Tập Lái
20/11/12
45
1
0
47
Hà Lội phố
Re:Nissan navara lên sunroof đẹp mê ly !

Hơ..hơ...Hết đợt khuyến mãi giám giá rồi hả bác ?????:(
Theo em, cứ giá như KM thì bên bác sẽ rất nhìu khách hàng đấy ợ

Hạng B1
7/9/08
55
2
0

Con Escape đời 2010 có làm được không bác? kính trượt ngoài và kính trượt trong có ưu điểm, nhược điểm gì mà giá cả khác xa quá vậy Bác làm mình cũng lăn tăn khi quyết định.

Hạng B2
27/3/12
113
1
0
34
Coco An Nhiên
cocoannhien.com

PQK Oto nói:
Con Escape đời 2010 có làm được không bác? kính trượt ngoài và kính trượt trong có ưu điểm, nhược điểm gì mà giá cả khác xa quá vậy Bác làm mình cũng lăn tăn khi quyết định.

Hi bác, escape 2010 làm cửa sổ trời là chuẩn đó bác.
Về sự khác nhau của hai loại thì có 1 số điểm như sau:
- Khác nhau về kiểu trượt, trượt trong thì nằm âm trong xe (giữa la phông trần và nóc xe giống như các xe huyndai, kia mà bác thấy). Trượt ngoài thì kính nằm phía trên nóc xe luôn (giống như các dòng xe thể thao BMW, Mer). Thì việc chọn kiểu trượt nào thì tùy vào bác chủ thôi, còn bất cứ xe nào muốn làm loại gì bên em cũng làm được cả bác.
- Thi công: Trượt ngoài thi công dễ dàng và nhanh hơn, trong ngày là có thể xong. Còn Trượt trong thì mình phải đi 4 đường ống thoát nước xuống gầm xe nên thi công sẽ lâu hơn ( Trượt trong kính trượt vào trong nên nước còn đọng sẽ theo đường thoát nước xuống gầm xe). Trượt trong bên em làm tối đa là 1.5 ngày (thường là trong ngày, tùy theo loại xe to hay nhỏ).
- Kích thước kính thì trượt ngoài to hơn trượt trong khoảng 8cm. Nên bác có nhu cầu thì qua bên em xem chi tiết cả 2 loại để xem mình hợp với loại nào hơn nhé. :):):):)

Hạng B1
4/5/12
52
26
18

Mình lắp sunroofs cho em camry 2.4 được 4 tháng, lớp nhựa bọc bảo vệ bắt đầu tróc ra và lõi sắt bị mục, viền tiếp giáp giữa sunroofs và trần xe bị ố vàng. Cho hỏi chủ thớt có bảo hành phần này không vậy?

Hạng D
30/10/12
3.965
2.684
113

ARCH VIET nói:
Mình lắp sunroofs cho em camry 2.4 được 4 tháng, lớp nhựa bọc bảo vệ bắt đầu tróc ra và lõi sắt bị mục, viền tiếp giáp giữa sunroofs và trần xe bị ố vàng. Cho hỏi chủ thớt có bảo hành phần này không vậy?
Bác cứ a lô rồi hẹn ngày mang xe đến phần này là do lỗi kỹ thuật đương nhiên là phải bảo hành. Việc lắp thêm cửa sổ trời sẽ không bao giờ tốt bằng nguyên bản khi sản xuất tại nhà máy. Thí dụ như con Civic 2008 cửa sổ trời gin thì không bao giờ có sự cố như xe của bác!

Hạng B2
27/3/12
113
1
0
34
Coco An Nhiên
cocoannhien.com

ARCH VIET nói:

Bác cứ đem xe qua để bên em xem chi tiết nhé :):)

Tập Lái
6/2/13
9
0
1

hunghse nói:
Bao nhiêu lúa cho gói này vậy bác chủ. Xe e Mondeo 2005 bản 2.0 ko co sunroof. Bác pm cho e cái giá và chi tiết chủng loại, thời gian thi công luôn nhé.
Bác hunghse suy nghĩ kỹ trước khi lắp hen em thấy để vậy là cũng được rồi, kẻo mang ra khoét xogn hối hận đấy. Nên hỏi kỹ trước khi lắp

Hạng B2
27/3/12
113
1
0
34
Coco An Nhiên
cocoannhien.com

maplaixe nói:
hunghse nói:
Bao nhiêu lúa cho gói này vậy bác chủ. Xe e Mondeo 2005 bản 2.0 ko co sunroof. Bác pm cho e cái giá và chi tiết chủng loại, thời gian thi công luôn nhé.
Bác hunghse suy nghĩ kỹ trước khi lắp hen em thấy để vậy là cũng được rồi, kẻo mang ra khoét xogn hối hận đấy. Nên hỏi kỹ trước khi lắp

Hi, bác hunghse cứ nghiên cứu kỹ nhé, cần thêm thông tin gì cứ báo em, đã làm thì mình phải nắm hết mọi thông tin, hiểu hết quy trình thì làm mới yên tâm được bác !:):):):)