Hạng B1
30/6/13
55
17
8
PHỤ NỮ HIỆN ĐẠI
Phụ nữ càng tự lập thì hình ảnh của họ càng quyến rũ và có vị trí trong xã hội . Ngày nay, rất nhiều phụ nữ thể hiện được vị trí của họ trong xã hội với 1 sự nghiệp ổn định và nguồn tài chính chủ động cùng với việc sở hữu 1 chiếc xe hơi dù là xe compact hay xe sedan. Việc sở hữu 1 chiếc xe không chỉ phục vụ cho công việc mà còn khẳng định được tài năng của họ.
Cá tính của phụ nữ chọn xe sedan.
Dòng xe sedan thường rất phổ biến với các quý ông sang trọng. Trên thị trường hiện nay dòng xe sedan nhỏ hạng B đang rất hot tại Việt Nam với nhiều mẫu mã và phong cách từ các hãng xe Châu Âu, Nhật Bản và Hàn Quốc. Tùy theo từng gu và thẩm mỹ riêng, các quý ông và quý bà sẽ lựa chọn 1 xế riêng cho mình.
Các dòng xe sedan ngoài mang vẻ cổ điển, sang trọng nhưng không kém phần hiện đại thường là sự lựa chọn của những ‘’ Người Đàn Bà Thép ‘’. Họ là những người lạnh lùng, thích thể hiện quyền lực, kiêu kỳ nhưng không kém phần thông minh, sắc sảo. Thường Mercedes và Audi là sự lựa chọn của các quý cô này.

Đây là chiếc xe đầu tiên Angela Phương Trinh đứng tên sở hữu.

Cá tính của người chọn xe compact
Trái ngược với sự lựa chọn của‘’Người Đàn Bà Thép’’, dòng xe compact là sự lựa chọn của những cô gái trẻ trung và năng động. Kiểu dáng và màu sắc được các nhà sản xuất ô tô đặc biệt ưu ái cho dòng xe này.
Xe Kia Morning có những gam màu như: trắng, xám, đỏ, đen, xanh chuối, vàng
Xe Ford Fiesta nổi bật với màu xanh dương, trắng, đỏ, đen
Suzuki Swift năng động với màu cam, xanh dương, trắng, đỏ, đen, xám
Sự hiện đại và tinh tế còn thể hiện qua kiểu dáng của xe. Đối với dòng xe ‘’con cóc’’ hay được biết là Kia Morning, mang tính cách đơn giản và bình dị. Ford Fiesta thì mạnh mẽ, tràn đầy năng lượng thích hợp cho cô gái năng động và thích hội hè. Với nét đơn giản mà đẹp, tinh tế mà cá tính, Suzuki Swift là sự kết hợp hoàn hảo dành cho các cô gái thích hòa đồng, vui vẻ mà năng động.
Qúy ông thường chọn dòng xe này cho xã mình vì sự nhỏ gọn và linh hoạt của nó.

Diễm My 9x và chiếc Kia Morning lần đầu tiên tự mua

Kim Hiền đã chọn dòng xe nhỏ gọn mà cá tính Suzuki Swift

Chiếc xe yêu thích được ưu ái sử dụng làm “xe hoa”
Ngày nay, phụ nữ cùng tìm đến điểm chung là yêu xe và thể hiện bản thân thông qua cộng đồng phụ nữ và xe hơi để giao lưu, vui chơi và cùng nhau phát triển.

Câu lạc bộ phụ nữ và xe hơi

Những cơ hội trải nghiệm đường xa tưởng chừng chỉ dành cho cánh đàn ông.

