Hạng B2
20/8/12
300
446
63
Thực sự từ lúc cầu vượt Tân Vạn đc thông xe, e chưa đi lần nào . Không biết cầu vượt Tân Vạn cho xe ô tô đc chạy mấy làn xe , nếu 2 làn xe thì chiến tới , " em chuyển làn chứ đâu có vượt " . Hehe

Trong phần trình bày ban đầu, e có miêu tả chi tiết là cầu này có 4 xe cơ giới (vì không có phân làn), (nếu có nhầm thì là 3 làn) và 1 làn trong cùng cho xe thô sơ phân cách bở vạch trắng liền nét... nên tự tin vượt và chiến thôi ạ.

Hạng F
23/3/12
9.246
19.451
113
TP. HCM
Nếu giải thích theo kiểu bác, thì phần khó tăng tốc được gọi là "chân dốc", còn phần đầu dốc theo NGU Ý của em là vừa qua khỏi đỉnh dốc :).. Bỡi theo cách nghĩ mỗi người mà thường có tranh cải giữa lái xe và xxx. nhưng nếu xét lại thì... luật pháp được lập nên để bảo đảm an toàn cho người dân, và chế tài dùng để trấn áp những người cố tình vi phạm, có thể tự làm nguy hiểm cho bản thân, hoặc cho người khác. Vì thế trong mọi trường hợp của em, ko phải khoe, em cứ cố gắng tuân thủ pháp luật thôi, và tự ý thức trong việc điều khiển phương tiện để bảo đảm an toàn cho mình và mọi người nữa...
Thì tại cái luật viết như zậy, ai hiểu sao thì hiểu, chẳng rõ ràng cm gì cả.
"Đầu dốc" là bắt đầu lên dốc, luật đâu có nói "chân dốc", "cuối dốc", "đỉnh dốc", "lên dốc" hay "xuống dốc".
Cmn tài thaycho mấy Tiên sư Giáo sĩ viết luật sao mà mỗi người hiểu một kiểu.
Ý của bác rất hay là Đỉnh dốc vì nơi đỉnh tầm nhìn bị hạn chế , ko thấy xe ngược chiều đi lên, nhưng như vậy nó trùng với ý khuất tầm nhìn rồi. Ý của e là do lên dốc tốc độ vượt sẽ bị cản bởi độ dốc khi bắt đầu lên.
Như vậy có thể hiểu cấm vượt khi lên dốc, tới đỉnh dốc, xuống chân dốc. Còn giữa dốc thì ko cấm? Hehe potay với kiểu viết luật VN.

Chỉnh sửa cuối:
Hạng D
14/8/14
1.435
895
113
Nắm chắc luật quá, lại bình tĩnh xử lý kết quả = không bị phạt; cho bạn điểm 10 nhé

• Like
Reactions: duyai0904
Bò Hóng
22/1/13
1.554
33.181
113
Em cũng vừa bị dính trên này, cũng tranh cãi với đám CSGT này
Chúng nó hiện nay chắc đã được cấp trên dạy là vạch liền là ưu tiên thấp nhất - luật nó quy định thế. Tuy nhiên em biết nếu là luật thì ngay cái vạch chẳng nhẽ nó cố tình kẻ đứt để bẫy.
Trong quá trình tranh cãi chúng nó có bảo là ý kiến này chúng nó đã trình bày lên cấp trên và uỷ ban an toàn quốc gia giao thông rồi nên tự tin lắm,...

Do vậy em thấy chúng nó cũng dốt và rất manh động dám chơi luôn...

Biết dây với đám này thì chả được cái gì vì chỉ tổ tốn thời gian với lại địa bàn ĐN lại là sân mình

Sau một hồi nó thẩy cho cái biên bản 300k thay vì 2,5chai như chúng nó nói.

Thây kệ, đi luôn vì đang bận, chứ mà ở địa phương khác là chiến mẹ tới cùng rồi.

Hy vọng qua phương tiện thông tin đại chúng mọi người biết để kiện nghị lên cấp trên của tụi này để trả lời rõ ràng, chứ tụi này em biết ở đây ăn bẩn nhưng vì có bảo kê nên rất tự tin lắm.

• Like
Reactions: vioswhite
Hạng C
31/7/14
832
784
93
the la lai them it kinh nghiem e thong hay bi run vao luc giua trận các bác ợ, chứ lúc đầu e củng tỉnh nhung dc 5 phút là e rối và bị mất bình tỉnh"run" hjhj

Hạng D
14/11/08
1.908
560
113
Biên Hoà
Xxx Rạch Chiếc khi chiến các bác cũng cẩn thận nhé!!! Em cũng chiến nhiều lần với đội này rồi. 1 lần thằng em em đi sai lane ở ngã tư 621, bị xxx bắt nhưng nó bỏ chạy, xxx dí tới cầu vượt trạm 2 thì bắt lại, thằng em em sẵn hơi men xuống chửi luôn chú xxx, thế là xxx kêu xe tới đòi giam xe nó. Nó cầu cứu em (em co viec gần đó) ra năn nỉ giùm. Trong lúc năn nỉ, xxx nói: tui cho xe của thằng em anh đi cũng đc, nhưng 5p sau cái xe này thành đống sắt vụn, anh có tin ko???!!!!
ko biết các bác có tin ko chứ em tin lắm đó, xxx lúc nào cũng có đội bảo kê đi kèm nên nhiều khi mình làm căng quá cũng mệt đó các bác!

Hạng B2
4/4/14
181
134
43
TP HCM
Em nhớ bb là có được ghi ý kiến em mới bị bắn tốc độ thằng xxx bảo em anh ghi " đúng dùm em " tại e bị bắn đúng :D rồi kí tên
Vụ bắn tốc độ em có chia sẻ như sau :
Em bị bắn trên cung đường DT 743 hướng bên ngã tư Dầu giây qua bên cao tốc LT DG . Sau khi bị bắn XXX cũng kêu em ghi y như bác , em cũng ghi vậy , nhưng có cái là em đich thân đi xem ảnh tại chỗ rồi mới về ghi thì có luôn tọa độ bắn , tra tọa độ bắn thì phát hiện cung đường đó không có biển nhắc lại nên nếu mình đi kiện sẽ không có cơ sở xử lý vi phạm lý do em sẽ kiện là biển báo hết hiệu lực khi đên ngã ba , ngã tư đường cùng cấp , không có biển báo nhắc lại thì em lưu thông theo tốc độ tối đa qui định cho khu vực không đông dân cư là 80km /H , hoặc 50km /h đối với khu vực đông dân cư.
Lần đó em bị lỗi 52/ 40 km /h , vì mắc đi công tác nên em không có thòi gian đi kiện nên đành chịu Lục Tốn chứ không thì em cãi trắng ....Vì 52/40 bị khép vào khung quá tốc độ từ 10 đến 20 cây chuối , trong khi nếu em cãi đúng thì 52/ 50 km / h thì chỉ nhắc nhở chứ chưa vào khung .

Hạng C
28/7/14
569
769
93
Hóng các bác SOS, có làm rõ như kiểu đèn xanh cho đi thẳng rẽ trái ở cao tốc SG_TL?