Tập Lái
12/4/13
5
0
2
Chào các bác. Xe mình Kia Picanto (Morning) đời 2013, chạy dc 35K km. Xe đi có hiện tượng xỉa lái nhẹ về bên phải, đánh lái vẫn êm ko có tiếng động lạ. Mình mới thay luôn 4 vỏ, cân bằng động, kể cả chỉnh thước lái bằng máy hunter mấy lần nhưng ko hết. Đem vào Trung tâm bảo dưỡng của Kia thì bác thợ báo là bị mòn cái gì đó trong thước lái nên ko chỉnh được và bảo phải thay luôn thước lái giá khoảng 6 triệu. Bác nào rành kỹ thuật có thể tư vấn cho mình có chỗ nào sửa được ko hay phải thay mới như bên hãng báo. Thanks.

Tập Lái
12/4/13
5
0
2
Thks bác. Mình ko rành kỹ thuật. Chú sale bên Kia bảo là đánh lái mà kêu thì bị nặng có thể dẫn đến mất lái, còn bị xỉa lái thì ko sao.

Hạng D
19/10/09
4.733
14.285
113
Tel : 0949999684 .
Thks bác. Mình ko rành kỹ thuật. Chú sale bên Kia bảo là đánh lái mà kêu thì bị nặng có thể dẫn đến mất lái, còn bị xỉa lái thì ko sao.

Sao bác không hỏi nó xe Kia hãng mày bán làm ăn gì mà chạy có 35k rơ thước lái đến rủi ro mất lái . Hôm rồi em mới chưởi 1 chú sửa xe 2b . Xe bị thắng mòn không đều nó hù em kêu anh làm đi,để vậy anh chạy đụng chết đó :( .

Tập Lái
12/4/13
5
0
2
Sao bác không hỏi nó xe Kia hãng mày bán làm ăn gì mà chạy có 35k rơ thước lái đến rủi ro mất lái . Hôm rồi em mới chưởi 1 chú sửa xe 2b . Xe bị thắng mòn không đều nó hù em kêu anh làm đi,để vậy anh chạy đụng chết đó :( .
Mình cũng có thắc mắc sao mố chạy 35k mà mòn gì chứ, nó kêu nguyên nhân thì nhiều lắm, có thể bị cát đất văng bào gây mòn, chả biết sao nữa. Thấy chạy hơi bị xỉa thôi mà bảo thay luôn thước lái 6 triệu bạc nên sợ bị thuốc