Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng D
8/12/12
1.008
2.069
113
Sài Gòn
Hâm mộ chủ thớt quá ! bác cho e cái link bài so sánh PMH với TĐ cái. em chưa đọc bài đó . Thanks bác !
giado nói:
ý kiến nảy nghe được đấy bác, nhưng bác có đọc cái bài so sánh giữa Thảo điền và phú mỹ hưng thì bác nghĩ em có nên qua thảo điền ko chứ

Không sao bác ạ, mình trích 1 ít đóng cọc bê tông bảo vệ bờ sông, tiện làm luôn chỗ đậu du thuyền. Mua con thuyền nhỏ nhỏ 30K Obama nữa, sáng lái du thuyền đi làm cho nó đỡ kẹt xe....:D
[/quote]
[/quote]

Tập Lái
19/12/12
21
0
0
36
bài này nó nằm ở trang 2 đó bác click vào link này sẽ thấy ==>
huyluc nói:
Hâm mộ chủ thớt quá ! bác cho e cái link bài so sánh PMH với TĐ cái. em chưa đọc bài đó . Thanks bác !
giado nói:
ý kiến nảy nghe được đấy bác, nhưng bác có đọc cái bài so sánh giữa Thảo điền và phú mỹ hưng thì bác nghĩ em có nên qua thảo điền ko chứ

Không sao bác ạ, mình trích 1 ít đóng cọc bê tông bảo vệ bờ sông, tiện làm luôn chỗ đậu du thuyền. Mua con thuyền nhỏ nhỏ 30K Obama nữa, sáng lái du thuyền đi làm cho nó đỡ kẹt xe....:D
[/quote]
[/quote]

Last edited by a moderator:
Tập Lái
19/12/12
21
0
0
36
Đến thời điểm này chính thức lỡ mất dịp mua rồi, nên chắc em chờ làm giá hoặc choice thêm vài option nữa bác ạ. :cool:
Langtugia1988 nói:
Tóm lại là bác đã múc căn này chưa , nếu ko ngại bác PM địa chỉ cho em ...chiều em ngó thử xem sao....

Hạng D
15/11/07
2.535
10.863
113
Việt nam - Sài gòn
os.com
giado nói:
Đến thời điểm này chính thức lỡ mất dịp mua rồi, nên chắc em chờ làm giá hoặc choice thêm vài option nữa bác ạ. :cool:
Langtugia1988 nói:
Tóm lại là bác đã múc căn này chưa , nếu ko ngại bác PM địa chỉ cho em ...chiều em ngó thử xem sao....
Em hơi thắc mắc là bác chủ nhà đã bán hay sao mà bác LỠ mất dịp mua...mà LỠ rồi sao còn chờ làm giá . Làm giá nghĩa là sao ạ???

Tập Lái
19/12/12
21
0
0
36
Langtugia1988 nói:
giado nói:
Langtugia1988 nói:
Em hơi thắc mắc là bác chủ nhà đã bán hay sao mà bác LỠ mất dịp mua...mà LỠ rồi sao còn chờ làm giá . Làm giá nghĩa là sao ạ???

Lỡ mất dịp mua là vì anh em <span style=""color: #0000ff;"">xem tuổi mua nhà chỉ được tuổi vào tháng này[style="color: #000000;"] mà qua năm mới rồi đâu có mua được nên chờ làm giá nếu được sẽ đặt cọc thôi, còn ngày làm hđồng phải xem lại, được cái ông anh cũng hơi mê tín môt chút bác ạ.
</span>
[/style]

Hạng D
30/8/10
1.254
269
38
DaiThang No.1
rubykoifarm.com
huyluc nói:
giado nói:

[/quote]
[/quote]
Sao kg bác nào nghĩ tới cái quy định hành lang bảo vệ sông vậy?Đoạn đó theo quy định là lộ giới 50m đó.

Tập Lái
19/12/12
21
0
0
36
thang real nói:
huyluc nói:
giado nói:

[/quote]
Sao kg bác nào nghĩ tới cái quy định hành lang bảo vệ sông vậy?Đoạn đó theo quy định là lộ giới 50m đó.

[/quote]

Năm mới chúc gia đình bác Thangreal sức khỏe và tài lộc nhé. nói như bác thì mấy cái biệt thự gần sông có nguy cơ bị giải phóng rồi ???

Hạng D
30/8/10
1.254
269
38
DaiThang No.1
rubykoifarm.com
Dạ,em cảm ơn bác!
giado nói:
thang real nói:
huyluc nói:
giado nói:

[/quote]

Năm mới chúc gia đình bác Thangreal sức khỏe và tài lộc nhé. nói như bác thì mấy cái biệt thự gần sông có nguy cơ bị giải phóng rồi ???
[/quote]

Hạng B2
5/3/12
154
26
28
Ho Chi Minh
giado nói:
Langtugia1988 nói:
giado nói:
Lỡ mất dịp mua là vì anh em <span style=""color: #0000ff;"">xem tuổi mua nhà chỉ được tuổi vào tháng này[style="color: #000000;"] mà qua năm mới rồi đâu có mua được nên chờ làm giá nếu được sẽ đặt cọc thôi, còn ngày làm hđồng phải xem lại, được cái ông anh cũng hơi [style="color: #0000ff;"]mê tín</span> môt chút bác ạ.
[/style]
[/style]

Em cũng hơi thắc mắc với bác chủ một chút

Theo em được biết thì mấy thầy xem phong thủy tính ngày bằng lịch âm chứ đâu có tính lịch dương???

Bác lập thớt ngày 25/12/2012 theo lịch âm là <span style=""color: #0000ff;"">13/11/2012 </span>hôm nay ngày 09/01/2013 nhưng lịch âm thì mới <span style=""color: #0000ff;"">28/11/2012</span> thôi, có nghĩa là vẫn còn trong tháng 11 âm lịch.

Không biết có phải "Ông anh" của bác mê tín theo trường phái "Đông+Tây" phải không??? (Trường phái Đông+Tây có nghĩa là: Áp dụng phong thủy phương Đông nhưng lại dùng lịch phương Tây :D:D:D)

Ở trang 4, bác nguyen_vinh_cr hỏi bác Cường (giado) là:

"Ông anh" của bác là <span style=""color: #0000ff;"">anh ruột [style="color: #000000;"]hay </span>ông anh khách hàng[/style]???

Nhưng không thấy bác giado trả lời? Em cũng hơi thắc mắc, vì nếu là ông anh khách hàng thì ý nghĩa của câu chuyện và tính chất của công việc sẽ khác đấy.

Em thấy các bác trong diễn đàn nhất bác Thắng Real đã rất nhiệt tình tư vấn và rất sẵn lòng giúp đỡ để "ông anh" của bác mua được căn nhà. Nhưng sao bác chủ có vẻ chưa "<span style=""color: #0000ff;"">chân tình</span>" với anh em lắm thì phải??? :( :(:(

P/s: khi bên Sài Gòn Pearl có căn nào rẻ bác hú em nhé

Status
Không mở trả lời sau này.