Hạng D
9/6/12
1.846
1.051
113
sgb345 nói:
Bác đề nghị họ lập biên bản, ghi lỗi như họ nói "đi không đúng làn đường phân theo phương tiện", rồi bác ghi ý kiến "biển gộp hình cắm trên đường Nguyễn văn Linh không phải là biển 412" nên xe tôi không đi sai.

Chắc chắn họ sẽ mời bác đi mà không lập BB. Nếu họ vẫn lập biên bản thì về đội cũng không thể xử phạt dựa trên biển gộp nhiều hình đó được đâu.

Còn nếu bác mời bánh mì rồi thì đành chịu.
cách cãi của bác nó thuộc dạng cãi kiểu con nít thôi không áp dụng được đâu.

Hạng C
23/5/12
666
839
93
Ngày nào em cũng chờ đèn đỏ rẽ phải sang Nguyễn Hữu Thọ ở chỗ ngã tư NVL-NHT mà. Dừng xe trên lane xe tải luôn mà có bị xxx hỏi đâu. Ở dưới đường có vạch 1.18 nên sao mà phạt được dù đầu đường có biển phân làn 4.12. Em nghĩ bác chủ bị xxx thuốc rồi!

Hạng D
23/5/08
2.353
643
113
27
Dr Blacky nói:
Ngày nào em cũng chờ đèn đỏ rẽ phải sang Nguyễn Hữu Thọ ở chỗ ngã tư NVL-NHT mà. Dừng xe trên lane xe tải luôn mà có bị xxx hỏi đâu. Ở dưới đường có vạch 1.18 nên sao mà phạt được dù đầu đường có biển phân làn 4.12. Em nghĩ bác chủ bị xxx thuốc rồi!

em cũng toàn đi kiểu này ở NVL rẽ vào NHT , gặp các anh ý suốt , ai thổi đâu nè

o0o confirmed
Hạng C
5/6/10
808
119
43
33
HCM
Dr Blacky nói:
bác chủ đi đúng lúc XXX đang đói bụng...

Hạng B2
21/7/13
162
14
0
53
Clouds8 nói:
sgb345 nói:
Bác đề nghị họ lập biên bản, ghi lỗi như họ nói "đi không đúng làn đường phân theo phương tiện", rồi bác ghi ý kiến "biển gộp hình cắm trên đường Nguyễn văn Linh không phải là biển 412" nên xe tôi không đi sai.

Chắc chắn họ sẽ mời bác đi mà không lập BB. Nếu họ vẫn lập biên bản thì về đội cũng không thể xử phạt dựa trên biển gộp nhiều hình đó được đâu.

Não nhỏ như bác làm sao hiểu được.
Loại con nít thì nhìn ai cũng nghĩ là con nít như mình. Phải kiếm sống bằng nghề dư luận viên, hít hơi thối miệng phải khen thơm, không có khả năng phân biệt đúng sai, trên dưới.

Hạng D
4/10/12
2.185
3.541
113
sgbia nói:
Clouds8 nói:
sgb345 nói:

Loại con nít thì nhìn ai cũng nghĩ là con nít như mình. Phải kiếm sống bằng nghề dư luận viên, hít hơi thối miệng phải khen thơm, không có khả năng phân biệt đúng sai, trên dưới.
Chuẩn bị thối ùm cái topic

Hạng B2
21/6/13
388
373
63
tcrazy nói:
sgbia nói:
Clouds8 nói:
sgb345 nói:

Chuẩn bị thối ùm cái topic
thôi thôi 2 bác đừng vậy nữa, em lập topic này để anh em tranh luận trao đổi kinh nghiệm thôi mà. Cũng toàn dân OS không à. Bác kia nói hơi nặng lời tí xíu, bác đừng giận nhé

Hạng B2
24/3/13
119
17
18
Dr Blacky nói:
Vậy cái hiệu lực của biển báo cao hơn vạch kẻ đường có tính không các bác, hay tính theo cái nào gần nhất

Hạng F
21/12/12
9.923
2.762
113
anhkhoa1991 nói:
Dr Blacky nói:
Vậy cái hiệu lực của biển báo cao hơn vạch kẻ đường có tính không các bác, hay tính theo cái nào gần nhất

