A1
14/12/03
2.555
4.253
113
Sẵn tiện các bác cho e hỏi thông tư hay điều nào trong LGTĐB cho phép người dân ghi ý kiến lên biên bản ạ ? E biết mình ghi ý kiến lên biên bản là hoàn toàn đúng mà rủi sau này gặp xxx cãi cùn như thế này nữa mình có cái đưa ra cho nó cứng họng luôn ạ :D
Mà sao em nghe nói hình như có 2 loại biên bản 1a và 1b, 1b là bản rút gọn 1a, bọn xxx lúc nào cũng đưa biên bản này ra cho người dân chứ ko đưa 1a ( hình như bản này ko có phần ghi ý kiến hay sao ấy ), bác nào giúp em phân biệt 2 bản này vs ạ :confused:
Hỏi anh có biết đọc chữ không? Anh không cho tôi ghi ý kiến vào biên bản là do nghiệp vụ anh yếu hay anh "tiêu cực"? Biên bản có phần ghi ý kiến người vi phạm mà không cho tôi ghi là sao? Việc anh cứ khẳng định tôi lỗi này lỗi kia, dừng xe vì lỗi này, hoạnh hoẹ lỗi kia là anh đang lợi dụng quyền hạn để nhũng nhiễu hay có ý nào khác? Nếu anh khẳng định tôi lỗi mà anh cho là đúng, không tiêu cực và huấn luyện nghiệp vụ đã dạy anh như vậy thì đề nghị anh ghi đúng lỗi anh vừa dừng xe tôi và tôi ghi vào đó "không đồng ý".

Hạng B2
20/8/12
300
446
63
cuộc đối thoại của bác hơi dài và bác rất kiên nhẫn ..chứ gặp em là cứ xồm xồm lên rồi
- tôi vượt nơi được phép(vạch đứt, có nhiều làn xe)
-có tín hiệu báo trước, đảm bảo điều kiện an toàn

-Cau cũng là đường bộ (đường bộ gồm: đường bộ, cầu đường bộ, hầm đường bộ, bến phà đường bộ vậy nếu trong hầm đủ điều kiện an toàn và không cấm vượt tôi vẫn có quyền vượt)
Ko thì lập bb vượt trên cầu mà cầu nào? và ghi tình trạng lưu thông zô :)
Bác cứ thử vượt trong hầm đường bộ đi ạ, em chắc là anh em trong diễn đàn ko ai cứu nỗi bác đâu.. luật rõ thế thì sao mà lách được bác ?

Hạng B2
20/8/12
300
446
63
Bác bình tĩnh tranh luận ghê ha. Xxx cũng trả lời dài dòng quá. Mà sao Bác cứ phải dùng chiêu quen anh X, cháu anh N ra làm gì ta ?

Sẵn tiện cho mình hỏi, trên đường Võ Văn Ngân, ngã ba với đường Quang Trung, Thủ Đức, ngay ngã ba mà vạch kẻ trắng liên tục ở tim đường thì mình có được rẽ trái ko ? Rẽ thì lấn vạch mà ko rẽ thì ko có đường khác đi. Cám ơn.

Thực ra đây là chiêu đầu tiên, và chiêu cuối cùng mình tung ra.. Đầu tiên mình nhắc đến 1 người có tầm ảnh hưởng nhỏ 1 chút, nhưng liên quan đến khu vực làm việc của xxx, nhằm để ko tốn thời gian tranh cải (đã từng thanh công).. nếu mọi thứ ko được, thì sẽ nhắc tới người có tầm ảnh hưởng rộng (em không khoe, vì có hay ho gì đâu mà khoe thể này, chỉ là bác hỏi em tl thôi), và thường e nhắc tới người này thì luôn được các xxx đổi thái độ và chú ý hơn, dễ giải quyết hơn.. thậm chí vào 282 làm giấy cũng dễ nữa..

Hạng B2
20/8/12
300
446
63
Xxx Thổi là đúng rồi, trên cầu có dốc tầm nhìn hạn chế nên cấm vượt

Ừm thì em cũng lường trước trường hợp này.. nếu bảo thế thì e sẽ hỏi: a làm ơn chỉ cho e cái biển lên dốc bao nhiêu % đi anh ? :)

Hạng B2
20/8/12
300
446
63
Sau 2 lần bị phạt và ghi biên bản trước khi tham gia OS e nhận thấy biên bản của e đều có phần " ý kiến người vi phạm " . Nhưng phần này mình không được ghi mà mình chỉ được phép đọc để cho cái thằng ghi biên bản nó ghi vào cho mình .

Nếu ko có công văn cụ thể về việc lập bb, thì bác nói thế cũng ko phải, vì chính e cũng đã 2 lần tự ghi vào phần ý kiến của người vi phạm, và những xxx trước là những anh chắc chắn mình sẽ thắng nên tự tin để e ghi... từ đó suy ra, người vi phạm có quyền tự ghi ý kiến vào phần ý kiến người vi phạm. Còn a nào giở trò mèo như ở trên, hoặc cố tình khó dễ này nọ thì mình cũng có thể tự tin hơn là mình đang đúng.

Hạng B2
20/8/12
300
446
63
Thực ra mà thưa với các bác, trong trận này e cũng ko dám cứng quá, vì khu vực Tân Vạn xa nhà quá, với lại ngoài e ra thì trong xe chỉ còn có 1 men, lỡ cứng quá nó gọi giang hồ tới đập xe hay đập người thì cũng phiền, nên thôi ... dĩ hòa di quý... cho chắc...

Hạng C
30/3/14
747
346
63
Vũng Tàu
Thực ra mà thưa với các bác, trong trận này e cũng ko dám cứng quá, vì khu vực Tân Vạn xa nhà quá, với lại ngoài e ra thì trong xe chỉ còn có 1 men, lỡ cứng quá nó gọi giang hồ tới đập xe hay đập người thì cũng phiền, nên thôi ... dĩ hòa di quý... cho chắc...
Nhà bác ở đâu ? E ở vũng tàu mà xxx thành phố e vẫn cho lập biên bản . 700k lỗi quá tốc độ , mình đi nộp để xây dựng đát nước giàu mạnh . Kakaka

• Like
Reactions: ngotpro
Hỏi anh có biết đọc chữ không? Anh không cho tôi ghi ý kiến vào biên bản là do nghiệp vụ anh yếu hay anh "tiêu cực"? Biên bản có phần ghi ý kiến người vi phạm mà không cho tôi ghi là sao? Việc anh cứ khẳng định tôi lỗi này lỗi kia, dừng xe vì lỗi này, hoạnh hoẹ lỗi kia là anh đang lợi dụng quyền hạn để nhũng nhiễu hay có ý nào khác? Nếu anh khẳng định tôi lỗi mà anh cho là đúng, không tiêu cực và huấn luyện nghiệp vụ đã dạy anh như vậy thì đề nghị anh ghi đúng lỗi anh vừa dừng xe tôi và tôi ghi vào đó "không đồng ý".
... Nếu anh không giải quyết ngay thì để tôi gọi đường dây nóng PC67 cho anh làm việc, và gọi luôn :3dgian:

Hạng D
8/10/11
3.066
5.970
133
Em nhớ bb là có được ghi ý kiến em mới bị bắn tốc độ thằng xxx bảo em anh ghi " đúng dùm em " tại e bị bắn đúng :D rồi kí tên