Hạng D
11/12/10
3.013
7.671
113
Xin chao bac chu!
Xac nhan:
1. Xe nay cua em, nghia la cua oser do.
2. Em tach lane trong ra lane ngoai (cai lane ma an trong mau cua nhieu nguoi, goi la lane xe may) khi o vach dut quang dieu nay la dung luat. Khong co cai lane nao la lane xe may ca nhen bac, duong Nguyen Huu Tho doan nay, co 2 chieu, moi chieu co 2 lane, khong co bien 412, nen em, dieu khien phuong tien co gioi duong bo, theo dieu 13 Luat GTDB hien hanh, co quyen di bat ky lane nao, va chuyen lane noi cho phep, LA DUNG LUAT
3. Bac nen xem lai khai niem vuot phai la nhu the nao roi hay post la vuot phai nhen. Trong nghi dinh 71 moi day cung neu ro, trong truong hop duong co nhieu lane, di lane trong khong phai la VUOT PHAI nhen.
4. Chang nhung doan nay, ma ngay doan truoc Truong DH Ton Duc Thang, em cung chay nhu the day.
Duong co nhieu lane, minh co quyen chay cham o lane ngoai cung ben phai.

Doan nay khi len cau em cha dai gi ma can vach lien, em phi thang luon xuong duoi cau. Duoi do, co cho vach dut, neu can thi em xin vao lane trai, khong can thi em phi thang qua giao lo luon.
Em cha vuot ai, em chi di tren lane ma khong cam oto chay!

Rat xin loi cac bac, em khong go duoc dau!

Hạng D
11/12/10
3.013
7.671
113
Sanko nói:
LeoTruong nói:
Nếu 2 làn đều là hỗn hợp thì em nghĩ bác ấy chạy vậy cũng không sai chứ mấy bác nhỉ!!?
Cầu này làn ngoài 4b,trong 2b và được kẻ vạch liền nha bác.
Co bien 412 quy dinh ro, phan lan duong theo phuong tien, o doan nay khong ma bac phan nhu dung roi!

Hạng D
11/12/10
3.013
7.671
113
Cuoi cung em cha hieu y bac chu muon gi!
Luc dau thi the nay! Phe binh em khong xep hang
toan1477 nói:
Phê bình bác này, mang logo OS mà không xếp hàng.
Ảnh chụp trên cầu rạch Đỉa, quận 7.

Luc sau thi the nay! Noi em vuot phai
toan1477 nói:
Neversad nói:
Cầu này là cầu Rạch Đĩa 2 nối giữa Nhà Bè và Quận 7. Bác chủ không biết luật lại chụp hình và phát biểu linh tinh. Toàn tuyến từ Hiệp Phước về đến đây không có cái biển báo nào bảo xe ô tô không được đi vào làn này. Ngày trước xxx Nhà Bè và Q7 đều canh bắt lỗi này nhưng bây giờ bỏ rồi bác ạ. Tuy nhiên, đi như thế thì cũng tương đối phản cảm trong giờ cao điểm nhưng em khẳng định là đúng luật.
Bác ko đọc rõ rồi, em viết là vượt phải cơ mà, nghĩa là đang ở làn ngoài chuyển hướng chạy vào làn trong khi đang ở trên cầu.
Hơn nữa, theo bác ko có biển cấm ô tô chạy làn trong, cũng như ko có biển cấm xe máy chạy làn ngoài thì xe máy được ra ngoài chạy hả?

Hạng D
11/7/11
1.352
478
83
44
Em đi đường này hàng ngày.
Xác nhận là căn cứ theo vạch kẻ đường thì bác oser nhà mình đi ko sai vì:
1. Trước khi lên cầu qua bùng binh đã có mũi tên trộn làn (làn bên phải cho đi thẳng), qua khỏi bùng binh chuẩn bị lên cầu lặp lại mũi tên đi thẳng ở làn bên phải.
2. Ko có bảng 412 hay hết hiệu lực mũi tên kẻ đường đó khi lên cầu.

Căn cứ vào đó em khẳng định bác 4bthang2b đi không sai. Tại bác chủ ko chú ý mũi tên dưới lòng đường thôi.

Thêm ảnh minh họa:
Trước bùng binh trước khi lên cầu:
Mang logo OS lấn tuyến vượt phải trên cầu.

Sau bùng binh, chuẩn bị lên cầu (mũi tên lặp lại):
Mang logo OS lấn tuyến vượt phải trên cầu.

Last edited by a moderator:
Hạng B2
8/5/07
151
3
18
toan1477 nói:
Bác ko đọc rõ rồi, em viết là vượ phải cơ mà, nghĩa là đang ở làn ngoài chuyển hướng chạy vào làn trong khi đang ở trên cầu. 
Hơn nữa, theo bác ko có biển cấm ô tô chạy làn trong, cũng như ko có biển cấm xe máy chạy làn ngoài thì xe máy được ra ngoài chạy hả?

