Hạng C
19/8/12
750
362
63
32
TP HCM - Pleiku
Tình hình là mới qua rằm mà xxx đã vịn em tới 3 lần (2B) như sau
Lần 1: em đang đi trên XLHN UBND Q9 thì xxx ngoắc em vào có thể vì em đi lane phía ngoài, tính em vẫn hay đi vậy vì em hay đi nhanh. Ngoắc vào thì e xi nhan phải vô xem thế nào ra 1 cu trẻ măng trạc tuổi em.:D XXX chào em đòi kiểm tra giấy tờ, nhưng em bắt nói lỗi theo thông tư 65 tuy nhiên lúc đó k thuộc bài lắm nên lúc sau em cũng đưa cho nó coi và lúc này e k được khỏe lắm nên em thái độ cũng k tốt vs nó, nói nó coi nhanh rồi đưa em đi, đôi co qua lại mất đâu 5p rồi em đi thôi vì nói là nhìn nhầm người nhưng em đoán lúc e vô và k xi nhan thì ăn hành rồi.
Lần 2: e đang đi từ hương hầm Thủ Thiêm gần tới ngã 3 ĐVC thì 2 anh 113 ngoắc vào, lần này em cũng rảnh rang nên để xem tụi này nó lại làm gì em vi em đi rất chậm đường thênh thang có lỗi gì đâu mà phạt, đón tiếp em là 1 anh trẻ 113 cũng cái bài đòi xem giấy tờ nhưng e hỏi lỗi thì noi ấp úng k rõ lắm đại loại là nói e ở khúc dưới e đi ra lane ô tô mà k chịu đi phí trong này ( không phải là lane sat giải phân cách mà là bên phần đường ô tô luôn). Em hỏi lại cho rõ thì anh 113 lớn hơn chút đòi lại làm việc với em, mà công nhận bọn này chả biết gì mà đòi làm việc, cứ đòi kiểm tra giấy tờ nhưng thấy k xơi đc của em rồi nên biểu em đi đi. Nhưng e k chịu đi mà bắt nó nói cho rõ ràng vì sao dừng em lại hoạc k có gì phải cảm ơn em chứ :D, sau đó nó dọa em lên phường này nọ, gọi ông này ông kia nhưng bài em thuộc lắm nên cũng k co gì phải sợ, nó lấy điện thoại bấm lung tung xong lại cất vô chắc dọa em thôi, bắt em đứng đó để nó chạy đi đâu hay đi méc xxx áo vàng nữa :D, nhưng em bắt phải nói rõ rồi đi đâu thì đi chứ k em đứng đây làm gì, thế là sao đó em cũng k hiểu nó hú thằng kia đi luôn, em có chạy theo mà k kịp nên thôi coi như sau, lúc sau e thấy mình lăn tăn nhất là xxx 113 thứ hai làm việc với em mà theo cái kính đen, em quên bắt nó tháo ra.

Qua hai lần trên em thấy tình trạng xxx bắt láo tìm gà đang diễn ra khắp nơi kể cả những chỗ quá rõ ràng làm mất thời gian và tiền bạc người đi đường nếu thiếu hiểu biết về luật. Tuy nhiên hôm qua em chạy xe ngoài cầu vượt Trạm 2 từ phía ĐH Nông Lâm về phía đường cụt quay đầu lại. Ở khúc này thì xxx đừng thường trực bắt cả xe tải, xm rồi. Em để ý ở đoạn đường dẫn để về SG thì lane oto được nhập chung với xe máy nên k có vạch chia làn, như vậy đâu nhất thiêt phải xi nhan chuyển lane nhỉ như vậy em thử làm chuột bạch coi sao và đã được các anh ngoắc vô ngay lập tức, lúc này e hơi hớ vì nhớ ra quên mang giấy tờ xe chỉ mang bằng lái nhưng lỡ rồi chiến luôn :). XXX chào em đúng điều lệnh và k nói lỗi đòi coi giấy tờ luôn, theo bài cũ thôi và lần này e phải đọc tt 65 cho xxx nghe( tên Loan), xxx này một mực kêu em sai vì em k xi nhan nhưng e kiên quyết k nhận vì em đi thẳng k chuyển làn thì xi nhan làm gì, có vẻ xxx nghi ngờ e k mang giấy tờ nên cứ tấn công vào chỗ đó nhưng e xác định là lỡ chiến rồi, giấy tờ xe về lấy cũng gần thôi nên chiên tiếp. XXX này k giải thích được vì sao em sai mà muốn lái em qua lỗi k mang giấy tờ này nọ nhưng k được đành buông em cho em đi và nói nhắc nhở lần này và dạy em vào ngã 3 phải xi nhan ???, em thấy lúc này đi được rồi k lằng nhằng nữa nên đi thôi lỡ rách việc. Như vậy em có chút thắc ở chỗ này, cá nhân em thấy k xi nhan là đúng hay dc xxx tha ?, mong các bác giải đáp giúp em.

p/s: lần thứ 2 có quay clip lại nhưng e thấy k cần thiết phải đăng lắm. bổ sung cái ảnh anh 113

Last edited by a moderator:
Hạng D
16/12/12
2.042
2.182
113
39
Bình Dương
Bác sửa lại chấm phẩy 1 tí đọc cho đỡ mệt. Nhiều đoạn em phải đọc đi đọc lại mới hiểu ý của bác.

Hạng C
2/5/11
770
32
28
đúng là có tình trạng xxx bắt gà thật, nhưng mà đọc bài bác chủ chấm phẩy loạn xạ hoa cả mắt

Hạng D
4/10/12
2.181
3.508
113
xxx giờ toàn bắt láo! Mà gặp phải nhây như bác chủ cũng bó phép luôn!

Hạng B2
1/1/14
159
56
28
39
ủa 113 cũng ham hố lấn sân của XXX hả ta? Em nhớ 113 đâu có được hành nghề giống như CSGT trừ phi có văn bản gì đó?

Hạng C
11/3/11
951
456
63
bác chủ quá hay. các xxx ngày nay, hay quơ đại vô, nếu mình gà thì xxx kiếm ít về mua bánh mì.

Hạng F
29/8/07
8.016
26.352
113
Thiệt tình, tụi xxx này hết sức là xxx. Người dân cần phải nâng cao hiểu biết về pháp luật