Hạng B2
21/2/11
158
11
18
hjhjhj....xe Đức cực Ngon tiền nuôi em nó chỉ cao hơn nuôi em xe Nhật tầm 1tr , hắc hơi sổ mủi vì do nhìu bác tiết kiệm mang xe ra ngoài làm ko đúng quy trình bão dưỡng thì time dài mới bị còn mang vào EA làm xe đi chưa hư là đổi xe rồi bác !!
==> Tóm lại nhu cầu sử dụng và nuôi 1 em ko hề khó quan trọng là hầu bao khá 1 chút thì ko phải suy nghĩ nhìu , nuôi em Đức tuy cao hơn em Nhật nhưng đc cái.......chạy rồi sẽ bít
Cụ nói xe Đức tiền nuôi cao hơn xe Nhật chỉ 1tr thì em chẳng biết nói gì nữa.

Hạng D
8/6/14
1.785
5.662
113
36
Em thấy BMW 4 chỗ hình như gầm hơi thấp so với các hãng khác phải ko các bác? Bác nào đi BMW 4 chỗ khi gặp các ổ gà lớn hoặc chạy lên phà có hay đụng gầm không vậy? Xe Đức nhìn đẹp thiệt nhưng e ngại nhất là khoản chiều cao này.

Hạng D
5/6/13
2.751
3.678
113
www.vinhphutung.com
Em thấy BMW 4 chỗ hình như gầm hơi thấp so với các hãng khác phải ko các bác? Bác nào đi BMW 4 chỗ khi gặp các ổ gà lớn hoặc chạy lên phà có hay đụng gầm không vậy? Xe Đức nhìn đẹp thiệt nhưng e ngại nhất là khoản chiều cao này.
Gầm thấp, trọng tâm thấp chạy càng đầm, nhiều bác còn muốn thay lò xo hạ gầm cho thấp nữa để chạy cho sướng thì lý gì bác phải e ngại :)

• Like
Reactions: ducvit53
Hạng C
24/1/11
770
178
43
Bình Dương
Cụ nói xe Đức tiền nuôi cao hơn xe Nhật chỉ 1tr thì em chẳng biết nói gì nữa.
Bác Minh Anh hỏi thử giá bình điện , bố thắng xe Đức bao nhiêu ? Trong lúc xe Nhật , Hàn mua bình Pinaco xài vẫn tốt . Nếu tiền o thành vấn đề thì chọn xe Đức , khỏi bận tâm thì xe Nhật , Hàn vậy

• Like
Reactions: vtcd111
Hạng B2
19/1/08
244
182
43
360.yahoo.com
Nhật với Hàn thì ko có cửa so với xe Đức rùi ạ
Cá nhân e đã đi xe nhật, hàn rùi lại nhật, xong chuyển sang mỹ và giờ đang ở xe Đức ạ. Xe Đức mọi cái đều dày dặn, an toàn, chính xác.
Bác mua xe mới thì khỏi nói cứ chọn xe Châu Âu ( Xe Đức) đi sướng, an toàn, mỗi tội mất giá
Bác chọn mua xe đã sử dụng. Nếu bác chăm xe và có chút hiểu biết về xe cộ thì e khuyên bác nên chọn xe Đức. Bác chăm chút cho e nó tn thì e nó sẽ phục vụ bác an toàn mà sướng đến đó. Về số tiền bỏ ra thì xe Nhật gấp đôi số tiền đó ko mang lại cảm giác an toàn và sướng như e nó. Chứ Hàn thì còn xa lắm ạ. Còn bác ko có thời gian chăm sóc cũng như lên xe là đi lun thì khuyên bác nên chọn xe Nhật.
Ngoài ra bác ở HN hay SG thì việc chăm sóc xe Đức rất dễ, ở tỉnh mới ngại khoản đó. Phụ tùng bảo dưỡng luôn sẵn, trừ khi bác cần thay đồ chuyên dụng ( cái này đặt 2 3 ngày)
Châu Âu là thị trường khó tính nhất. Bác xem họ chọn xe j
http://vnexpress.net/tin-tuc/oto-xe-may/xe-nao-ban-chay-nhat-chau-au-3074077.html

Hạng B1
6/9/14
52
41
18
29
về cái vđề độ an toàn giữa 2 xe thì cháu quá rõ r nên cháu mới k hỏi cụ ạ :D

Hạng B1
6/9/14
52
41
18
29
All: Cháu mà hiểu biết nhiều về xe đc như các cụ thì cháu còn lăn tăn làm j ạ, căn bản là cháu mới chân ướt chân ráo tập tành đi xe nên ngay cả 1 số bộ phận đơn giản trên xe các cụ bảo cháu còn chưa biết ạ :D Tại cháu thấy hội Bim bên HN k đông vui bằng bên này nên cháu nghĩ đi off đi chơi vs các cụ hơi "khoai" :( ít cơ hội để học hỏi ạ

Hạng C
2/4/08
917
519
93
về cái vđề độ an toàn giữa 2 xe thì cháu quá rõ r nên cháu mới k hỏi cụ ạ :D
bác đem đúng 2 điểm yếu nhất của BIM ở VN ra hỏi thì em nghĩ bác nên chọn Nhật, nếu bác thêm câu 3- tính năng , performance, câu 4 - độ an toàn , thì rõ ràng câu trả lời sẽ khác.
Cá nhân em thì tuy mê BIM nhưng đang nghĩ cũng nên tậu thêm chiếc Nhật nhỏ gọn để linh hoạt trong thành phố.

• Like
Reactions: 325iE46
Hạng D
5/6/13
2.751
3.678
113
www.vinhphutung.com
bác đem đúng 2 điểm yếu nhất của BIM ở VN ra hỏi thì em nghĩ bác nên chọn Nhật, nếu bác thêm câu 3- tính năng , performance, câu 4 - độ an toàn , thì rõ ràng câu trả lời sẽ khác.
Cá nhân em thì tuy mê BIM nhưng đang nghĩ cũng nên tậu thêm chiếc Nhật nhỏ gọn để linh hoạt trong thành phố.
Nhỏ gọn trong phố thì mua Morning lướt đi, mua Nhật chi cho tốn $ hihi

Hạng C
8/3/12
888
273
83
ShopAuto.Vn - TP.HCM City
Chắc các bác hiễu sai ý bác chủ Topic nói và cã ý em nữa , bác chủ chỉ hỏi phí bão dưỡng bth thui mà mấy bác....có nhìu bác lại lôi mấy cái thay bố thắng này nọ ra làm chi trời pó tay !!Chi phí bảo dưỡng bth có phải xe Đức mắc hơn xe Nhật 1 tí em nghĩ tầm cao hơn 1tr đúng ko nè ??em đi F10 bảo dưởng bth mất 3tr còn Camry thì rẽ hơn khoãng 1tr đổ lại em nói có gì sai chăng ???? Hjhjhjhjhj......