Hạng D
18/4/09
1.317
420
83
P25, Bình Thạnh, HCMC
baden nói:
anhtuanpro nói:
baden nói:
Em nghe con bạn của thằng em rể họ của cháu bà cô của cậu kể rằng xe nó qua hầm bị bắt 3 lần: lầu đầu không bật đèn, lần 2 chỉ bật đèn gầm và lần 3 bật tất cả đèn cũng bị bắt nữa ợh.

Chạy xe trong hầm gió mát quá

Hehe, thằng đó bị bắt 3 lần là đúng rồi :
Lần 1 : Không bật đèn => Phạt => Vì đèn cốt đâu ?
Lần 2 : Chỉ bật đèn gầm => Phạt => Vì đèn cốt đâu ?
Lần 3 : Bật tất cả đèn => Phạt => Vì bật đèn pha

Túm lại là ko bật đèn cốt là bị phạt, và không được pha đèn !

Tối qua em ngang qua ngã tư bảy hiền cũng thấy 1 bác bị ngoắc vô, tưởng gì, có bật đèn, nhưng mà là đèn ngầm !
Bác tưởng em nói thật àh :D, em đùa thôi vì nói ất ơ thì nói kiểu gì chả được bác ạh. Nói thì phải chắc chắn thông tin đúng thì mới phán xét, đằng này thông tin vô lý, lại nghe người này, người kia nói xong rồi bâu vào chửi thì chẳng ra làm sao.
Bác baden nói đúng lắm, thông tin ất ơ thì không nên đưa ra bàn luận. Em đã hỏi kỹ bạn em ( bạn em và cũng là Sếp em, 2 ae chạy chung chiếc Inn ) hay là mày mở nhầm đèn pha nên bị bắt. Ổng nói là không nhầm vì lúc thổi phạt mấy ảnh kia còn nói là vặn công tắc đèn 1 nấc thôi, mà Inn nếu vặn 1 nấc thì là demi+gầm trừ khi trước đó mình xoay núm tắt đèn gầm thì khi mở 1 nấc sẽ chỉ có demi.
Tính em nhát & sợ CSGT nên tìm hiểu Luật GT rất kỹ nên chưa bao giờ nghi ngờ đèn cốt không phải là đèn chiếu gần. Chẳng qua khi bạn mình gặp trường hợp này nên đưa ra để các bác tham khảo cho ý kiến, kẻo nếu qua hầm mà bị phạt vì lỗi mở đèn không đúng, mất tiền lại bị giam bằng, không lẽ lại không đi đường này nữa...

Hạng D
4/11/07
2.961
28
38
53
Bạn bác nói có chính xác không bác, có khi bạn bác chỉ mở đèn đơ mi + đèn gầm nên bị thổi vô đó, chứ mở cos + đèn gầm thì chắc chắn không thể bị như vậy đc!

Hạng B2
27/6/12
101
0
0
bác chủ mở đèn đúng có ai phạt đâu, thế. vẫn bị. thằng bạn phịa chuyện bác chủ và. một số mem. o s ngu ngơ tin nữa chứ hehe

Hạng D
18/4/09
1.317
420
83
P25, Bình Thạnh, HCMC
chu_bo_doi nói:
vậy là trắng đen đã rỏ!!!!
Hic...em vừa coi bài của bác bên mục " tu ở chùa Vĩnh Minh". Bác kinh doanh bên Camera ah? Em thì bên Kiểm định an toàn lao động. Số đtdd của bác và em gần giống nhau, hy vọng có duyên gặp gỡ.:):)

Hạng C
11/10/09
904
732
93
HCM
Ngày nào em cũng qua lại khoảng 2 tháng nay. Bình thường em luôn bật đèn cos, lúc vui vui em lại bật thêm đèn gầm, chả thấy có xxx nào ý kiến gì!, dù lúc nào ra khỏi hầm phía bên Q.2 có nhiều xxx lắm.

Hạng C
4/8/11
823
45
28
xxx thèm cafe và bác chủ không rành luật, nên bị tụi nó vẽ. Chứ bây giờ bác làm cương với tụi nó, kêu nó lật NĐ 34 ra coi chỗ nào nói là mở đèn pha và gầm qua hầm bị phạt. lật rách cuốn sổ và nát cái não của nó cũng không có nữa.

Hạng D
19/12/08
1.717
98
48
Tp. HCM
trong phố SG các bác đi ban đêm bật đèn như thế nào cho đúng luật thì qua hầm TT bật y như thế mà chạy là ok

Hạng F
5/3/05
8.718
72.335
113
đây
thằng XXX nào bẩn vãi... mà bác chủ cũng chả nắm luật nên nó phạt vạ cho nhớ, lần sau cố gân cổ lên cãi nhé