Hạng D
17/7/07
3.452
33
48
Sài-gòn
tia "cốt" cũng sáng chói cùng công suất y như pha, chỉ khác là pha chĩa thẳng gom tụ ánh sáng còn "cốt" thì tỏa ra vùng sáng rộng rọi xuống đất nên không thấy chói lóa như pha
ban ngày mưa mù tối sầm trên đường dài (hoặc đường đang làm, xe đằng trước tung bụi mù trời hổng thấy gì) thì "cốt" sẽ ăn đứt "đờ-mi" vì được xe ngược chiều nhận thấy từ rất xa

bạn của chủ thớt kể có chính xác không đó hehehe
CSGT bây giờ rành xe cộ lắm (từ 2 cho tới cả tỉ bánh) nhiều chú toàn tay lái lụa các loại xe cả đó chứ hổng phải gà mờ đâu

Hạng D
24/5/11
1.442
3
38
44
fourwheel nói:
anhai555 nói:
Báo cáo các bác, từ hồi thông hầm đến giờ em chạy Innova qua hầm chui vẩn mở đèn cốt+đèn gầm mà không thấy ai nhắc nhở, phạt gì cả.
Cách nay khoảng 5 bữa bạn em chạy Inn qua cũng mở như mọi bữa khi qua khỏi hầm bị CSGT thổi vô. Lỗi mở đèn quá sáng khi qua hầm, mức phạt các anh nói là 1,7tr. Sau một hồi trình bày thì nhận được 3 vé 50k lỗi không thắt dây at.
Các ảnh nói khi qua hầm chỉ bật công tắc đèn một nấc thôi, tức là đèn đơ-mi gì đó, xe Inn thì hay để chế độ có đèn gầm nên bật 1 nấc thì sẻ có 2 loại đèn này. Vậy nếu xe nào không có đèn gầm mà mở 1 nấc thì em thấy hơi tối, không biết có bị phạt không.
Trước hầm thì viết xe qua hầm mở đèn chiếu gần, vậy đèn chiếu gần chính xác là đèn nào?
Kính mong các bác cho ý kiến, kẻo em chạy kiểu nào cũng bị phạt!!!???
Bác bị thuốc rồi, yêu cầu mở đền gần tức là mở cốt, bác mở đèn khác đi mới sai chứ.
có khi nào inn gắn bóng trắng philip hay độ chế gì bixenon nên mới sáng vậy?!
Chứ đèn cos của 4c-7c k bixenon e thấy có sáng lắm đâu:cool:

Hạng B1
4/4/12
82
70
18
Saigon
Sáng nay lúc 9 giờ sáng em đi 2B từ Q2 qua hầm không mở đèn thì bị mấy chú (4-5 chú) bồ câu đón lõng em, sau khi chào hỏi & cho xem quy định mức phạt là 750K cho lỗi không mở đèn này. Em có thắc mắc sao mấy người khi cũng không mở đèn sao mấy anh không bắt, chú ấy nói là anh thông cảm em không thấy rõ & không bắt được hết
,mà em thấy mấy chú bắt có chọn lọc người lắm toàn chọn xe ga hay xe số thanh niên lịch sự, đi nhanh gấp bắt không à. Vì em gấp quá, trễ giờ họp công ty quá rồi, nên thôi thì 1 buổi sáng cuối tuần sui xẻo, móc bóp 100K cho mấy thằng dog đó để giải quyết nhanh đi về công ty cho xong việc đi.