Hạng D
15/2/14
3.450
6.444
113
Cứ cắm đầu vào tính : mua xe đi sau này bán lại đở lổ hoặc cái nào bảo dưởng rẻ hơn .
Người ta đủ thông minh để làm ra 1 cái xe , thì họ đủ thông minh để tính sao cho cân đối giữa mọi thứ với giá tiền. Chứ không dại gì bán xe đắt , bảo dưởng đắt vô lý rồi khách hàng tẩy chai. Cái gì cũng có cái giá của nó.
Bình thường chạy không sau. Khi gặp chuyện rồi. Có những thứ bỏ cả núi tiền cũng không thể mua lại được.

Hạng C
2/4/08
917
519
93
Chắc các bác hiễu sai ý bác chủ Topic nói và cã ý em nữa , bác chủ chỉ hỏi phí bão dưỡng bth thui mà mấy bác....có nhìu bác lại lôi mấy cái thay bố thắng này nọ ra làm chi trời pó tay !!Chi phí bảo dưỡng bth có phải xe Đức mắc hơn xe Nhật 1 tí em nghĩ tầm cao hơn 1tr đúng ko nè ??em đi F10 bảo dưởng bth mất 3tr còn Camry thì rẽ hơn khoãng 1tr đổ lại em nói có gì sai chăng ???? Hjhjhjhjhj......
Nếu nói riêng bảo dưỡng thì có lệch 10tr / năm thì cũng ko đáng nhắc đến. Bác chủ muốn hỏi chi phí để duy trì em nó chạy tốt an toàn, theo em nếu đem chính hãng X5 so với chính hãng Land Cruiser, hoặc series 3 so camry thì phí bảo dưỡng lệch 30%-50% (Đức hơn 50%), nhưng nếu nói tổng chi phí duy trì thì xe Đức mắc hơn từ gấp đôi đến gấp 2.5 lần (100-150%) tuỳ hư hỏng cái gì.
lưu ý là chi phí bảo dưỡng định kì tính tổng ko là gì do với phí duy trì, thay thế linh kiện.

Hạng D
19/7/10
1.699
1.754
113
49
Như nhu cầu của cháu thì các cụ khuyên nên mua xe Nhật. Còn đã thử qua xe Đức thì không còn lăn tăn nữa.
hay cho câu "Phong độ là nhất thời còn đẳng cấp mới là mãi mãi" Xe Đức người ta hay ví von là dòng xe đẳng cấp nhất thế giới.

• Like
Reactions: Huy Nguyễn
Hạng B1
6/9/14
52
41
18
29
nếu mà là tiền cháu mua thì cháu cũng k lăn tăn đâu ạ, đây là ông cụ nhà cháu đang định mua, thỉnh thoảng cháu lấy lái chơi thôi ạ :p

Hạng B1
6/9/14
52
41
18
29
mà cụ nhà cháu tiền sửa xe chắc cũng k thành vấn đề, cụ nhà cháu chắc chỉ ngại mỗi khoản đem đi sửa thôi ạ :( mất tgian

Hạng C
26/12/12
739
467
63
Nếu tiền không thành vấn đề thì cứ xe mới mà múc thôi. Sau đó cứ đem bảo dưỡng định kỳ đúng như hướng dẫn là cứ thế mà chạy phà phà khỏi suy nghĩ. Ngại mất tgian sửa thì gọi hãng book lịch trước, hoặc thuê tài xế (hoặc hàng xóm :) )

Hạng C
2/4/08
917
519
93
Nếu tiền không thành vấn đề thì cứ xe mới mà múc thôi. Sau đó cứ đem bảo dưỡng định kỳ đúng như hướng dẫn là cứ thế mà chạy phà phà khỏi suy nghĩ. Ngại mất tgian sửa thì gọi hãng book lịch trước, hoặc thuê tài xế (hoặc hàng xóm :) )
Em thêm chút ý , nếu tiền không thành vấn đề thì cứ múc, chạy phà phà, bảo trì bảo dưỡng định kì, 5 năm bán đổi xe 1 lần thì sẽ rất đỡ đau đầu với việc bịnh vặt của xe Đức vì 5 năm năm đầu thường thì rất ít đổ bệnh :D.

• Like
Reactions: Huy Nguyễn
Hạng B2
25/2/13
474
1.325
93
có những câu nói về xe Đức mà mình rất là thích. Vì sao xe nhật được mang tiếng là lành, xe đức hay bị hỏng vặt và câu trả lời rất đơn giản " . Toyota không thể hỏng cái mà nó không có do ít chi tiết hơn xe BMW , " nếu bạn có 700tr người ta sẽ khuyên bạn mua xe nhật. nhưng nếu bạn 7 tỏi chắc chắn lời khuyên sẽ là xe đức. chỉ nhiêu đó thôi đã tạo nên đẳng cấp.

Hạng C
2/4/08
917
519
93
có những câu nói về xe Đức mà mình rất là thích. Vì sao xe nhật được mang tiếng là lành, xe đức hay bị hỏng vặt và câu trả lời rất đơn giản " . Toyota không thể hỏng cái mà nó không có do ít chi tiết hơn xe BMW , " nếu bạn có 700tr người ta sẽ khuyên bạn mua xe nhật. nhưng nếu bạn 7 tỏi chắc chắn lời khuyên sẽ là xe đức. chỉ nhiêu đó thôi đã tạo nên đẳng cấp.
Còn 1 vấn đề cũng nên cân nhắc là có thể 7 tỏi mua xe mới không thành vấn đề nhưng sau vài năm bán lại còn 3.5 tỏi là vấn đề với bác chủ ko :D.

Hạng B1
5/12/13
59
39
18
Làm em B7 thì sau 5 năm từ 7 xuống 3 tỏi là chắc. Nhưng em lại thích điều này vì nó tạo cơ hội cho những người khôgn nhiều tiền lắm được sử dụng xe sang đúng nghĩa, không như mấy em Cam cứ mua để rồi lo khôgn mất giá khi bán