Hạng B2
24/2/18
216
2.570
98
45
Nếu BDS toang thì nó phải toang vào lúc khó khăn nhất đó là 6 tháng đầu năm - tất cả các lĩnh vực cho thuê BDS đều đứng cứng ngắc mà lãi ngân hàng vẫn phải đóng đều đều. Nhưng bây giờ thì sao, giá nhà đất vẫn đứng vẫn hoặc một số nơi vùng ven có dấu hiệu bán tháo chút ít chứ không cục bộ. Kinh tế bây giờ đã vào guồng lại thì các bác còn niềm tin gì để nói cuối năm kinh tế sẽ " toang ". Thực sự khó hiểu
toang đâu mà toang,nó đứng yên cũng giết chết đời trai trẻ chờ đợi nó sốt lại,thấm thoát đợi nó toang giá thì già mất zồi o_O

13/5/20
221
237
43
33
Qua 6 tháng khó khăn nhất Ndt Bds vẫn đứng vững thì chứng tỏ đa số đã có dự phòng vào những trường hợp khó khăn nhất. Bài học kinh tế đổ vỡ năm 2008 là bài học đắt giá cho Nhà nước lẫn người dân nên không dễ gì có hàng ngộp đâu nên tỉnh mộng lại thôi các bác à. Bds khu vực có dân cư vẫn là " the best "

Hạng D
23/6/13
1.886
4.889
113
Qua 6 tháng khó khăn nhất Ndt Bds vẫn đứng vững thì chứng tỏ đa số đã có dự phòng vào những trường hợp khó khăn nhất. Bài học kinh tế đổ vỡ năm 2008 là bài học đắt giá cho Nhà nước lẫn người dân nên không dễ gì có hàng ngộp đâu nên tỉnh mộng lại thôi các bác à. Bds khu vực có dân cư vẫn là " the best "
Giờ dễ mua nè...
M mà như anh m vay bank mua sạch, ls bank đang thấp...

13/5/20
221
237
43
33
Giờ dễ mua nè...
M mà như anh m vay bank mua sạch, ls bank đang thấp...
Em đang vay bank 2 tỷ mua nhà. Mỗi tháng căn nhà đó em cho thuê được 15 triệu. Thu nhập vợ chồng em cố định 35 triệu mỗi tháng thì trả lãi bank vẫn trong tầm kiểm soát nên đối với em và nhiều người khác thì hiện tại vẫn chưa có gì là quá khó khăn

Hạng B2
16/3/19
302
5.838
93
Em đang vay bank 2 tỷ mua nhà. Mỗi tháng căn nhà đó em cho thuê được 15 triệu. Thu nhập vợ chồng em cố định 35 triệu mỗi tháng thì trả lãi bank vẫn trong tầm kiểm soát nên đối với em và nhiều người khác thì hiện tại vẫn chưa có gì là quá khó khăn
Hèn chi thấy bơm liên tục, tui đồng cảnh ngộ, mà nhà tui cho thuê chưa đc 1 nữa của bác. Cho thuê 15tr, thì giá nhà phải cỡ 6-7 tỏi trở lên nhỉ.

13/5/20
221
237
43
33
Hèn chi thấy bơm liên tục, tui đồng cảnh ngộ, mà nhà tui cho thuê chưa đc 1 nữa của bác. Cho thuê 15tr, thì giá nhà phải cỡ 6-7 tỏi trở lên nhỉ.
Bơm gì bác ôi. Em mua cách đây gần 3 năm ở khu gần Đh Hutech. Lúc đó em mua 4 tỷ cho 60m vuông ( nhà cũ 1 trệt 1 lầu) tại thời điểm đó ai cũng bảo mua đắt. Em thấy khu này tương lai sẽ sầm uất nhất là gần Vin nữa nên mới mạnh tay xuống tiền. Đợt vừa rồi có người trả 10 tỷ mà em không muốn bán cứ để đó cho thuê. Nếu như lúc đó em mà lại như mấy bác trên đây chê mắc quá hỏng mua thì giờ cầm 4 tỏi ( trong đó 2 tỏi vay NH) mua nhà hẻm xe máy :D Đôi khi đầu tư cũng nên liều lĩnh chút

Hạng C
18/9/19
772
830
93
Tphcm
Ko biết mấy bác ra sao. Chứ giá giao dịch (ra công chứng)thật là có giảm chút roi. Mà cũng có cases bị tình trạng ép giá dữ dội nên cũng ngưng luôn. Còn trả cho vui mồm thì đầy ra... Lãi vay mua nha thấy có giảm bao nhiêu đâu tb cũng la 11%.