Hạng D
24/10/03
1.701
355
83
HCMC
RE: Kinh nghiệm đường đi Đà Lạt. Help!!

Ranh giới giữa quốc lộ và nội ô khó xác định trực quan nhưng giới hạn tốc độ thay đổi đáng kể, bác cần chú ý các biển to màu xanh bên vệ đường để biết mà điều chỉnh thôi.:D

Hạng B1
27/11/05
96
19
8
HCMC

Đường SG-Dalat cũng dễ đi, Bác mới đi lần đầu chưa quen nên tránh bám xe tốc hành và cũng tránh xa các chú tốc hành ngược chiều, các chú chạy ẩu ve kêu luôn. Còn sợ bấm lỗ thì Bác chịu khó ra hiệu bằng tay với các xe chiều ngược lại, không đông vui như tuyến miền Tây nhưng cũng có nhiều xe trả lời có khi cả xe máy cũng ra hiệu có ***, khúc nào thấy tốc hành bò thì mình cũng bò theo.

Hạng C
30/12/04
834
67
28
50
MangNhaKinh.vn
www.MangNhaKinh.vn

Đường Mimosa đi được lâu rồi, đẹp, vắng xe, đạp lút ga luôn...còn ĐL chẳng có gì mới hơn đâu, bác lên đây chỉ hít thở va ngủ là đã nhất thôi...

Hạng D
7/8/04
1.313
363
83

Trích đoạn: khaidinh

Đường Mimosa đi được lâu rồi, đẹp, vắng xe, đạp lút ga luôn...còn ĐL chẳng có gì mới hơn đâu, bác lên đây chỉ hít thở va ngủ là đã nhất thôi...

Em cũng định lên ngủ, hít thở và chụp hình là chính, tưởng có gì mới em ráng đến cho biết.:D

Hạng D
7/3/05
1.634
177
63

[:-]Kinh nghiêm học nhanh nhât tham khảo mấy bài báo về cái vụ tai nan xe khách tại định quán .Lái xe cháy còn mỗi đầu lâu mằm trên ghế lái ớn wá đi mất.
" tóm lại là tránh xa tốc hành " là bài học đầu tiên còn công an mói là thứ hai,đường xá là thứ ba............................
Mà sao xe dầu thùng nhiên liệu nằm ở đằng sau mà cũng bị nổ vậy
trong vụ này ko biết có vấn đề liên quan đế kỹ thuật ko vậy
có bạn nào biết không ?

Hạng B1
22/4/05
91
1
8
53
HAN

Trích đoạn: khaidinh

Mai vào Đà Lạt c/t 1 tuần. Không biết mùa này có lạnh không? Có mưa nhiều không bác Khải Định ơi?
Hà Nội hôm nay nóng quá. Vào ĐL, chỉ khoái ăn nem lụi Bà Hùng và hít thở thôi.

Last edited by a moderator:
Hạng C
30/12/04
834
67
28
50
MangNhaKinh.vn
www.MangNhaKinh.vn

@anhbq: chưa có mưa đâu bác ạ, chiều qua mưa được tí, khòang 10p, cũng hơi nóng đấy, có mấy thời điểm không mặc nhiều áo quần được là lúc trưa, lúc sắp mưa và lúc ....í nữa...hihi...mù này trời đẹp, bác lên hít thở, ngắm trời và ăn nem nướng là đúng bài rồi...

Hạng B2
28/4/05
212
5
18
55

Tu Sai gon em hay đi thế này: Mua vé của bon Sinh Cafe xe của Toserco toan loai AEROSPACE 50 chỗ rất mới chạy nhanh và thoải mái hơn mình tự lái xe Giá vé 7$ 1 người 1 chiều xuất phát tại SG khoàng 17h30 tại Phạm ngũ lão nghỉ tại Bảo lộc và lên đến Đà lạt vào khoảng 23h đêm xe vắng và rất thoải mái. Đi như vậy hay hơn là phải tự lái đi, lại không phải lo nghĩ gì.

apo
Hạng C
9/12/03
773
38
28
42
Saigon

nhưng lên đến nơi rồi thì bác pickup đi bằng gì?

với lại bác cho em xin số điện thoại của cái Sinh Cafe gì luôn nhé. Cám ơn bác.

Hạng B2
28/4/05
212
5
18
55

Vespa cổ, xe đạp rất sẵn để thuê, ngoài ra Taxi ( Suzuki Wagon) nhỏ gọn mà em khoái nhất lúc đó là đi bộ theo các con phố của Đà lạt.