc độ cả 4B lẩn 2B dưới gốc cây trứng cá ngay phía trước

Bác tính từ đâu mà có 3 trạm thu phí vậy??? Check lại thông tin nhé bác.

Hạng B2
29/1/08
498
256
63
bibo1702 nói:
Buratino10 nói:

Bác tính từ đâu mà có 3 trạm thu phí vậy??? Check lại thông tin nhé bác.
Đúng rồi doan này chỉ có 2 trạm thu phí thôi và chỉ phải mua vé 1 lần giư vé đến trạm kế mới xé vé! sau khi qua trạm xé vé Bác cứ 50km/g nhé chổ này xxxx thường xuyên phục kích! qua cầu hóa An rẻ trái chú ý bản tốc độ ! nói chung khi vào địa phận ĐN bác nên chạy đúng tốc độ không là tèo với xxx
Sao Bác không nhờ các Bác "đẹp giai" của OS làm người dẫn đường cho một chuyến nhỉ !