Ka confirmed
Hạng D
7/10/11
2.308
4.999
113
milkyway nói:
"We achieved our objective, which means keeping the Drivers' championship alive to the end" Pat Fry Coi như Fer đã thành công, mặc dù cả team và driver đều rất vất vả. Brasil lại trở thành lịch sử, nhớ năm nào Massa mặc dù thắng chặng nhưng cũng vụt mất WDC vào tay Ham ở cuối chặng bởi sự vô duyên của chú Glock. Hoặc sự toan tính quá cẩn trọng của Fer để FA đè Web một cách cứng nhắc mà quên mất chú Vet.
Hy vọng hai kịch bản kia không xảy ra lại.

Chắc chắn phải khác rồi ... hai lần kia, Fer bước vào vòng cuối với vị trí là đội đang nắm lợi thế, đội chiếu trên ...
Lần này ngược lại: thua thiệt về điểm số và cả sức mạnh của chiếc xe ;).

Nhưng e vẫn dự là sẽ có bất ngờ lớn ở Brasil, chặng này dự kiến có mưa ... anyway, time will tell
...

P/s : sorry bác. em nhầm. Tại Brasil '08 Massa thua điểm số Ham, nhưng chiếc xe khi đó ở vị trí tốt hơn nhiều (so sánh tương quan với xe đối thủ)

Last edited by a moderator:
Ka confirmed
Hạng D
7/10/11
2.308
4.999
113
BMW passion boy1 nói:
Năm 2008, em nghĩ năm đó chú Timo Glock đã "ăn tiền".
hic

e nghĩ là bác đã nghĩ sai vụ đó :D

Hạng B2
1/4/11
352
23
18
Hì hì,
bác Timo chạy chậm lại (như dừng lại) cho Hamilton vượt lên mà, còn vụ đó ăn tiền hay ko ăn tiền là em nói cho vui, chém gió tý thôi chứ không có cơ sở. Nó là người Đức chứ có phải người .... ở các nước đang phát triển đâu mà dùng tiền để mua.....

Ka confirmed
Hạng D
7/10/11
2.308
4.999
113
Bác BMW: nếu phân tích kỹ thì chính thằng Vettel mới là kẻ phá đám Hamilton ngày đó, suýt nữa Ham ôm hận

Hạng D
21/10/08
3.646
70.232
113
Miền Không Xác Định
Coi được vài vòng rồi ngủ quên mất. Giật mình thì thấy đang trao giải
. Thì ra Fer cố tình ăn gian vị trí xuất phát. Ném đá nhà Fer các bác ơi :p!

Ferrari công khai việc họ cố ý bóc seal hộp số của Massa chứ không hề đổ lỗi abc con dê con gà dẫn đến việc seal bị bóc. Việc này là họ làm có chủ đích và công khai việc đó luôn nên sao phải ném đá họ. Em chẳng phải bênh Ferrari nhưng nếu như đó là bất kỳ đội nào khác ở trong hoàn cảnh đó họ cũng sẽ làm vậy và em cũng sẽ thông cảm với họ như với Ferrari.

Hạng B2
9/7/12
190
0
16
Nào giờ mất grid là bất lợi, giờ FER khai sáng ra vụ hy sinh grid lấy racing line.

Nay mới thấy FER nghĩ ra được cái hay này.
Mong là năm sau nghĩ ra cái thiết kế gì cho con xe ít ra cũng phải dí được con RB.
Vẫn còn mùa 2013 để Massa thi thố với ALO.

Chặng này RBR quá khủng, FER ko chịu nổi ngay cái sector sở trường của mình.
Mùa sau MC có trở lại không nhỉ ? Em thắc mắc là đội ngũ MC tài năng thế sao lại dính vô cái vụ spy gate thế không biết ??

Hạng C
10/9/11
641
115
43
Q9 Tp HCM
Khi Massa từ pit ra cũng chạy chậm lại nhường cho Alonso qua mặt.
Hamilton vừa rồi chạy như lên đồng vậy hay là chiếc xe của McLaren vượt trội hơn Red Bull vậy bá kebab?