Hạng D
24/2/20
4.422
7.287
113
37
Bác không thích thương hiệu Tàu thì em chịu thôi bác. Còn phốt cảm biến điểm mù nó bé bằng hạt đậu ( bác độ trọn bộ đồ xịn và công cán luôn chỉ khoảng 8tr), chỉ vì là xe Tàu nên báo chí xé ra to như con voi thôi. Xe nào cũng lỗi cả, Mẹc lỗi cả cái trục máy giá 200 củ, nhưng hãng có chịu đâu? Đợi đến giờ, sau vài năm mới chịu và triệu hồi hàng loạt, ai thay rồi thì ráng chịu. Mà đó là lỗi hàng loạt, trong khi lỗi cảm biến điểm mù trên MG HS là lỗi vài xe thôi, mà là dạng chập chờn...
Còn để so thì em tạm so với con tốt nhất trong các xe kia là CRV nhé. 180 Hp, dân động càu trước, hộp số CVT,. như vậy không đủ tuổi để so với 223Hp, Awd, hộp số ly hợp kép ướt. Chưa kể khung gầm cực tốt nên nếu so về cách âm thì CRV không đủ tư câch xách dép, bác ra đại lý trải nghiệm sẽ rõ. Các option điện vớ vẩn em không quan tâm nên không so cho mệt nha. CRV đã vậy thì mấy em kia úp mặt vô tường dung em.
Em ko phải ko thích thương hiệu xe Tàu nhưng những người mua xe ít tiền và lần đầu sẽ rất lăn tăn về thương hiệu, còn phốt cảnh báo điểm mù em ko bàn tới cái cảm biến mà nói tới thái độ của hãng với người mua xe chứ xe nào mả chả có lỗi, cách âm thì em chưa biết thế nào chứ CRV ồn hơn Tucson hay outlander.

• Like
Reactions: namosa
Hạng D
25/10/10
4.518
3.575
113
Em ko phải ko thích thương hiệu xe Tàu nhưng những người mua xe ít tiền và lần đầu sẽ rất lăn tăn về thương hiệu, còn phốt cảnh báo điểm mù em ko bàn tới cái cảm biến mà nói tới thái độ của hãng với người mua xe chứ xe nào mả chả có lỗi, cách âm thì em chưa biết thế nào chứ CRV ồn hơn Tucson hay outlander.
Em thì thấy vấn đề này cũng 1 phần do chủ xe làm quá lên, rồi báo chí thổi phồng thôi bác ơi. Ford bị kiện khắp nơi trên TG về hộp số và cái máy kìa. Hãng cong phủ nhận hoàn toàn ( phỉ nhận trên quy mô tập đoàn) đến khi hãng bỏ hẳn sx hộp số PS thì mới thừa nhận lỗi. Ngoài ra em thây hãng nào cũng có vấn đề này vấn đề kia thôi, chưa thấy hãng xe nào hoàn hảo cả, kể cả Toy.

• Like
Reactions: quannguyentsnct
Tập Lái
15/10/18
12
11
3
34
Chà các cụ tranh luận gay gắt quá. Không biết với thu nhập hiện tại của em khoảng 70tr/tháng thì có nên cố lên hẳn Mercedes C180 AMG không ạ? Em nghe nói sau 3 năm thì chi phí thay thế linh kiện các thứ cũng khá mắc. Ngoài ra các cục cá mợ ở đây có thể chia sẽ giúp em chi phí để nuôi 1 con Mercedes C180 rơi vào khoảng bình quân bao nhiêu 1 năm ko ạ?

Tập Lái
4/7/19
2
0
1
34
Tầm tiền đó bác xúc luôn Vinfast Lux SA bản full nhé. 2 cầu, da nappa, treo sau bsóng hơi xịn sò, Phân khúc cao cấp hơn mấy dòng kia. cách âm, cảm giác lái đều ăn đứt tất cả.

Hạng B1
20/6/19
79
39
21
45
Em cũng từng như bác cách đây 2 năm sau khi đi xem và lái thử nhẵn mặt tại các showroom thì xin phép có vài ý kiến như sau:
-cx5 full và crv ko nên so với san mà phải là cx8 full, sorento mới so được với san.
-cx5 lái ngon, opption nhiều, máy êm và lành nhưng hơi ồn,hay lắc ngang khi chạy tốc độ cao nên người ngồi sau dễ say xe(cx8 ít lắc ngang hơn), thân vỏ mỏng và mắc bệnh moto gương kinh niên.
-crv lái ngon nhất, tiết kiệm xăng(máy 1.5), ăn chắc mặc bền nhưng xe ồn,loa thường, dàn lạnh kém, hàng 3 chật chội và honda hơi ngáo giá.
-san rộng rãi, đầm chắc,opption ngập ngụa bác cứ nhìn doanh số là hiểu nhưng volang nhẹ chạy tốc độ cao hơi run, treo sau hơi cứng, đèn hơi tối.
-Nếu bác lấy san thì nên lấy máy dầu cho khỏe , tiết kiệm nhiệu liệu và dễ thanh khoản khi bán lại.
Phần còn lại mời các bác cho ý kiến tiếp.
Bác cho em hỏi lái thử thủ tục thế nào, có đóng phí lái thử ko ạ?

Hạng D
24/2/20
4.422
7.287
113
37
Bác cho em hỏi lái thử thủ tục thế nào, có đóng phí lái thử ko ạ?
Bác gọi cho sale trước để chốt ngày cho sale sắp xếp xe lái thử và chụp hình bằng lái, ra showroom ăn trái cây,bánh ngọt, uống cafe rồi có người che dù cho ra xe lái thử thỏa mái.Nếu bác muốn sale mang xe đến tận giường cho lái thử luôn.Tất cả đều miễn phí nhé.

• Like
Reactions: thuandaigia
Hạng D
24/2/20
4.422
7.287
113
37
Thôi nói chung nghe là biết chú cũng chẳng có điều kiện lái đủ xe. Nhà anh cũng đã lái Cx5 Toyota Cross thì công nghệ chỉ Sensing là tốt nhất ba thì anh mua. Còn chú đi Exciter thì bớt bàn.
Nhà a cũng ko thiếu Merc để mà trải nghiệm.

vậy đem ra lái thử, thằng nào thua cho thằng thắng luôn xe? Chơi?
Em ko thấy anh trả lời nên em xin phép xóa những hình về xe của em ko có em mang tiếng khoe của, tiền ai người đấy xài nhưng đừng khinh thường người khác quá anh ạ, vài con xe cỏ chả nói lên được gì đâu.

Hạng B1
20/6/19
79
39
21
45
Bác gọi cho sale trước để chốt ngày cho sale sắp xếp xe lái thử và chụp hình bằng lái, ra showroom ăn trái cây,bánh ngọt, uống cafe rồi có người che dù cho ra xe lái thử thỏa mái.Nếu bác muốn sale mang xe đến tận giường cho lái thử luôn.Tất cả đều miễn phí nhé.
Cảm ơn bạn nhé

• Like
Reactions: quannguyentsnct