Hạng C
11/3/14
637
932
93
Mấy cái vòng xuyến trên tuyến này là tgiải pháp tình thế nên thiết kế (giao lộ có đèn tín hiệu) và thực tế qui hoạch mặt đường, hướng rẽ đã không hợp lý rồi. chờ sau này thông toàn tuyến xem có thay đổi ggì ko?

Hạng D
30/10/12
3.965
2.684
113
Mấy cái vòng xuyến trên tuyến này là tgiải pháp tình thế nên thiết kế (giao lộ có đèn tín hiệu) và thực tế qui hoạch mặt đường, hướng rẽ đã không hợp lý rồi. chờ sau này thông toàn tuyến xem có thay đổi ggì ko?
Mình nghĩ bùng binh là giải pháp tạm thời thôi sau này thông tuyến nó sẽ sử dụng đèn tín hiệu vì khi thông tuyến đường này mật độ lưu thông sẽ rất đông nếu dùng bùng binh thì kẹt xe sẽ xảy ra thường xuyên ngay!

• Like
Reactions: CuBull
Hạng F
14/9/04
9.900
27.324
113
Q3
Vde la neu e chay lane trong, qua vong xoay den ben kia la 1 duong thang. E kg xai signal van ok vi kg co chuyen lane.

Hạng B2
6/11/10
211
17
18
Em thấy 1 số bác bật đèn ưu tiên khi vào vòng xoay. Ko biết có ok ko

Hạng D
7/6/11
1.319
516
113
41
Quan điểm của em là vào vòng xuyến thì nên có signan vào - ra, ít nhất cũng cho xe sau biết mình đi thẳng - hay quẹo để phối hợp. Đơn giản, em muốn đi thẳng, thấy xe trước để signal trái, em sẽ chủ động cho xe sang phải để không cắt đầu, còn thấy signal phải thì em nối đuôi để ra luôn cho tiện.

Hạng C
7/3/15
521
246
43
24
Ho Chi Minh City, Vietnam
Mình nghĩ bùng binh là giải pháp tạm thời thôi sau này thông tuyến nó sẽ sử dụng đèn tín hiệu vì khi thông tuyến đường này mật độ lưu thông sẽ rất đông nếu dùng bùng binh thì kẹt xe sẽ xảy ra thường xuyên ngay!
Hiện tại trên tuyến Phạm Văn Đồng đã bỏ được 2 cái vòng xoay nhựa tại điểm giao với Phan Văn Trị,Đường Linh Đông rồi bác.Chỉ còn 3 vòng xoay nhựa tại điểm giao với đường Lê Quang Định,Đường số 20,đường Hiệp Bình và cả 3 vòng xoay này đều có đèn giao thông

Hạng C
7/3/15
521
246
43
24
Hiện tại trên tuyến Phạm Văn Đồng đã bỏ được 2 cái vòng xoay nhựa tại điểm giao với Phan Văn Trị,Đường Linh Đông rồi bác.Chỉ còn 3 vòng xoay nhựa tại điểm giao với đường Lê Quang Định,Đường số 20,đường Hiệp Bình và cả 3 vòng xoay này đều có đèn giao thông

Hạng C
7/3/15
521
246
43
24
Ủa chỗ đó giờ có vòng xuyến rồi hả bác? Lâu rồi em chưa đi đường này nên không biết.

Hạng C
7/3/15
521
246
43
24
Pác giải thích rõ hơn dùm nhe, xxx bắt lỗi đi thẳng không xi nhan? hay đi theo vòng xuyến không xi nhan? các vòng xuyến giờ chỉ còn đèn vàng nên đi qua mấy chổ này hơi lộn xộn chút.