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: ShinSpears
Tập Lái
20/5/14
27
3
3
39
Em lại thích mẫu phụ nữ cổ điển như này, nhìn rất sang trọng và quý phái

Hạng B1
14/7/13
57
2
8
38
Sẽ khó có mẫu xe nào có đủ những trang bị mà mình muốn theo tiêu chuẩn cá nhân được cả, em muốn chia sẻ thêm ít ý kinh nghiệm của em.
1. Chỉ nên mua theo đúng khả năng của mình, đừng nghe lời mấy anh sale nhiều quá mà phải chi thêm cho đủ số thứ vô ích mà chẳng bao giờ xài tới. Còn nếu các bác muốn độ thêm thì ra ngoài mấy chỗ uy tín, sẽ rẻ hơn rất nhiều.
2. Quan trọng là nếu tính đường sau này bán lại thì các bác hãy tính toán thật cẩn thận để có đc 1 chiếc xe giữ được giá ổn cho mình sau này

Hạng B1
30/6/13
55
17
8
Em lại thích mẫu phụ nữ cổ điển như này, nhìn rất sang trọng và quý phái

em cũng đã từng thấy người ta sơn sửa các dòng xe compact thành các xe compact rất quý phái, để khi nào rảnh em tìm thêm 1 số hình "compact độ quý phái" share chung mọi người,

Bạn nói cũng có lý là phụ nữ chúng mình rất thích phong cách quý phái :p

Hạng B1
30/6/13
55
17
8
Sẽ khó có mẫu xe nào có đủ những trang bị mà mình muốn theo tiêu chuẩn cá nhân được cả, em muốn chia sẻ thêm ít ý kinh nghiệm của em.
1. Chỉ nên mua theo đúng khả năng của mình, đừng nghe lời mấy anh sale nhiều quá mà phải chi thêm cho đủ số thứ vô ích mà chẳng bao giờ xài tới. Còn nếu các bác muốn độ thêm thì ra ngoài mấy chỗ uy tín, sẽ rẻ hơn rất nhiều.
2. Quan trọng là nếu tính đường sau này bán lại thì các bác hãy tính toán thật cẩn thận để có đc 1 chiếc xe giữ được giá ổn cho mình sau này

Theo em nghĩ khi không rành lắm thì cũng nên hỏi sơ qua mấy anh sale, mấy ảnh cũng nhiệt tình lắm nên cũng không ngại lắm đâu ^^. Một số thông tin em cũng biết nhìu từ mấy anh sale và ... chồng em mà :p

Tập Lái
20/5/14
27
3
3
39
em cũng đã từng thấy người ta sơn sửa các dòng xe compact thành các xe compact rất quý phái, để khi nào rảnh em tìm thêm 1 số hình "compact độ quý phái" share chung mọi người,

Bạn nói cũng có lý là phụ nữ chúng mình rất thích phong cách quý phái :p
Thaks chị chị chủ thớt, vấn đề chọn xe xem ra cũng khá là hay cho những bác cho nhu cầu mà chưa có thể quyết định được nhiều. Mà em nghĩ chị chủ nên làm 1 bài về việc hoạc lái xe cho phụ em phụ nữ, sẽ có thêm nhiều kiến thức, chị em muốn cứ xem, khỏi phải đi đâu xa cho mêt

Hạng B1
14/7/13
57
2
8
38
Theo em nghĩ khi không rành lắm thì cũng nên hỏi sơ qua mấy anh sale, mấy ảnh cũng nhiệt tình lắm nên cũng không ngại lắm đâu ^^. Một số thông tin em cũng biết nhìu từ mấy anh sale và ... chồng em mà :p
Thì em cũng chỉ khuyến cáo cho các anh chị khéo léo khi nói chuyện với sale, để tránh trường hợp họ đưa ra quá nhiều chọn lựa mà còn muốn mình phải trả hết cho các chọn lựa đó.
Nhân bài trên chị có viết về mấy dòng xe compact, e nghĩ chị nên thêm 1 số xe khác mà hiện nay đang rất hot như Yaris, Honda City sẽ có tính so sánh rõ ràng hơn nữa, vì các dòng xe chị đưa ra ở sự so sánh không quá khác biệt cho lắm

Tập Lái
10/7/14
3
0
3
34
Mấy a chị nào đọc đang thích hatchback đọc đc bài này coi như sướng nha. Xe nào cũng có điểm mạnh riêng cả. E vote cho Swift vs Fiesta.