Hạng D
20/6/08
1.921
408
83
43
Cuối cùng em cũng lấy bộ hộp số mới ở Phú Quốc, giờ xe em giống xe các bác rồi. Sáng nay đang mát ga thì bị xe bus tạt đầu -> đạp thẳng chân -> toi luôn heo thắng sau bên phụ. May mà lết đến được gara gần nhất và họ còn 1 bộ heo zin mới. Chơi xe cũ thật là mệt ghê.

Hạng C
8/7/13
923
604
93
70/4 Lã Xuan Oai, Q9
Cuối cùng em cũng lấy bộ hộp số mới ở Phú Quốc, giờ xe em giống xe các bác rồi. Sáng nay đang mát ga thì bị xe bus tạt đầu -> đạp thẳng chân -> toi luôn heo thắng sau bên phụ. May mà lết đến được gara gần nhất và họ còn 1 bộ heo zin mới. Chơi xe cũ thật là mệt ghê.
Vậy sau khi khắc phục, bác có cảm giác nhẹ nhõm và sướng không.
Liệu ban đầu bỏ ra vài trăm sắm 1 em mới tinh đi biết bao lâu mới bị lỗi, hoặc lỗi thì đem ra tiệm sửa thì làm sao có cảm giác sướng này.
Riêng em tìm được 1 con ốc khác thay cho con đã bị tuôn răng mà thuộc loại hiếm thì em cũng đã sướng rồi.

• Like
Reactions: phongtsn and Au2008
Hạng D
20/6/08
1.921
408
83
43
Nói đến vụ tuôn răng thì có lẽ em 405 em chạy là vô địch. Chắc tại xe Pháp xài đồ độc, ốc nhái chân răng khác xe Nhật nên khi thợ tháo đồ vứt lung tung, lúc lắp lại không được thì đống ốc nhái Nhật trong gara cũng bó tay. Vụ bung thắng xe em hôm nay chắc cũng vậy: ốc xả gió không zin, chân răng không giống nhưng cứ xiết đại nên đạp nhè nhẹ vẫn kín không xì còn đạp gấp là bay luôn. May không tèo, hú hồn.

• Like
Reactions: phongtsn
Hạng B1
30/1/08
74
21
8
Trong cái rủi có cái may đó bác ! Nếu không bị cái vụ "đạp thẳng chân" thì không phát hiện được heo thắng có vấn đề, hic hic !! Theo kinh nghiệm của em, cái thắng là bộ phận mình nên đầu tư nhiều nhất.

• Like
Reactions: phongtsn and xuhi
Hạng B2
22/8/08
110
64
28
53
Hôm trước em cũng thay 1 con heo thắng trước, vì tuôn răng ốc xả gió. Thay cho nó yên tâm các bác ah.
Nhắc đến vụ thắng không ăn, em nhớ lúc trước chạy 505, chỉnh bình xăng con chưa chuẩn. Chạy bon bon trên Đại lộ Bình Dương, đến gần ngã tư xe tải đang dừng đèn đỏ phái trước,em cứ chạy trớn dến gần mới rà thắng.Nhưng lúc ra thắng thì pedal nặng trịch, xe vẫn tuôn vì máy đã tắt lúc thả trớn!!! Em xanh mặt , dùng hết sức đạp pedal thắng, Nhanh tay, em đề máy lại, may là vẫn kịp. giờ vẫn nhớ, bị 1 phen teo d** luôn.

Hạng C
8/7/13
923
604
93
70/4 Lã Xuan Oai, Q9
Hôm trước em cũng thay 1 con heo thắng trước, vì tuôn răng ốc xả gió. Thay cho nó yên tâm các bác ah.
Nhắc đến vụ thắng không ăn, em nhớ lúc trước chạy 505, chỉnh bình xăng con chưa chuẩn. Chạy bon bon trên Đại lộ Bình Dương, đến gần ngã tư xe tải đang dừng đèn đỏ phái trước,em cứ chạy trớn dến gần mới rà thắng.Nhưng lúc ra thắng thì pedal nặng trịch, xe vẫn tuôn vì máy đã tắt lúc thả trớn!!! Em xanh mặt , dùng hết sức đạp pedal thắng, Nhanh tay, em đề máy lại, may là vẫn kịp. giờ vẫn nhớ, bị 1 phen teo d** luôn.
Trường hợp này đạp côn vô số 1 chắc được hả các bác
Em cũng bị 1 lần đi ăn cưới ở Tiền Giang, giữa trưa nắng giao cho ông anh cột chèo chạy QL1, ổng chạy rành nhưng chưa có bằng. bị gãy rotyn cần số, hư heo thắng dầu chảy hết, thắng không ăn, hết hồn luôn vì không trả số cũng không thắng được, may là tấp được vào lề. Hú hồn

• Like
Reactions: xuhi
Hạng D
20/6/08
1.921
408
83
43
Tốc độ nếu còn cao khó về số 1 lắm. Thường vụ tắt máy mất trợ lực thắng xảy ra lúc đạp côn hoặc về mo thả trôi. Nếu bình tĩnh thì bỏ chân côn ra (hoặc cố vào số) vì dù số 3 hay 4 thì máy vẫn ghì kha khá cộng thêm việc máy có thể bị kéo để tự khởi động lại thì sẽ có trợ lực thắng. Trong mọi trường hợp thì dù thắng cứng ngắc cũng cố mà đạp vì dù ít dù nhiều cũng có lực thắng, sợ nhất là chân thắng nhão nhoẹt không có lực gì hết kìa. Tiếp tục dùng đến trợ giúp của thắng tay nữa. Vụ này em bị vài lần khi bù ga máy lạnh hư, thả trôi đèn đỏ là nó ngủ luôn => thả côn ra máy lại giật nổ là có trợ lực thắng lại. Riết rồi không dám ra mo thả trôi nữa mà chỉ âm côn thôi vì lúc cuống lên thao tác vào số chậm lắm.

• Like
Reactions: phongtsn