Hạng B2
28/9/06
257
1
0
Kính chào các bác, sau khi tìm tòi lục lọi, em thấy có 2 con Nubira II và Lanos là khoảng xiền 12000$
Nếu Lanos thì được đời mới hơn 1 chút, còn Nu thì lả lướt hơn. Không biết chất lượng 2 em đó như thế nào.
Mong các bác tư vấn giúp em.

Hạng B2
14/6/05
363
0
16
53
huyphatco.com
RE: 12000 cho Nubira II hay Lanos

Tôi chưa đi thử xe, nhưng nghe thợ nói là thích lanos hơn. Nubira thì nhìn bề thế hơn chút.

Nubira thì theo như trên forum này và qua thực tế 1 số người đã chạy thì có cái lỗi "Rồ ga".

Tôi cũng đã ngồi xe taxi lanos thấy máy của nó nổ rất mịn và chạy khá bốc (1 lần đi taxi Nội bài từ sân bay về). Khen ông tài là xe này đi máy ngon thế, ông ây nói là lanos đi cũng được.

Last edited by a moderator:
Hạng B2
28/9/06
257
1
0

Cám ơn bác Bizviet.
Có bác nào đã chạy cả 2 xe cho em xin ý kiến với.

FXX
Hạng B2
27/1/06
185
0
0
43
Vivant FC

Tôi thì thấy Lanos chạy cũng được nhưng tôi thích Nubira hơn, đấy là cảm giác lái xe thôi nhé, còn máy móc em chả biết thế nào. 2 xe đều là đi nhờ, không fải của mình nên chả đánh giá được cái gì.

Hạng B1
17/8/06
51
0
0

Hồi 2003 khi tôi mua xe tôi cũng có hỏi một người bạn làm kỹ thuật bên VMC thì bạn tôi khuyên mua Nubira vì lanos là dòng xe rất cũ hàn quốc bỏ lâu rồi sang bán nốt ở VN, tôi tin ông bạn đó nên mua nu, chạy đến giờ gần 6 vạn thấy vẫn rất tốt, êm ái mượt mà chả hỏng gì bao giờ (trừ những chi tiết thay do bảo dưỡng). Về dáng xe, nội thất và độ rộng lòng xe thì Nu đều hơn hẳn

Còn bệnh rồ ga thì là bệnh chung của daewoo, loại nào cũng bị kể cả magnus

chúc bác sớm có xe

Hạng B2
20/8/06
146
1
0

Con Nu em thấy còn một ưu điểm nữa là đi không rùng rùng ầm ầm như Lanos, tầm 12K là bác mua được Nu khoảng cuối 2003 rồi đấy. Em vừa làm một chiếc 12,5K đi hay phết, nói chung tầm tiền vậy mua xe này là được chứ động vào hàng anh đào thì cũ lém, không khéo rước nợ vào thân. Chúc bác sớm mua được xe vừa ý.