Hạng B2
24/6/11
286
22
18
Tp HCM
xin chào cả nhà cư dân Canada,em rất khâm phục ý chí chinh phục khó khăn của các bác đặc biệt là bác Tư Hậu và bácTừQuan.đọc hết bài viết của các bác cho em hiểu biết thêm về cuộc sống ở nước ngoài,lâu lắm rồi sao không thấy các bác online nữa vậy.em nhớ bác TừQuan có hứa là sẽ kể chuyện bắt trộm ở quán của bác đó nha em chờ hoài mà chưa thấy.xin chúc các bác nhiều sức khỏe,

Hạng B2
23/2/11
335
10
18
xin chào cả nhà cư dân Canada,em rất khâm phục ý chí chinh phục khó khăn của các bác đặc biệt là bác Tư Hậu và bácTừQuan.đọc hết bài viết của các bác cho em hiểu biết thêm về cuộc sống ở nước ngoài,lâu lắm rồi sao không thấy các bác online nữa vậy.em nhớ bác TừQuan có hứa là sẽ kể chuyện bắt trộm ở quán của bác đó nha em chờ hoài mà chưa thấy.xin chúc các bác nhiều sức khỏe,
Chào cả nhà,
Bán tiệm xong rồi và đang dọn dẹp, sửa chữa nhà cửa... Làm việc nhà, ngày nào cũng như ngày nấy, hai hôm nay thấy mỏi nhừ cả người, mới nhớ rằng đã làm việc suốt từ thứ hai đến CN, kg nghỉ ngày nào...
Chắc hẳn vẫn còn lu bu đến hết năm, sang tháng 1 mới có thể thảnh thơi hầu chuyện các bác.
Chúc các bạn những ngày vui và sức khỏe.

Hạng B2
24/6/11
286
22
18
Tp HCM
bác cho hỏi tí nha tiệm ăn đang làm ăn ngon lành sao lại bán đi uổng vậy.?hay là bác chuẩn bị về hưu rồi đi du lịch vòng quanh thế giới phải không bác Từ Quan ?
Chúc bác nhiều sức khỏe

Hạng B2
23/2/11
335
10
18
Có rất nhiều người hỏi câu này. Ở Canada, nếu bạn làm chủ một small business thì bạn phải làm... chết bỏ thôi. Tiệm đông khách cũng mệt, ít khách càng mệt hơn! Gần 10 năm qua, mỗi tuần làm 60h với biết bao nỗi niềm vất vả, lo toan... sức khỏe xuống dốc, thời gian sống cho mình quá ít. Quẳng gánh nặng đi và vui sống với những gì mình đang có.
Hiện tớ đang du lịch khắp nơi trên thế giới... qua TV. Chưa có việc làm mới, tiền đâu mà đi du lịch vòng quanh thế giới? Nếu ở độ tuổi 6 bó, phải cày 1 năm để có tiền dư ra dùng cho du lịch 1 tháng thì bạn có chịu cày không?

Hạng B2
24/6/11
286
22
18
Tp HCM
chúc bác sớm có việc làm mới phù hợp.em thấy bác cày như vậy mà cũng còn thời gian ọp ẹp với bạn bè,đi du lịch loanh quanh đó chứ.em ở SG 1 ngày cày hơn 14h, các ngày lễ, tết thì không thể nghĩ dài ngày vì sợ mất khách hàng.em cũng phải ráng cày hy vọng sau này kinh tế ổn định sẽ nghĩ và có thời gian chu du thiên hạ
chúc bác nhiều niềm vui, Merry Christmas

Hạng B2
23/2/11
335
10
18
chúc bác sớm có việc làm mới phù hợp.em thấy bác cày như vậy mà cũng còn thời gian ọp ẹp với bạn bè,đi du lịch loanh quanh đó chứ.em ở SG 1 ngày cày hơn 14h, các ngày lễ, tết thì không thể nghĩ dài ngày vì sợ mất khách hàng.em cũng phải ráng cày hy vọng sau này kinh tế ổn định sẽ nghĩ và có thời gian chu du thiên hạ
chúc bác nhiều niềm vui, Merry Christmas
Cảm ơn bạn rất nhiều và chúc mừng Giáng sinh vui vẻ.
Lâu lắm rồi, anh em Vancouver cũng chưa có dịp gặp nhau. Chắc gần Tết sẽ họp mặt gói bánh chưng cho đỡ nhớ quê hương...
Dưới 5 bó thì mỗi ngày cày bao nhiêu giờ cũng chịu được. "Tuổi cao sức yếu" là thấy khác ngay... ha ha...

PMC
Lơ Xe
12/1/04
2.381
168
63
Xa Cảng Miền Tây
Bác nào từng qua Canada mà sống không nổi, hoặc sống không như mong ước, thậm chí phải bỏ về... thì xin cho vài lời bộc bạch. Ví dụ như tại sao, như thế nào, cụ thể càng tốt.

Em nói vậy chắc nhiều bác sẽ quy chụp và chửi bới, nhưng là vì em sắp tham gia 1 chương trình do bên Kornova tư vấn nên em cần nhìn thấy 2 mặt của vấn đề để dễ quyết, chứ không có ý bôi bác chín chị gì ở đây. Em cần gấp, xin các bác tư vấn nghiêm túc. Chuyện tốt thì em nghe nhiều rồi, nhưng vẫn cần nghe phản biện.

Nếu bác đã quyết định rẽ qua con đường mới, mà số người đi tới đông hơn số đang quay trở lại, thì việc gì phải lăn tăn?
Có đi mới thấy tận mắt, nghe nói chắc gì đã đúng sự thật, he he...

• Like
Reactions: thich4banh
PMC
Lơ Xe
12/1/04
2.381
168
63
Xa Cảng Miền Tây
Lão Từ Quan giờ đã thật sự tìm thấy "động hoa vàng", xin chúc mừng! :)
Thất nghiệp rồi thì làm siêng lên giúp cho topic sống lại nhe lão gia, để nó chết hổm rày tội quá, he he...

Hạng B2
23/2/11
335
10
18
Lão Từ Quan giờ đã thật sự tìm thấy "động hoa vàng", xin chúc mừng! :)
Thất nghiệp rồi thì làm siêng lên giúp cho topic sống lại nhe lão gia, để nó chết hổm rày tội quá, he he...
Cảm ơn bác PMC, hổm rày lo sửa chữa nhà vì bỏ bê lâu quá, tự làm hì hục mãi vẫn chưa xong.
Đúng là không đi làm thấy khoái thật, muốn ăn, muốn ngủ, muốn thức... muốn làm gì thì làm tùy thích, giờ nào cũng ok. Nhưng bây giờ đã hiểu vì sao nhiều người nói là dzìa hưu thấy buồn... Các bác có biết vì sao không?