Hạng B2
18/6/08
421
101
43
VIỆT NAM
Hoa Mai vừa mới mua TOYOTA RAV4-2008 bị va vào giải phân cách, bể vỏ. Sau khi đổi vỏ bánh xơcua thì đèn cảnh báo vỏ sáng mãi không tắt. Xin các bác chỉ giùm cách khắc phục. xin cảm ơn các bác rất nhiều !!!!!

Last edited by a moderator:
Hạng F
22/5/05
17.658
6.052
113
59
Thành phố Run Quất
RE: TOYOTA RAV4 KHI THAY VỎ, ĐÈN CẢNH BÁO VỎ KHÔNG TẮT? XIN PHÒNG KỸ THUẬT CỦA O.S. TRỢ GIÚP KHẨN CẤP

Trích đoạn: HOA MAI

Hoa Mai vừa mới mua TOYOTA RAV4-2008 bị va vào giải phân cách, bể vỏ. Sau khi đổi vỏ bánh xơcua thì đèn cảnh báo vỏ sáng mãi không tắt. Xin các bác chỉ giùm cách khắc phục. xin cảm ơn các bác rất nhiều !!!!!
Bác đổi vỏ mà có lấy lại cái chân vanh cảm biến đó ko? Ko có cái chân vanh cũ đó thì nó báo sáng là đúng roài.À ,mà bác đi sao mà va vào dãi phân cách dữ thía?

Hạng D
1/3/08
1.115
13
38
38
RE: TOYOTA RAV4 KHI THAY VỎ, ĐÈN CẢNH BÁO VỎ KHÔNG TẮT? XIN PHÒNG KỸ THUẬT CỦA O.S. TRỢ GIÚP KHẨN CẤP

có thể bác ấy còn đi bánh xe cua chứ chưa thay vỏ mới vào cái mâm cũ. cái bánh cũ bỏ trong cốp và ko có hơi thì nó báo đúng rồi. hoạt là bác thanh bánh mới mà quên lấy lại bộ cảm biến áp suất

Hạng F
22/5/05
17.658
6.052
113
59
Thành phố Run Quất

Vậy thì em chưa thay bánh sơ cua nên ko biết . Theo em là bánh sơ cua ko có vanh cảm biến------>đền báo sẽ sáng cho đến khi thay lại bánh cũ(có van cảm biến) ,vì ở nước ngoài ,bánh này chỉ thay tạm khi đi vá lốp mà thui

Hạng F
22/5/05
17.658
6.052
113
59
Thành phố Run Quất

Lúc đầu thay bánh xơcua đèn nó cũng sáng, sau khi thay vỏ xơ cua vào mân cũ rồi nó vẫn sáng các bác ạ. Vừa mới bị sáng nay.
Bác có thể nói rõ hơn ko? Thay vỏ sơ cua vào mâm cũ nghĩa là sao?Cái vanh của bánh xe chính bác bỏ vào lại là được

Hạng F
22/5/05
17.658
6.052
113
59
Thành phố Run Quất

Tức là tháo vỏ từ bánh xơcua lắp vào mân mà vừa mới bị bể vỏ đó bác ạ.
Còn cái chân vanh của vỏ bị bể( cái vanh bơm hơi) bác bỏ ở đâu?

Hạng F
22/5/05
17.658
6.052
113
59
Thành phố Run Quất

À tui hiểu rồi vanh ở ngoài Bắc trong Nam gọi là mâm
Tức là tháo lốp (vỏ) từ bánh xơcua lắp vào vanh (mân) mà vừa mới bị bể lốp (vỏ)đó bác ạ. Nhưng mà đèn vẫn sáng không tắt.
Ko phải - Cái chân vanh là cái đầu bơm hơi(giữ hơi) vỏ xe í ,cái này có kèm bộ cảm biến đã mặc định cho xe.

Hạng F
22/5/05
17.658
6.052
113
59
Thành phố Run Quất

Lấy nguyên tất cả, chỉ thay mỗi cái vỏ (lốp ) thôi. Như vậy cái vanh bị hỏng à?????
Nếu còn giữ nguyên cái van ấy mà đèn vẫn báo thì nhiều khả năng bị hỏng cái cảm biến đó rồi. Bác đem ra thợ nó xem thử( thợ Sài Gòn) hoặc vào Hãng TO

Hạng F
22/5/05
17.658
6.052
113
59
Thành phố Run Quất

Làm gì có vỏ zin mà mua hả bác ? Bác chơi Bridgestone đi ,ngon hơn vỏ zin đóa.

Hạng F
22/5/05
17.658
6.052
113
59
Thành phố Run Quất

Cỡ nào cũng có hết- nó có số cỡ kích trên lốp í