Tập Lái
20/5/14
27
3
3
39
thấy mấy anh khen quá mà sao không bàn luận thêm cho chị ý có hứng viết thêm cho chúng mình đọc ké hihihi
Thế sao bác không viết thêm vào cho chi ấy có cảm hứng :)

Tập Lái
9/7/14
27
8
8
43
Mua 1 chiếc xe là cả 1 vấn đề: kinh tế, không gian đậu xe, ô nhiễm môi trường, khi chuyển khó khăn trong nội thành..... Em cũng đang rất cân nhắc rất nhiều thứ để đi đế quyết định mua xe.
2 vợ chồng cũng ráng làm tính mua 1 chiếc cho tiện về ông về bà mà còn an toàn cho lũ nhỏ. Mà giờ kinh tế khó quá

• Like
Reactions: huyhoangdn
Hạng C
20/1/07
645
269
63
Đà nẵng
Bài viết quá pro. Trình bày Mạch lạc chi tiết. Cá nhân em là gà mờ nên đọc xong búi luôn. Em chỉ đơn giản thế này. Ít tiền mua lần đầu em mua spark 2 chỗ về đóng ghế. Mang tiếng xe mới .tránh đụng taxi. Chứ matijt ai cũng bảo xe xưa. Bọn bạn gà mờ cùng chuồng em chê thế.đổi xe lần thứ 2 lên kia morning at. Đổi làn thứ 3 mua cruze ls. To.hoành tráng. Đời mới. Xe cũ tầm 2 năm .mình mua về dùng tốt trong 2 năm sau rồi dành dụm đổi xe lên mazda 3 2010, em tham khảo giá khoảng 620tr .xe màu trắng. Số tự động.nếu kinh tế tăng trưởng tốt . Từ mazda 3 em đổi lên Camry 2.4 2007 khoảng trên 700. Từ camry lên Audi a4 là gần hết đời.đợi con cháu thành đạt mua benley chở mình đi,hjhj

Hạng B1
30/6/13
55
17
8
Thaks chị chị chủ thớt, vấn đề chọn xe xem ra cũng khá là hay cho những bác cho nhu cầu mà chưa có thể quyết định được nhiều. Mà em nghĩ chị chủ nên làm 1 bài về việc hoạc lái xe cho phụ em phụ nữ, sẽ có thêm nhiều kiến thức, chị em muốn cứ xem, khỏi phải đi đâu xa cho mêt
Em sẽ lưu ý cái này và cố gắng viết 1 bài thật chính xác để cho các chị có thêm thông tin tham khảo, hồi đầu em học bằng lái cũng hợi bị cực do em chọn sai trung tâm :)

Hạng B1
30/6/13
55
17
8
ĐÀN ÔNG CHỌN XE CHO VỢ YÊU

Chị em bây giờ cũng có nhu cầu chạy 4 bánh như các anh, trước khi mua xe chắc chắn phải hỏi thăm các anh chồng hoặc để cho đàn ông chọn giúp. Qua nhiều lần tám chuyện và chia sẻ, các anh cũng có chia sẻ với em 1 số thông tin khi mà chọn xe cho các chị em.

Trong khi cánh mày râu thường chọn xe theo ngoại hình, thương hiệu đẳng cấp, sức mạnh động cơ thì các chị lại ưa thích và ưu tiên độ an toàn và dễ vận hành. Họ sẽ chọn xe có độ an toàn cao và vận hành êm ái, dễ dàng.

Chọn xe theo độ tuổi và phong cách của người phụ nữ: Có những dòng xe rất cá tính và trẻ trung ( Ford Fiesta, Suzuki Swift …) nhưng cũng có những dòng xe mềm mại và nữ tính ( Mirage ) Người đàn ông sẽ hỏi ý vợ trước, để họ có thể định hình được chiếc xe người phụ nữ muốn, phù hợp với người phụ nữ vì chọn chiếc xe hợp gu sẽ giúp họ đẹp, tự tin hơn mỗi khi ra đường.

