Hạng B1
15/8/12
57
0
0
chuyện tầm phào , không có chuyện phạt này nếu bác chủ có bb phạt thì post lên, và chắc chắn là kô có vì chuyện bịa

Hạng B2
19/4/12
172
27
28
cái này thì khó nói lắm, hên xui thui à, mà em của bác bị bắt ở đâu vậy nói lên chia sẽ để mọi người rút kinh nghiệm luôn.

k3 nói:
botot005 nói:
Về Đồng Tháp quẹo phải là bị lụm chắc lun, e ở xì phố quẹo phải quen rùi, về dưới cứ thế mà quất làm đám bạn ngưỡng mộ quá xá, bị vịn lại e liền alo cho thèng bạn làm bên CSGT, nó còn chửi e thêm 1 tăng->hết thuốc.
Chấp hành luật thui!

Đồng Tháp chỗ nào vậy bác, e về TP Cao Lãnh chạy xe 2B cũng quẹo phải khi đèn đỏ và lập tức bị<span style=""color: #ff0000;""> má e la ngay mày coi chừng bị vịn</span>. E nghe thấy lạ quá, vì ở SG quen chạy vậy rồi. May mà e chưa bị vịn ở CL, nhưng vừa rồi bị vịn lỗi quẹo trái ngã 4 Trương Định - Võ Văn Tần, e đi hướng TĐ ra VVT, gặp đèn đỏ trưa nắng gắt thấy VVT là 1 chiều, tất cả xe 2B đều dừng, e chạy sát lề trái trên TĐ ngon trớn quẹo trái ra VVT thế là xxx đón lỏng bay ra xúc e vào, vụ này e mất hết 2 xị về thấy tiếc không biết mình có phá giá ko (chung 1 xị thì đúng giá hơn)

em thấy mấy người càng lớn tuổi càng cẩn thận, không hiếu thắng như bọn trẻ!

Hạng D
17/12/10
1.083
9
38
Saigon
Lỗi này trong Luật có cho Phạt ,nhưng ở Saigon CSGT it khi phạt lỗi này

Hạng B2
2/8/12
455
45
28
Luật thì vẫn là luật, tuân thủ để khỏi bị hỏi mấy bác ah.

Hạng D
11/6/11
1.166
2.178
113
quyen408 nói:
chuyện tầm phào , không có chuyện phạt này nếu bác chủ có bb phạt thì post lên, và chắc chắn là kô có vì chuyện bịa
Vậy theo bác quẹo phải khi đèn đỏ là đúng luật à? vậy 1 số ngã tư có cái biển phụ "xe máy được phép quẹo phải khi đèn đỏ" để làm gì vậy bác? Nói chung quẹo phải khi đèn đỏ là sai luật nhưng CSGT thường hiếm khi bắt, nhưng mình cũng phải cẩn thận. Các bác đi đường Quang Trung hướng vầ An Sương khi đi ngang ngã ba Phạm Văn Bạch cẩn thận vì lỗi này bị bằt rất nhiều, vì cái ngã ba đó như khúc cua, và là đường chính nên hầu như không ai dừng khi đèn đỏ ( chỉ có 4B dừng ) nên bị lượm rất nhiều. Khúc cua đó đó có góc khuất và CSGT đứng ở đó nên hầu như không ai thấy, đến lúc thấy thì muộn rồi

Hạng B2
4/8/10
136
7
0
cái này ở tỉnh hay ở Sài gòn bác chủ? nếu ở Sài gòn thì em quẹo phải khi đèn đỏ hơn 16 năm nay rồi - mấy ảnh có nói gì đâu. hay là đói quá giờ làm luôn ta?

con buôn
21/2/12
2.879
159.095
113
TP HCM
mumutant nói:
Ở SG thì luật bất thành văn là 2B được quẹo phải khi đèn đỏ. Về tỉnh thì không được. Em đóan là do SG xe đông, người đi bộ ít, nên CA làm lơ để giải toả bớt xe. Em vẫn quẹo phải đèn đỏ mỗi ngày, trước mặt CA, chưa bao giờ bị kêu vô. Chắc anh CA này ở tỉnh mới điều lên.
E đi 2b cũng đi giống bác,nhưng thắc mắc là gặp CSGT hoài sao ko thổi,h chắc bỏ thói quen này:)