Hạng B2
21/6/13
388
373
63
Chào các bác

Số là em chạy từ hướng Q7 từ cầu Phú Mỹ về trên đường Nguyễn Văn Linh. Em chạy tuyến này rất thường xuyên thế mà hôm qua do bất cẩn lo chỉnh nhạc sao đó đi qua lane xe tải ngừng chờ đèn đỏ, thế là anh đồng chí kia liền phóng xe ngược chiều qua ngã 4 quắc em vô. Các bác cho em hỏi lỗi không đi đúng làn đường phân theo phương tiện ( bảng 412 ) phạt nhiêu mấy bác.

Em cám ơn

Hạng D
4/11/07
2.961
28
38
53
theo nghị định 171 thì lỗi của bác bị phạt từ 800.000đ - 1.200.000đ và tước quyền sử dụng GPLX 1 tháng!

Hạng D
10/9/08
2.872
5.936
113
phuongcarall nói:
Nếu bác chủ "cứng nghề" thì thiệt hại rất ít. Chia buồn với bác.
Em dự là bác chủ tốn trên 7 ổ bánh mì.
Đúng là nếu "cứng nghề" thì thiệt hại rất ít thậm chí không tốn gì cả ngoài thời gian tranh luận.

Hạng B2
21/6/13
388
373
63
target_locked nói:
phuongcarall nói:
Đúng là nếu "cứng nghề" thì thiệt hại rất ít thậm chí không tốn gì cả ngoài thời gian tranh luận.
5 ổ bác ạ

Hạng F
21/12/12
9.923
2.762
113
target_locked nói:
phuongcarall nói:
Bác cứng nghề rồi thì làm ơn làm phước hướng dẫn mấy bác khác đi chớ :). Ai lại bỏ lửng thía.

Hạng C
10/4/10
630
99
28
41
Chia buồn với Bác chủ, em hạn chế đi NVL vì đường này xxx canh ăn bẩn nhiều lắm, nhưng lỗi của mình thì phải chấp nhận thôi

Hạng D
15/12/06
1.708
269
83
TP HCM
Bác đề nghị họ lập biên bản, ghi lỗi như họ nói "đi không đúng làn đường phân theo phương tiện", rồi bác ghi ý kiến "biển gộp hình cắm trên đường Nguyễn văn Linh không phải là biển 412" nên xe tôi không đi sai.

Chắc chắn họ sẽ mời bác đi mà không lập BB. Nếu họ vẫn lập biên bản thì về đội cũng không thể xử phạt dựa trên biển gộp nhiều hình đó được đâu.

Còn nếu bác mời bánh mì rồi thì đành chịu.

Hạng C
4/2/10
799
1.454
93
sgb345 nói:
Bác đề nghị họ lập biên bản, ghi lỗi như họ nói "đi không đúng làn đường phân theo phương tiện", rồi bác ghi ý kiến "biển gộp hình cắm trên đường Nguyễn văn Linh không phải là biển 412" nên xe tôi không đi sai.

Chắc chắn họ sẽ mời bác đi mà không lập BB. Nếu họ vẫn lập biên bản thì về đội cũng không thể xử phạt dựa trên biển gộp nhiều hình đó được đâu.

Vậy là những biển gộp đại loại như vậy không có hiệu lực hả bác? Nếu mình lỡ đi vào lane đó thì cứ chiến như vậy là ok?

Hạng B2
21/6/13
388
373
63
sgb345 nói:

em vẫn không hiểu cách của bác lắm