Hạng B1
4/4/12
82
70
18
Saigon
Mấy cái lỗi nhỏ nhen này em nghĩ có mở đèn hay không mở đèn khi đi qua hầm TT này cũng chẳng có xảy ra tai nạn hay làm cản trở giao thông gì cả, vì hầm TT cũng có đèn rồi. Cửa hầm Q1 hầu như sáng nào cũng có bọn XXX đón lõng hết.

Sếp của XXX này ra lệnh nè: http://www.baomoi.com/Khong-bat-den-trong-ham-Thu-Thiem-bi-phat-toi-2-trieu-dong/141/7447959.epi
"trung tá Phạm Công Danh, Phòng CSGT đường bộ - đường sắt công an TP HCM cho rằng: "Phạt nóng tại chỗ nhằm nâng cao ý thức người dân khi qua hầm Thủ Thiêm. Chúng tôi đề nghị người dân cần tự giác tuân thủ luật giao thông nhằm đảm bảo an toàn tuyệt đối trong hầm".

Chi Hội Trưởng S.O.S
8/1/11
21.506
163.453
113
12
tp HCM
trenduonggiobui.wordpress.com
Hôm qua, lại thêm một bạn O.Ser qua hầm Thủ Thiêm theo hướng Q2=>Q1 bị phạt vì chỉ mở đèn gầm, không mở đèn chiếu gần (đèn cos). Xin lỗi em đã chẳng giúp được gì!Càng rất tiếc nữa là ...bác ấy bị tốn hai chăm. Bác ấy rất không hài lòng là vì dừng xe bác ấy là ông áo xanh không thẻ trắng. (có áo vàng thẻ trắng đi cùng)
Anh em mình thử bàn coi, ai đúng ai sai?

Last edited by a moderator:
Hạng D
30/9/10
1.166
339
83
Tầm 1 tháng trước em đi về buổi tối khoảng 20 giờ , đường này em đi thường xuyên nên rất rành xxx toàn tuyến đại lộ đông tây , vừa lên khỏi hầm thấy xxx nhìn em rất thân thiện và bước ra chỉ gậy như ý vào mình. Em tấp xe vào ngồi trong xe không thèm bước ra (thực ra là đang lo mở máy điện thoại và bật chức năng quay phim chứ ghi âm thì xoàng quá ) , xxx chạy mô tô từ phía sau đậu trước đầu xe em và biết em đang chuẩn bị đồ chơi nên vừa bước ra xxx chào em liền và cũng không nói gì , em khai hỏa trước :
mlt : Bị lỗi gì vậy anh ?
xxx: Anh không bật đèn khi qua hầm.
Cái này thì em dám chắc là mình có bật đèn chiếu gần chứ không phải đèn đờ mi hay pha nên em bước lên trước xe để xem thì đèn phía bên phải bị đứt rồi , lúc này mọi dũng khí tiêu diệt địch rơi 1 phát về 0.
mlt : À , tôi có bật nhưng đèn bị đứt , lỗi này đúng ra là công an nhân dân thì chỉ nên nhắc nhở dân (lúc này thì em đã bỏ điện thoại vô túi nhưng chức năng quay vẫn còn ).
xxx chắc nghe từ công an nhân dân nên cũng giác ngộ và hồi tâm nên phán :
xxx :Lỗi không bật đèn khi qua hầm phạt 1 triệu 8 giam bằng 60 ngày ,thôi để em viết cho anh lỗi nhẹ là không bật đèn trong thành phố , lỗi này mấy trăm thôi (200 hay 999 ?).
mlt : Lỗi không bật đèn trong thành phố là đương nhiên rồi vì anh chỉ thấy xe tôi không bật đèn ở ngoài hầm ngộ nhỡ xe tôi vừa đứt tim thì sao (em biết trong hầm thời điểm này chưa có camera nên nói cứng như vậy ).
xxx : Lỗi này cũng khoảng 800 không giam bằng .
mlt : Xe tôi đang chạy thì không thể nào biết được khi đèn đứt tim , mấy anh nên nhắc nhở thì dân sẽ tâm phục khầu phục hơn .
Con mồi đã vào rọ thì dễ gì xxx buông tha nên sau khi bô lô ba la 1 hồi thì em cũng được đi và gửi lại ít lệ phí qua hầm .

Hạng D
4/10/12
2.185
3.538
113
Đừng chém gió nha bác, e qua hầm nhiều lần rồi, mở đèn như chạy xe buổi tối trong nội thị, thấy xxx trc cửa thấy có sao đâu! Đừng tung hỏa mù làm ngkkhác hoang mang.

Hạng D
30/1/11
1.272
56
48
tcrazy nói:
Đừng chém gió nha bác, e qua hầm nhiều lần rồi, mở đèn như chạy xe buổi tối trong nội thị, thấy xxx trc cửa thấy có sao đâu! Đừng tung hỏa mù làm ngkkhác hoang mang.
Vote bác

Em đi hoài có thấy gì đâu?
Ờ mà có chứ: hồi mới thông hầm vài tháng, Từ phía Q2 → Q1 em chạy sau 1 bác Mờ tịt (BS 60 giống iem) được 1 chú bồ câu hộ tống ra tới miệng hầm "BỤP" 2 tội (em chạy sau đoán vậy): Không mở đèn + Chuyển lane (Có lúc chạy cả 2 lane lun mới ghia chứ).
Em quẹo ra Phó Đức Chính đi luôn, tội nghiệp bác í: chắc chung đậm đây

Hạng D
8/6/12
1.193
1.762
113
@ Trường hợp bác Ha Sonata nêu thì em thấy :
- Bác oser sai vì : không sử dụng đúng đèn chiếu sáng theo quy định khi đi qua hầm, làm hư c/bộ NN (cái này còn tùy theo quan điểm và mục đích yêu cầu của đương sự).
- Về việc xxx áo xanh dừng xe bác oser : xxx áo xanh kết hợp với xxx áo vàng được dừng xe theo quy định tại ND27/2010/NĐ-CP. Quyết định xử lý như thế nào thì chỉ có xxx áo vàng được thực hiện, xxx áo xanh chỉ hỗ trợ theo yêu cầu của xxx áo vàng. Thẻ xanh chỉ cấp cho CSGT khi tuần tra GT.