1. Luật GTĐB 2008 - Điều 10 "Hệ thống báo hiệu đường bộ gồm hiệu lệnh của người điều khiển giao thông; tín hiệu đèn giao thông, biển báo hiệu, vạch kẻ đường, cọc tiêu hoặc tường bảo vệ, rào chắn"

2. Điều lệ báo hiệu đường bộ (hiện hành) 22-TCN-237-01 quy định:
"Điều 2: Thứ tự hiệu lực của hệ thống báo hiệu
  • 1. Hiệu lệnh của những người điều khiển giao thông;
  • 2. Tín hiệu đèn hoặc cờ;
  • 3. Hiệu lệnh của biển báo hiệu;
  • 4. Vạch kẻ đường."
3. QCVN 41: 2012/BGTVT(từ 01/01/2013)
"Điều 3. Thứ tự hiệu lực của hệ thống báo hiệu
  • 3.1 Khi đồng thời bố trí các hình thức báo hiệu cùng ở một khu vực có ý nghĩa khác nhau, người tham gia giao thông phải chấp hành loại hiệu lệnh theo thứ tự như sau:
  • 3.1.1 Hiệu lệnh của người điều khiển giao thông;
  • 3.1.2 Tín hiệu đèn hoặc cờ;
  • 3.1.3 Hiệu lệnh của biển báo hiệu;
  • 3.1.4 Vạch kẻ đường và các dấu hiệu khác trên mặt đường."

Điều 53. Hiệu lực của vạch kẻ đường.
Trong trường hợp ở một nơi vừa có vạch kẻ đường vừa có cả biển báo hiệu mà ý nghĩa sử dụng của vạch kẻ đường mâu thuẫn với ý nghĩa sử dụng của biển báo hiệu thì người lái xe phải tuân theo sự điều khiển cuả biển báo hiệu.

Hạng C
4/2/10
799
1.455
93
dawmgoodman ® nói:
anhkhoa1991 nói:
Dr Blacky nói:

1. Luật GTĐB 2008 - Điều 10 "Hệ thống báo hiệu đường bộ gồm hiệu lệnh của người điều khiển giao thông; tín hiệu đèn giao thông, biển báo hiệu, vạch kẻ đường, cọc tiêu hoặc tường bảo vệ, rào chắn"

2. Điều lệ báo hiệu đường bộ (hiện hành) 22-TCN-237-01 quy định:
"Điều 2: Thứ tự hiệu lực của hệ thống báo hiệu
  • 1. Hiệu lệnh của những người điều khiển giao thông;
  • 2. Tín hiệu đèn hoặc cờ;
  • 3. Hiệu lệnh của biển báo hiệu;
  • 4. Vạch kẻ đường."
3. QCVN 41: 2012/BGTVT(từ 01/01/2013)
"Điều 3. Thứ tự hiệu lực của hệ thống báo hiệu
  • 3.1 Khi đồng thời bố trí các hình thức báo hiệu cùng ở một khu vực có ý nghĩa khác nhau, người tham gia giao thông phải chấp hành loại hiệu lệnh theo thứ tự như sau:
  • 3.1.1 Hiệu lệnh của người điều khiển giao thông;
  • 3.1.2 Tín hiệu đèn hoặc cờ;
  • 3.1.3 Hiệu lệnh của biển báo hiệu;
  • 3.1.4 Vạch kẻ đường và các dấu hiệu khác trên mặt đường."

Điều 53. Hiệu lực của vạch kẻ đường.
Trong trường hợp ở một nơi vừa có vạch kẻ đường vừa có cả biển báo hiệu mà ý nghĩa sử dụng của vạch kẻ đường mâu thuẫn với ý nghĩa sử dụng của biển báo hiệu thì người lái xe phải tuân theo sự điều khiển cuả biển báo hiệu.

Nếu như đúng như những gì bác nêu trên, thì khi muốn quẹo từ NVL vào NHT thì phải đi vào làn hỗn hợp với xe máy. Như vậy tại sao xxx lại kẻ vạch quẹo trái trong làn giữa (2 lane) và bố trí đèn quẹo trái lệch pha với đèn đi thẳng?

Vậy thì đi như thế nào mới đúng bác khai sáng dùm em!:(