Cá tính

Thanh lịch
Chọn xe hợp với vóc dáng: Đàn ông sẽ coi đây là 1 tiêu chí quan trọng, vì phụ nữ thường không quan tâm đến động cơ như thế nào? Công suất ra sao? Họ chỉ muốn 1 chiếc xe vừa vặn, không quá cao hoặc quá thấp sẽ giúp đảm bảo an toàn và thuận tiện trong di chuyển, nhất là khi họ phải sử dụng chúng thường xuyên. Nếu dáng người thấp nhỏ bé thì nên chạy các dòng như Kia Morning, Mirage, Suzuki Swifft….

Màu sắc: các chị rất yêu thích các dòng xe có nhiều màu sắc, thường các dòng compact sẽ đa màu sắc hơn cho việc chọn lựa.

Tiết kiệm nhiên liệu: Các anh cho biết, phụ nữ cũng thường quan tâm đến điều này, họ luôn hỏi, xe nào tốn xăng hơn, xe nào chạy được nhiều hơn….Mức độ tiêu hao xăng sẽ phụ thuộc vào động cơ và kinh nghiệm lái của người cầm lái. Các chị khi chạy không quen thường hay rà xe, dễ tốn xăng hơn nhiều, thế nên chồng sẽ xem qua các dòng xe và so sánh mức tiêu hao để chọn ra 1 chiếc vừa phù hợp nhu cầu vừa tiết kiệm cho vợ.

Mitsubishi hiện đang được xem là tiết kiệm nhiên liệu nhất hiện nay

Vấn đề bảo trì: tất nhiên là phải vô tay các anh luôn rồi.

Và chị em sẽ có 1 chiếc xe hợp ý chồng chọn cho nhé.

Chỉnh sửa cuối:
Hạng B1
30/6/13
55
17
8
Bài viết quá pro. Trình bày Mạch lạc chi tiết. Cá nhân em là gà mờ nên đọc xong búi luôn. Em chỉ đơn giản thế này. Ít tiền mua lần đầu em mua spark 2 chỗ về đóng ghế. Mang tiếng xe mới .tránh đụng taxi. Chứ matijt ai cũng bảo xe xưa. Bọn bạn gà mờ cùng chuồng em chê thế.đổi xe lần thứ 2 lên kia morning at. Đổi làn thứ 3 mua cruze ls. To.hoành tráng. Đời mới. Xe cũ tầm 2 năm .mình mua về dùng tốt trong 2 năm sau rồi dành dụm đổi xe lên mazda 3 2010, em tham khảo giá khoảng 620tr .xe màu trắng. Số tự động.nếu kinh tế tăng trưởng tốt . Từ mazda 3 em đổi lên Camry 2.4 2007 khoảng trên 700. Từ camry lên Audi a4 là gần hết đời.đợi con cháu thành đạt mua benley chở mình đi,hjhj
Anh chuẩn quá anh ơi, lên từ từ như thế em thấy mà ham quá đi :)

• Like
Hạng B1
30/6/13
55
17
8
Mua 1 chiếc xe là cả 1 vấn đề: kinh tế, không gian đậu xe, ô nhiễm môi trường, khi chuyển khó khăn trong nội thành..... Em cũng đang rất cân nhắc rất nhiều thứ để đi đế quyết định mua xe.
2 vợ chồng cũng ráng làm tính mua 1 chiếc cho tiện về ông về bà mà còn an toàn cho lũ nhỏ. Mà giờ kinh tế khó quá
Nhà em cũng thế, chọn được 1 chiếc xe phù hợp với gia đình bao giờ cũng khó, đặc biệt là về kinh tế, nhưng em nghĩ nếu thực sụ giia đình anh có như cầu thì 1 chiếc xe là điều nên mua, em có đưa ra 1 số gợi ý ở trên, anh có thể tham khảo, giá rất tầm mà cũng đủ chuẩn đó anh

• Like
Hạng B1
30/6/13
55
17
8
dân lao động ít tiền nên phải dành dụm.càng dành dụm lâu càng lên os đọc nhiều càng có kinh nghiệm thôi em.hjhj.
Em cũng như anh, rất thích lên os đọc bài để có kinh nghiệm, nhiều anh còn viết rất thực tế và nhiều thông tin, nhà em cũng nông dân cày sâu, khi có điều khiển cũng muốn đi lên từ từ như bác hihih

• Like