mumutant nói:
<span style=""color: #ff0000;"">Ở SG thì luật bất thành văn là 2B được quẹo phải khi đèn đỏ.</span> Về tỉnh thì không được. Em đóan là do SG xe đông, <span style=""color: #ff0000;"">người đi bộ ít</span>, nên CA làm lơ để giải toả bớt xe. <span style=""color: #ff0000;"">Em vẫn quẹo phải đèn đỏ mỗi ngày</span>, trước mặt CA, chưa bao giờ bị kêu vô. Chắc anh CA này ở tỉnh mới điều lên.

----------->>>>>>>>>>>>>

Một ngày gần nhất bác sẽ được mấy anh CS giao thông quan tâm và người đi bộ chửi nếu tình hình này cứ tiếp diễn!

Hạng B2
21/8/12
154
3
0
vụ quẹo này thì em thấy 100% 2b quẹo phải khi đèn đỏ trong đó có em

Hạng B2
31/7/12
433
251
63
Về Đồng Tháp quẹo phải là bị lụm chắc lun, e ở xì phố quẹo phải quen rùi, về dưới cứ thế mà quất làm đám bạn ngưỡng mộ quá xá, bị vịn lại e liền alo cho thèng bạn làm bên CSGT, nó còn chửi e thêm 1 tăng->hết thuốc.
Chấp hành luật thui!

k3 confirmed
Hạng D
28/7/12
1.837
422
113
botot005 nói:
Về Đồng Tháp quẹo phải là bị lụm chắc lun, e ở xì phố quẹo phải quen rùi, về dưới cứ thế mà quất làm đám bạn ngưỡng mộ quá xá, bị vịn lại e liền alo cho thèng bạn làm bên CSGT, nó còn chửi e thêm 1 tăng->hết thuốc.
Chấp hành luật thui!

Đồng Tháp chỗ nào vậy bác, e về TP Cao Lãnh chạy xe 2B cũng quẹo phải khi đèn đỏ và lập tức bị má e la ngay mày coi chừng bị vịn. E nghe thấy lạ quá, vì ở SG quen chạy vậy rồi. May mà e chưa bị vịn ở CL, nhưng vừa rồi bị vịn lỗi quẹo trái ngã 4 Trương Định - Võ Văn Tần, e đi hướng TĐ ra VVT, gặp đèn đỏ trưa nắng gắt thấy VVT là 1 chiều, tất cả xe 2B đều dừng, e chạy sát lề trái trên TĐ ngon trớn quẹo trái ra VVT thế là xxx đón lỏng bay ra xúc e vào, vụ này e mất hết 2 xị về thấy tiếc không biết mình có phá giá ko (chung 1 xị thì đúng giá hơn)

Hạng C
11/10/09
904
732
93
HCM
Ở HCM thì có thể du di cho qua, nhưng ở tỉnh 100% Bác quẹo là bị bắt do phạm luật rành rành. Dẫn đến người ở HCM chủ quan và ít để ý nên ... hên xui.

Hạng D
21/6/10
1.661
758
113
chu_bo_doi nói:
Một ngày gần nhất bác sẽ được mấy anh CS giao thông quan tâm và người đi bộ chửi nếu tình hình này cứ tiếp diễn!
Chưa có ai chửi em và cũng chưa có CS nào phạt em hết bác ơi, nhưng em cá là nếu đèn đỏ mà em đứng cản trở không chịu quẹo thì bị chửi chắc. Cho nên em đóan là nên quẹo để giúp giải toả ùn tắc. Còn bác nào thích đọc sách và làm theo sách thì em cũng ủng hộ luôn, mỗi người đóng góp cải thiện tình hình giao thông theo cách của mình.

Hạng D
15/6/11
1.236
24
38
Cái vụ này em thấy rồi nè , cái này tuỳ XXX vui buồn ah , theo luật là kg đc nhé các bác cẩn thận .
Còn bác nào nói " luật bất thành văn " thì coi lại nhá ^^

Hạng D
21/2/12
1.435
8
38
Em thì lâu nay khi muốn quẹo phải mà đèn đỏ đều dừng lại chờ. Nhưng cũng hơi nhột nhột vì mọi người phía sau cứ qua mặt mình quẹo ào ào. Nên khi muốn quẹo phải mà phải chờ đèn đỏ thì em tắt xi nhan đi, khi nào đèn xanh mới bật xi nhan lên quẹo tiếp. Nhờ vậy mà mấy người kia đỡ quay lại nhìn vô mặt em :D

Tập Lái
6/7/11
43
2
8
49
Từ trước giờ em toàn quẹo phải khi đèn đỏ!:D,chỉ khi nào có bảng cấm quẹo phải khi đèn đỏ thì em mới dừng , mà sao em quẹo trước mặt "mấy ảnh" hoài mà sao không thấy bị thổi lại ( chắc tại em hên), cứ tưởng 4b phải dừng khi đèn đỏ còn 2b được phép quẹo...