Hạng B1
3/1/15
89
22
8
24
VN
www.vn.pasgo
Ở Canada hay vậy ạ? cụ thể là chỗ nào cũng tốt như thế hay sao bác? Em đọc mà cứ như là truyện cổ tích ý

Hạng B2
23/6/13
172
120
43
Nghe nói chính phủ Canada đồng ý cho vai ngàn người tị nạn từ Syria và afganishtan nhập cư nhân đạo, liệu có chú IS nào trà trộn vo khong vậy ?

Hạng B2
23/2/11
335
10
18
Năm mới chúc anh chị em vui khỏe, hạnh phúc.
Nhà tớ từ ngày sang cái tiệm đến nay, thấy tinh thần phấn khởi hẳn ra, mặc dù hàng ngày phải lấy lương khô ra ăn dần.
Ở nhà thuê thì khỏi phải lo sửa nhà. Hơn tháng nay cứ lu bu việc tu sửa nhà cửa, tự làm tất cả, thời gian ngắm nghía nhiều hơn làm, nên mãi vẫn chưa xong để hầu chuyện các bác.

Tập Lái
16/3/14
13
0
1
Dạ có em đây bác . Em sống tạm được, chưa đến nỗi phải bỏ về, nhưng cũng có vài điều không được như mong ước, em xin bộc bạch luôn:

- Em ước qua đây được vác xẻng xúc tiền như xúc tuyết, nhưng sự thực thì tuyết vẫn xúc đều còn tiền thì chả thấy đâu ;)
- Nói nghiêm túc thì khi sang đây em mong kiếm được một việc gì đó để tự kinh doanh, nhưng kiếm mãi không ra, kinh doanh bên này với em khá khó nên đành phải đi làm thuê .
- Cuộc sống bên này không tệ nhưng nó dụ mình xài tiền nhiều quá, thành ra em sống từ paycheck to paycheck, hai người đi làm cả năm mà chả để dành được xu nào (không kể mấy đồng bạc còi trong RRSP và pension plan), nhỡ 1 trong 2 người không có việc là mệt ra phết

Đấy, nói chung là ổn nhưng em có mấy điều trên là chưa được như mong ước bác ah, không hiểu em có mong ước nhiều quá không
E dự là cụ khá hài lòng về cuộc sống của mình

Hạng B2
27/5/10
125
35
28
Năm mới chúc anh chị em vui khỏe, hạnh phúc.
Nhà tớ từ ngày sang cái tiệm đến nay, thấy tinh thần phấn khởi hẳn ra, mặc dù hàng ngày phải lấy lương khô ra ăn dần.
Ở nhà thuê thì khỏi phải lo sửa nhà. Hơn tháng nay cứ lu bu việc tu sửa nhà cửa, tự làm tất cả, thời gian ngắm nghía nhiều hơn làm, nên mãi vẫn chưa xong để hầu chuyện các bác.

Thôi thì bác cứ thể thao để có sức mà tập thể dục tiếp chứ bác ;), ngồi không nhanh ốm lắm :D

Nghe nói chính phủ Canada đồng ý cho vai ngàn người tị nạn từ Syria và afganishtan nhập cư nhân đạo, liệu có chú IS nào trà trộn vo khong vậy ?

Có vụ này không vậy ta? bác có thông tin này từ đâu vậy bác?

Tập Lái
21/1/15
4
1
3
33
Chuyện là mấy năm trước đứa con người thân em chẳng may nó bị rối loạn gì đó mà không thể uống sửa ngoài được, không thể hấp thu chất béo và đường từ lúc mới sinh. vậy là quá trình sống trong bệnh viện bắt đầu.

Tập Lái
17/12/11
22
15
3
Hi các bác

Tình hình là em đang apply FSW. Và đã có PER. Các bác cho em hỏi là bằng lái xe của em là bằng lái của Úc nhưng đã hết hạn thì em có đổi ra bằng Canada dc ko các bác (em tính land ở Toronto). Em xem web thì thấy cho đổi nhưng ko rõ bằng hết hạn thì như thế nào . Bác nào có kinh nghiệm chỉ em với ạ. Tks các bác

Hạng D
5/1/10
2.794
16.527
113
Hi các bác

Tình hình là em đang apply FSW. Và đã có PER. Các bác cho em hỏi là bằng lái xe của em là bằng lái của Úc nhưng đã hết hạn thì em có đổi ra bằng Canada dc ko các bác (em tính land ở Toronto). Em xem web thì thấy cho đổi nhưng ko rõ bằng hết hạn thì như thế nào . Bác nào có kinh nghiệm chỉ em với ạ. Tks các bác

[BCOLOR=#ffff00]Bằng lái hết hạn có giá trị pháp lý ko bác ???[/BCOLOR]