Hạng B2
29/11/13
336
408
63
40
Tp. Hồ Chí Minh
Quan điểm riêng em thôi nha! Chứ e ko có ý đả kích cá nhân nào! Đối với em thì câu nói của bác giống như bao biện cho hành vi vi phạm của mình :D
Em khuyên chân thành bác như thế này nhé. Bác lấy chiếc xe ra, chạy cỡ 10.000km loanh quanh Sài Gòn, rồi đi mấy tỉnh. Đi cỡ một năm bác sẽ thấy nhiều chuyện tào lao lắm. Chứ bác ngồi trên cái máy tính khó mà thấy mấy chuyện này.

Hạng D
16/10/11
1.453
1.330
143
Em nghĩ bác nên tham khảo lại luật giao thông đường bộ Điều 59: Giấy phép lái xe http://chinhphu.vn/portal/page/port...ss_id=1&_page=1&mode=detail&document_id=81140
Tại điều này có nói rỏ khi bác lên hạng C bác được phép điểu khiển B1 B2 tương tự như vậy khi lên đến hạng E bác được lái B1 B2 C D E! Còn việc đẻ ra các loại là do nếu nhu cầu em ko phải lái xe tải xe ben xe khách 30 chổ thì việc gì e phải học lên tới đó cho tốn tiền em học B1 hoặc B2 là được!
Còn vụ con nhỏ bóc ăn thì theo em bác phải trói tay nó chứ sao bịt miệng =))) Mà trói tay thì mình đút cho con ăn =)))) hí hí
Ơ, chủ đề chính là đang bàn giữa 2B và 4B mà bác

Hạng D
2/6/14
1.356
901
113
30
Em khuyên chân thành bác như thế này nhé. Bác lấy chiếc xe ra, chạy cỡ 10.000km loanh quanh Sài Gòn, rồi đi mấy tỉnh. Đi cỡ một năm bác sẽ thấy nhiều chuyện tào lao lắm. Chứ bác ngồi trên cái máy tính khó mà thấy mấy chuyện này.
Không thì ngay từ đầu em đả nói tuy quan điểm em có hơi sắt đa nhưng được cái răn đe! Chứ như bác gì gì nói ấy ông cấm tui 2 bánh hả tui đi 4 bánh (ô tô con) ông cấm đi 4 bánh tui đi ô tô tải cấm tui tải tui đi ben cấm tui ben tui đi rơ móc cấm hết tui đi bộ cấm nửa nhốt tui vô tù thôi! Dạng vậy

Hạng D
16/10/11
1.453
1.330
143
Thì là 2B và 4B tại bác hỏi tại sao mấy ổng đẻ ra ABCDEF nên em tl cho bác khoản đó mà???
Mình chỉ muốn nói đến mục đích tại sao phải thi nhiều loại bằng cho nhiều loại phương tiện

Hạng D
2/6/14
1.356
901
113
30
Mình chỉ muốn nói đến mục đích tại sao phải thi nhiều loại bằng cho nhiều loại phương tiện
Thì mình trả lời rồi đấy là do người dân có như cầu khác nhau để phục vụ công việc của họ! Chẳng hạn bác làm doanh nhân thì bác học lái xe container làm gì (được phép học luật ko cấm hoặc rảnh tiền) còn nhửng người họ kiếm sống bằng nghề đó họ phãi học lên tới đó => Luật giao thông đường bộ mới có điều 61 khoản 4 mục a b c d đ về việc nâng hạng xe
Củng như nếu bác chỉ muốn làm công nhân hoặc xử lý kỷ thuật thì bác chỉ cần học nghề hoặc Trung Cấp, còn muốn sếp quản lý bla bla thì bằng cao hơn vậy đó (Tuy ngày nay có bằng đại học vẫn đi chăn vịt) í em là để bác hiểu tại sao phải có nhiều hạng vậy thôi!
P/s: Nhiều loại hạng chứ ko phải nhiều loại bằng! Em nghỉ bác bị nhầm lẫn giữa bằng và hạng! Vì chỉ có 1 bằng lái xe và nhiều hạng thôi! Chỉ có đi học chính quy mới có bằng Tốt Nghiệp Tiểu Học, THCS, THPT, TC Nghề, Cao Đẳng, Đại Học...v.v

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: tonyhao
Hạng B2
20/7/12
439
49
28
Cứ uống rượu bia say xỉn lái xe là cho đi lao động công ích trong 1 tháng, coi thử ông nào dám uống nữa ! em rất là khoái cảnh đó ! haha

Hạng F
30/3/09
6.132
20.141
113
hi hi sôi động sôi động
cấm con viết lên tường, bằng cách con vui lòng tránh xa cái tương giùm ba, hoặc ba gom hết bút các loại cất đi vài giờ, vài ngày.
thu bằng lái rồi thì mời các anh vi phạm kiếm cái gì mà luật không yêu cầu giấy phép mà leo lên chạy
việc phân loại B C D .... nhằm xác định anh chị có đủ khả năng sử dụng, điều khiển phương tiện phù hợp hay không. ví dụ thằng trẻ trâu lên xe có khuynh hướng phóng bạt mạng, vậy nó mà lấy bằng F liền thì nguy hiễm quá, hay cho nó lái xe khách trên 25 c thì toi cmn mấy hành khách .....

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: target_locked
Hạng F
30/3/09
6.132
20.141
113
cái tô đen chứng tỏ ngu và nguy hiểm xin miễn bàn chuyện với bác
Thế thì ông quản lý đẻ ra các loại bằng làm gì ABCDEF? khi nào chỉ dùng 1 bằng cho tất cả các phương tiện thì hãy làm như vậy.
F1 nhà bác vô tình nhặt cái gì đó bỏ vào mồm ăn, lẽ nào bác lấy băng dính dán miệng nó lại ko cho ăn gì trong 1 tháng sao
với loại chưa phân biệt cái gì ăn được và không ăn được thì miễn bàn. còn loại biết là cứt mà vẫn bốc ăn thì .... dán miệng nó là phải rồi, hay là bác giúp nó nhét cứt vào mồm luôn cho nhanh!

Chỉnh sửa cuối:
Hạng F
30/3/09
6.132
20.141
113
bác thuộc nhóm bố vi phạm giao thông đấy, cứ thu của bố đi, bố còn nhiều giấy phép lắm, bố vi phạm dài dài, con thu của bố mõi tay luôn
Mắc 1 lỗi, giam tất cả các bằng là tào lao nhất trong những cái tào lao mà tôi đã từng nghe.