Tập Lái
10/8/07
31
0
0
Các Bác ơi! 4 lốp của Civic bơm mấy Kg là chuẩn? Honda thì bảo 2,2 Kg, Chỗ rửa xe bảo 2,5 Kg và có người lại bảo lốp trước phải bơm 3 Kg. Iem chẳng biết nên theo cái nào. Xe em 1.8 AT hiện đang để 2,5 Kg mà em cứ cảm giác hơi non, lấy tay ấn vào vẫn thấy lún, đi thì có cảm giác hơi tròng trành như kiểu non hơi. Ko biết cảm giác của iem có đúng ko nữa. Các bác cho ý kiến với???

Hạng D
29/3/07
1.808
656
113
vnexpress.net
RE: 4 lốp Civic bơm mấy Kg là chuẩn?

Bác cứ đọc theo manual hướng dẫn mà làm , đừng nghe tụi bơm xe , sửa xe xúi bậy . Em o đi civic nên o biết bao nhiêu nhưng tốt nhất là cứ bơm đúng như nhà sản xuất yêu cầu . Thường thì thông số lốp được dán bên cánh cửa bên tài đó bác . Còn cái vụ lốp xe bác ấn vào thấy mềm là o phải đâu , do cao su nó như vậy đó , con In của em ấn vào cũng thấy mềm mềm nhưng o phải . Túm lại , đừng nghe tụi sửa xe, rửa xe nói . Gần nhà em có 1 tiệm vá vỏ xe do 1 bà sồn sồn làm chủ , xe làm tấp nập luôn vậy mà bơm bánh thì cứ bơm theo cảm tính , có đồng hồ mà o chịu nhìn . Có vài lần em bơm con 2B của em xong, chạy thấy tưng quá , về đo lại , mẹ ơi, gần 4 kg, trong khi xe em chỉ là 2.5 kg , và xe hơi thì mẹ đó cũng y như vậy . Bơm ẩu lắm .

Hạng B1
8/12/05
59
0
6

bơm 2.2 theo Hòn đá nói là chuẩn đấy bác ạ. Cảm giác xe tròng trành có thể là do bốn bánh hơi không cân.

Hạng C
24/2/07
849
2.371
93
48

Xe em 2.0 khi mới lấy về kiểm tra thì bốn bánh là 2.3Kg các bác ạ! Em thử xì đi cho đúng 2.2Kg thì cảm thấy là hơi non thật. Khi đậu xe ở những chỗ không bằng phẳng em thấy nó lún gần hết vỏ. Thế là em bơm mỗi bánh khoảng 2.4Kg. Em cảm thấy 2.4 > 2.5 Kg là vừa nhất, vì đường xá của Việt Nam mình xấu quá. Bơm trừ hao thêm 10% là Ok.