Hạng B1
9/9/08
67
1
0
RE: TOYOTA RAV4 KHI THAY VỎ, ĐÈN CẢNH BÁO VỎ KHÔNG TẮT? XIN PHÒNG KỸ THUẬT CỦA O.S. TRỢ GIÚP KHẨN CẤP

Nếu biết sớm thì em có thể giúp bác rùi. Em dùng máy scanner (x431) là có thể xóa được đèn báo áp suất lốp của xe bác rồi. Ko đến nỗi phải thay cả bánh xe đâu.

Hạng B1
18/2/08
61
1
0
MT dang o XI PHO
RE: TOYOTA RAV4 KHI THAY VỎ, ĐÈN CẢNH BÁO VỎ KHÔNG TẮT? XIN PHÒNG KỸ THUẬT CỦA O.S. TRỢ GIÚP KHẨN CẤP

Trích đoạn: HOA MAI

Lấy nguyên tất cả, chỉ thay mỗi cái vỏ (lốp ) thôi. Như vậy cái vanh bị hỏng à?????
Theo em thì chắc không phải tại hư cảm biến mâm đâu bác !! Đâu bác thử vào Toy kiểm tra ,cân mâm bấm chì lại xem ! Em nghĩ là do mâm xe không đều nên đèn cảm biến lốp không tắt đấy !! Mà bác HM là nữ phải không ?

O.S.P.D
16/6/04
2.046
26
38
55
Việt Nam

Cảm biến đâu liên quan tới chì cân vành đâu, chỉ cần xe đứng yên đang đỗ mà 1 lốp nào đó non tí là cái cảm biến nó đã làm việc rồi, cứ bơm đủ áp suất của đủ số lốp có đặt cảm biến là nó tắt. một số xe như TOYOTA sau khi bơm bổ xung phải RESET cái nút đặt dưới taplo sau hộc đựng găng tay nếu đèn không tắt, nhưng trong thực tế đủ hơi là tắt đèn. Tôi cũng đang dùng nó hàng ngày à

Hạng D
1/12/06
1.016
11
38
60

Ồ,cảm biến AS lốp của TO chỉ báo đèn thôi sao.Em cứ tưởng nó báo cả vị trí ,thông số AS và cả nhiệt độ lốp nữa chứ?Vậy là ko ngon rùi,nên bác HM mệt là phải!

Hạng C
2/10/04
757
10
18
54
BGTVT

Cái loại lắp thêm của em không biết có giống loại theo xe xịn của bác không, các thông số bảo vệ an toàn của nó:
- Chỉ số áp suất dưới : khi bánh non ---> báo động
- Chỉ số áp suất trên: khi bánh bơm quá căng, hoặc lý do gì đó làm không khí trong lớp nở ra ---> báo động
- Chỉ số nhiệt độ : lớp nóng vượt nhiệt độ cài đặt ----> báo động .

Sau 2 ngày em nó lại sáng đèn, bác kiểm tra lại thử xem có cái nào ngoài chỉ số đó không ? nếu bộ bày giống bộ của tui :D

Hạng F
2/4/07
6.177
403
83

He...Các bác zui quá. Cái Van thì gọi là cái Vanh . Nghe cái Vanh lại tưởng cái Vành là Mâm...Ấy là người Việt nói chuyện với nhau đó.
Nhưng qua chuyện của HoaMai thì thấy là cái lốp,cái mâm dự phòng cũng có lắm thứ. Ở xe này thì bằng nhau,ở xe khác thì nhỏ hơn...chẳng theo chuẩn nào cả !!!

Hạng B1
18/2/08
61
1
0
MT dang o XI PHO

Trích đoạn: HOA MAI

Vỏ bị bể phải thay bác ui!
Trích đoạn: congx431
Nếu biết sớm thì em có thể giúp bác rùi. Em dùng máy scanner (x431) là có thể xóa được đèn báo áp suất lốp của xe bác rồi. Ko đến nỗi phải thay cả bánh xe đâu.
Nhưng thay rồi về chạy đươc 2 hôm đèn lại sáng rồi các bác ơi!

Trích đoạn: minibus
.... Mà bác HM là nữ phải không ?
Nữ thì sao mà nam rthì sao bác?
Tại thấy bác lấy tên đẹp nên hỏi thôi ! [&:][&:]

Hạng B1
9/9/08
67
1
0

Bác đang ở đâu?Xe của bác còn báo đèn ko?
Nếu còn thì em xin qua giúp bác xóa đèn thử xem.nếu mà xóa lỗi đèn (chứ ko phải reprogramming) thì có thể em làm được.

Hạng B1
9/9/08
67
1
0

Khi bác lên Sài Gòn thì bác gọi điện thoại cho em đi : 0986714739.Công

O.S.P.D
16/6/04
2.046
26
38
55
Việt Nam

Cái cục cảm biến của RAV4 đây này