Hạng D
30/11/10
3.968
56.320
113
Năm nào cũng có những dự đoán cho năm sau! Rồi năm nào mình cũng thấy bọn thất nghiệp CNL chém gió ào ạt không khác gì năm trước! Thế dự đoán làm gì?! :D

• Like
Reactions: RongChoi24
Hạng D
26/10/10
1.678
13.805
113
Năm nào cũng có những dự đoán cho năm sau! Rồi năm nào mình cũng thấy bọn thất nghiệp CNL chém gió ào ạt không khác gì năm trước! Thế dự đoán làm gì?! :D

Dự đoán hả ?

Năm 2019 thì

1. Giá xăng sẽ tăng
2. Giá thực phẩm sẽ tăng
3. Hối suất USD sẽ tăng
4. Giá cước vận chuyển, giá vé máy bay đều tăng
5. Giá nhà đất sẽ tăng
6. Số người tìm đến được xứ giẫy chết cũng sẽ tăng

Chỉ có tiền lương vẫn đứng ì ạch 1 chỗ

Người nghèo thì chắc sẽ nghèo hơn, người giàu hoặc người có kiến thức mà biết cách đầu tư mới thoát ra khỏi cái bể trầm luân này :)

Tội nghiệp cho những người nông dân hay những người thiếu kiến thức về kinh tế, vì nhiều lần mình hỏi họ : "Nếu mình cất 5 triệu vina trong tủ và khóa kỹ tủ . 5 năm sau mình mở tủ ra thì thấy 5 triệu vina vẫn còn đó , vậy mình có mất tiền không ? " Tất cả đều trả lời : " Không mất xu nào cả " :) :D

Hạng D
15/10/09
1.089
882
113
10
Dự đoán hả ?

Năm 2019 thì

1. Giá xăng sẽ tăng
2. Giá thực phẩm sẽ tăng
3. Hối suất USD sẽ tăng
5. Giá nhà đất sẽ tăng

Người nghèo thì chắc sẽ nghèo hơn, người giàu hoặc người có kiến thức mà biết cách đầu tư mới thoát ra khỏi cái bể trầm luân này :)

Tội nghiệp cho những người nông dân hay những người thiếu kiến thức về kinh tế, vì nhiều lần mình hỏi họ : "Nếu mình cất 5 triệu vina trong tủ và khóa kỹ tủ . 5 năm sau mình mở tủ ra thì thấy 5 triệu vina vẫn còn đó , vậy mình có mất tiền không ? " Tất cả đều trả lời : " Không mất xu nào cả " :) :D
Vậy là mua bds và usd hả Bác

Hạng B2
20/11/14
450
3.480
138
Thế nầy các anh, suốt một thời gian dài em nghe dọa khủng hoảng em cũng sợ dù chưa trải nghiệm nó là gì . Khủng hoảng Châu Á 1997 e chỉ là thằng trên răng dưới dép ( mà nói thật khối anh trên nầy cũng thế , lúc đó ai cũng nghèo 100 L vàng là to lắm :D) nên cũng không thấy gì đáng sợ. VN đợt 2008 thật ra có thể đã là một cơ hội nhưng vướng "trạng thái" và xử lý không quyết đoán => thiệt hại nhẹ trong chứng trường và mất một cơ hội . ( về khủng hoảng thiếu tiền mặt của thời kỳ nầy em cứ nghiền ngẫm mãi nhiều năm sau đó )
VN hầu như chưa có cơn bão Kinh tế nào đúng nghĩa do quy mô nền kinh tế còn nhỏ quá nên chưa ai có kinh nghiệm đối phó với một cơn bão tài chính (nếu có) đặc thù kiểu VN.

Cảm nhận : Khủng hoảng nghe thế thôi chứ không đáng sợ với hầu hết mọi người. Không có ai chết vì khủng hoảng cả ( trừ mấy bạn thụt két chơi vàng chơi trứng thuở hồng hoang ) . Khủng hoảng chỉ làm chậm tốc độ thu tiền của nhiều anh như rót ti, tư ấn độ ...hoặc phải nhịn thở sâu vài năm . Nói chung không đáng sợ lắm với những người không chơi đòn bẩy ( còn nữa )

Hạng B2
20/11/14
450
3.480
138
Dự đoán hả ?

Năm 2019 thì

1. Giá xăng sẽ tăng
2. Giá thực phẩm sẽ tăng
3. Hối suất USD sẽ tăng
5. Giá nhà đất sẽ tăng

Anh nói như trong "kinh" và theo kinh nghiệm anh Tám. Năm 2008 em không dám đem kinh sách ra áp dụng, chờ coi nó thật sự thế nào . Phần lớn diễn biến đều giống trong kinh làm em tiếc mãi.

Lần nầy có lẽ không như tiền lệ vì cuộc đối đầu lịch sử. Em chốt trạng thái và hóng. Hiện lên đây chém dzóa cho vui :))