Bác ko đọc rõ rồi, em viết là vượt phải cơ mà, nghĩa là đang ở làn ngoài chuyển hướng chạy vào làn trong khi đang ở trên cầu. 
=====> Bác chủ topic mua bằng à? Đường có 2 làn (trong, ngoài như bác nói) thì làm gì có khái niệm vượt phải??? Nếu có bảng quy định ô tô chỉ được chạy làn ngoài thì bác Focus chỉ phạm lỗi đi sai làn.

=====> em hỏi thật bác chủ có bằng 2 bánh A1 chưa? Câu hỏi của bác cũng là câu trả lời đúng luôn, vậy mà bác cũng không biết!!!
Vậy em hỏi ngược lại bác như vầy: Có 2 cái toilet kế nhau; không có bảng chỉ dẫn cái nào cho nam, cái nào cho nữ. Nếu bác là nam thì bác chọn cái nào???

Hạng D
24/7/12
4.193
13.285
113
toan1477 nói:

câu này của bác xx hay dùng để bắt 2B ở những đg ( đa phần là đg 1 chiều có biển 411) lỗi lấn tuyến nè ??

Hạng D
4/7/13
1.557
6.245
133
Sài Gòn
toan1477 nói:
Phê bình bác này, mang logo OS mà không xếp hàng.
Ảnh chụp trên cầu rạch Đỉa, quận 7.
Đầu tiên bác quăng cái ảnh bảo Oser đi sai mà chưa hiểu bác nói gì
toan1477 nói:
Sau khi có vài comment thì bảo vượt phải. Bác không hiểu thế nào là vượt phải, nếu Oser chuyển làn chỗ vạch liền thì mắc lỗi không tuân thủ biển báo, vạch kẻ đường.

Ô tô và xe máy là phương tiện giao thông cơ giới đường bộ (định nghĩa trong điều 3 của luật) vậy nếu không có biển báo nào qui định khác đi thì xe máy phi sang làn bên trái bình thường và ở đoạn này là được luôn.

Dr Blacky nói:
Đúng rồi bác. Theo điều 13 của luật giao thông đường bộ,cứ phương tiện giao thông cơ giới đường bộ nào di chuyển nhanh thì đi về phía bên trái, di chuyển chậm đi về phía bên phải.( nếu không có biển 4.12 phân làn cho từng loại xe)
Bác nên nghiên cứu lại điều 13, trên OS có rất nhiều bài nói về nó. Bác vừa đọc xong điều 13 và đã cũng sửa xong luật.

Hạng B2
26/8/13
195
167
43
E cũng đang lăn tăn vụ này, vì e đi làm hằng ngày trên đường này, e bao giờ cũng xếp hàng ngay ngắn, ko dám đi sang làn bên phải vì sợ vi phạm khoản 2 Điều 13: "xe cơ giới, xe máy chuyên dùng đi trên làn đường bên trái"
"2. Trên đường một chiều có vạch kẻ phân làn đường, xe thô sơ phải đi trên làn đường bên phải trong cùng, xe cơ giới, xe máy chuyên dùng đi trên làn đường bên trái"
Nhưng sau khi trao đổi với một vài đ/c khác thì ở điểm 2 quy định là xe thô sơ "phải đi" còn xe cơ giới không có từ "phải" nên mình được phép đi sang làn bên phải, miễn là không chuyển làn khi có vạch liền trên cầu Rạch địa 2 là ok.
Các bác cho e hỏi, ở những đường có 2 lane, không có biển 411,412, xe cơ giới được phép đi cả ở 2 lane đúng không ah??
Trong TH này, bác Oser có vi phạm theo CV 8840/BGTVT-KCHT không các bác nhỉ
Văn bản em nó đây : http://sgtvt.hochiminhcity.gov.vn/thongtintonghop/Lists/Posts/Post.aspx?CategoryId=3&ItemID=3039&PublishedDate=2013-07-31T09:30:00Z
File pdf : http://sgtvt.hochiminhcity.gov.vn/HoatDongAnh/2013-7/8880.pdf

Trích đoạn để thấy thằng lập văn bản nó tào lao đến mức nào :
"
4. Đối với các tuyến đường trong khu vực nội thành (có nhiều giao lộ, khoảng cách giữa các nút giao ngắn), nhất trí với đề xuất thứ 08 của Sở GTVT; cụ thể:
- Với đường 02 làn đi cùng chiều, không cần có biển quy định làn xe mà quy định chung ( quy tắc): xe ô tô đi làn bên trái, các xe còn lại đi làn bên phải của chiều đi;
- Chỉ lắp đặt biển phân làn xe đối với các chiều đi có 03 làn xe trở lên.

Thanks