Hạng D
14/3/10
1.213
5.316
113
S09 nói:
Em thấy nội cái chuyện đem xe người khác tương lên đây là kg ổn rồi. Đúng sai chưa nói đến nhé, lỡ người ta chạy đúng trong khi mình gà mờ thì ê cái mẹt.
S09 nói:
Em thấy nội cái chuyện đem xe người khác tương lên đây là kg ổn rồi. Đúng sai chưa nói đến nhé, lỡ người ta chạy đúng trong khi mình gà mờ thì ê cái mẹt.
chuẩn

Hạng D
11/7/11
1.352
478
83
44
Em đã cập nhật thêm hình ở trang 3 cho các bác rõ hiện trường. Em xin hết!!!

Hạng D
11/12/10
3.013
7.676
113
NguyenMobile nói:
dinhtoan nói:
Vậy em hỏi ngược lại bác như vầy: Có 2 cái toilet kế nhau; không có bảng chỉ dẫn cái nào cho nam, cái nào cho nữ. Nếu bác là nam thì bác chọn cái nào???

Nếu là Nam thì em sẽ chọn "bên trái" vì người ta thường nói "Nam tả nữ Hữu" :D:D:D
Cau tra loi chuan cho truong hop nay la:

Cai toilet nao ma khong co ai dang i thi ta nen di cai toilet do.
Con ai phai dung cho cho thang kia i xong moi vao thi cu viec!

Hạng B2
15/1/08
163
58
28
kienak nói:
E cũng đang lăn tăn vụ này, vì e đi làm hằng ngày trên đường này, e bao giờ cũng xếp hàng ngay ngắn, ko dám đi sang làn bên phải vì sợ vi phạm khoản 2 Điều 13: "xe cơ giới, xe máy chuyên dùng đi trên làn đường bên trái"
"2. Trên đường một chiều có vạch kẻ phân làn đường, xe thô sơ phải đi trên làn đường bên phải trong cùng, xe cơ giới, xe máy chuyên dùng đi trên làn đường bên trái"
Nhưng sau khi trao đổi với một vài đ/c khác thì ở điểm 2 quy định là xe thô sơ "phải đi" còn xe cơ giới không có từ "phải" nên mình được phép đi sang làn bên phải, miễn là không chuyển làn khi có vạch liền trên cầu Rạch địa 2 là ok.
Các bác cho e hỏi, ở những đường có 2 lane, không có biển 411,412, xe cơ giới được phép đi cả ở 2 lane đúng không ah??
Trong TH này, bác Oser có vi phạm theo CV 8840/BGTVT-KCHT không các bác nhỉ
Văn bản em nó đây : http://sgtvt.hochiminhcity.gov.vn/thongtintonghop/Lists/Posts/Post.aspx?CategoryId=3&ItemID=3039&PublishedDate=2013-07-31T09:30:00Z
File pdf : http://sgtvt.hochiminhcity.gov.vn/HoatDongAnh/2013-7/8880.pdf

Trích đoạn để thấy thằng lập văn bản nó tào lao đến mức nào :
"
4. Đối với các tuyến đường trong khu vực nội thành (có nhiều giao lộ, khoảng cách giữa các nút giao ngắn), nhất trí với đề xuất thứ 08 của Sở GTVT; cụ thể:
- Với đường 02 làn đi cùng chiều, không cần có biển quy định làn xe mà quy định chung ( quy tắc): xe ô tô đi làn bên trái, các xe còn lại đi làn bên phải của chiều đi;
- Chỉ lắp đặt biển phân làn xe đối với các chiều đi có 03 làn xe trở lên.

Thanks
cái văn bản 8840 đã hết hiệu lực thử nghiệm rồi và trong vb ghi là xe ô đi làn bên trái chứ ko phải xe ô tô đi làn bên trái nha bác

Hạng D
6/3/08
3.923
8.006
113
Sàigòn
Đường này thỉnh thoảng em cũng chạy lane bên phải. Cchưa gặp xxx bao giờ nên chưa biết có bị gọi vô, có phải chiến hay ko.

Hạng C
23/2/13
807
414
63
Túm lại là chạy làn bên phải từ bùng Binh HAGL thẳng lên Cầu được k các bác....ngày nào cũng đi làm mà k dám chạy lane phải...sợ bị túm quá.