Hạng D
13/9/09
3.006
10.477
113
52
bienso9999 nói:
Sắp tới em dự tính làm thêm vài món ngoại thất trang điểm cho em ý , tuy nhiên chắc chỉ làm LED và bô đôi chứ không gắn mấy cái bọc dền bọc xăng hay đồ inox gì hết . Dưới đây là hình em nó hiện nay , mong các bác đóng góp thêm xem nên làm gì cho đẹp hơn ạ :

Theo em thì bác tuyệt đối không nên bọc mấy cái khung xi mạ hay inox gì vào đèn, nắp xăng... kiểu đó người ta gọi là "độ bàn thờ di động", nhìn wê vãi lúa.

Em đang dự tính: thay mặt ca-lăng sang kiểu hầm hố hơn, thay toàn bộ logo độ, loại sơn carbon có chữ Sonata YF có đèn LED, nắp ca pô carbon, sơn mâm đen....

Hạng D
26/6/05
2.608
299
83
Vũng Tàu
TonyTrump nói:
Xe Hàn có bền không ? nhiều người ( VN ) đến nay vẫn còn băn khoăn về chuyện này, cũng dễ hiểu thôi , cho tới cách đây khoảng 5-7 năm xe Hàn ( chủ yếu là dòng Daewoo) vẫn rất mau xuống cấp, nhưng thời thế đã khác rồi, hiện nay, ở Mỹ, chỉ có xe Hyundai là có chế độ bảo hành lên đến 10 năm, thậm chí không giới hạn số KM, điều mà ngay cả đại gia Toyota cũng không dám làm.
Không phải không dám, mà là không cần làm. Ngay Mer hay BMW cũng không BH lâu vậy. Riêng Hyundai, kg BH lâu thế thì ai mua. E mua SH, chẳng BH mà e ko cần nghĩ. Mua LX, hứa đủ thứ mà e vẫn lo. Toy có lỗi thì lỗi trong 3 năm đầu, còn sau đó là ổn rồi, cứ bảo dưỡng là đi thôi. Không chỉ VN, mà ở Mỹ cũng nghĩ như vậy thôi, sau 10 năm nữa thì mới biết hay, dở.
Mời bác xem xe bán chạy tháng 2/2011 nhé.
http://www.otosaigon.com/home/newsdt.aspx?ID=1672

Hạng D
13/9/09
3.006
10.477
113
52
Ôi dào, có ai đi xe 10 năm mới thay đâu mà lo, vài ba năm đầu cứ tận hưởng tiện nghi hiện đại cho nó sướng cái đã. Tội wé gì phải đâm đầu vào xe Nhật cho nó chém... Hơn 60K$ một con xe sedan mà nệm nỉ, gương không gập được... được mỗi cái mác toy-nhập.

Mà mua hơn 60K, sau 2-3 năm chỉ bán được 3x k$, lỗ nhiều hơn xe Hàn chứ...

Chi Hội Trưởng S.O.S
8/1/11
21.506
163.425
113
12
tp HCM
trenduonggiobui.wordpress.com
bienso9999 nói:
haiphus nói:
Xe bác có airbag ở thành ghế không, nhìn bác gắn thêm màn hình cứ thấy ghê ghê?

Trước khi gắn DVD và màn hình mình cũng đã hỏi kỹ thợ về vụ airbag ày và nhắc nhở họ cẩn thận .
Airbag ghế nằm tại hai bên hông , khi lắp màn hình chỉ cạy nắp nhựa phía  sau ghế và tháo gối để luồn 1 cable đồng trục chung cho nguồn & tín hiệu , sau đó gá màn hình vào gối nhờ khối màn hình đã có pad có 2 lỗ vừa vặn với 2 ống trượt của gối . Nói chung là không có khoan đục gì bên trong nên không sợ ảnh hưởng đến các bộ phận khác .
Gắn DVD 2din cũng khá đơn giản , chỉ gỡ mặt lấy CD cũ ra , thay DVD vào và đấu dây lại , gắn mặt dưỡng mới . Không đụng đến phần tap lô bên trên lè nơi bố trí 2 airbag trước .

@Bác bienso9999 ơi! nhìn mấy món Bác độ lên em ghiền quá! Mấy chục năm nay lái xe em chỉ biết quan tâm đến "lái xe an toàn +phấn khích". Nay đến tuổi cũng muốn hưởng thụ một tý mà ... cứ lăn tăn:
- Về "nghe nhìn": Mình ngồi lái xe mắt lo quan sát , nên khi trong xe hưởng thụ quan trọng là NGHE chứ mắt có mấy khi NHÌN xuống đâu (trừ khi hiệu chỉnh các thông tin cần thiết) nên em chọn xe Thành Công. Giờ thấy Bác độ DVD ... em cứ thấy thèm thèm và muốn bắt chước ăn chơi theo tluôn! Vậy giá cả DVD đó thế nào? làm ở đâu "ngon bổ rẻ" và tin cậy được hả Bác? (đương nhiên tuổi em vẫn đang lăn tăn giữa Nhu cầu+ giá trị sử dụng >< giá cả chi phí... để đánh giá các yếu tố "CẦN THIẾT" và "CÓ THỂ?"
- Về thiết bị an toàn: sonata bản Thành Công không có "cảnh báo áp suất lốp" em hơi tưng tức và thấy rất cần. Nhưng em lại cũng không biết ở đâu làm, giá bao nhiu, nên chọn hãng nào?
    Bác vui lòng trao đổi góp ý, chỉ dẫn em với nhé. Xin cám ơn nhiều!  

@Bác nào ở Hyundai Bến Thành 360D Bến Vân Đồn vui lòng gởi em ít thông tin về Bến Thành 3S được không ạ? xin cám ơn!

Last edited by a moderator:
Hạng B2
23/8/10
495
29
28
33
mienhinh nói:
TonyTrump nói:
Xe Hàn có bền không ? nhiều người ( VN ) đến nay vẫn còn băn khoăn về chuyện này, cũng dễ hiểu thôi , cho tới cách đây khoảng 5-7 năm xe Hàn ( chủ yếu là dòng Daewoo) vẫn rất mau xuống cấp, nhưng thời thế đã khác rồi, hiện nay, ở Mỹ, chỉ có xe Hyundai là có chế độ bảo hành lên đến 10 năm, thậm chí không giới hạn số KM, điều mà ngay cả đại gia Toyota cũng không dám làm.
Không phải không dám, mà là không cần làm. Ngay Mer hay BMW cũng không BH lâu vậy. Riêng Hyundai, kg BH lâu thế thì ai mua. E mua SH, chẳng BH mà e ko cần nghĩ. Mua LX, hứa đủ thứ mà e vẫn lo. Toy có lỗi thì lỗi trong 3 năm đầu, còn sau đó là ổn rồi, cứ bảo dưỡng là đi thôi. Không chỉ VN, mà ở Mỹ cũng nghĩ như vậy thôi, sau 10 năm nữa thì mới biết hay, dở.
Mời bác xem xe bán chạy tháng 2/2011 nhé.
http://www.otosaigon.com/home/newsdt.aspx?ID=1672
hehe, đi xe mới sướng nhất là 3 năm đầu, zậy mà 3 năm đầu cứ ngay ngáy lo nó bị lỗi thì còn gì là sướng,
3 năm đầu còn có lỗi thì lấy gì đảm bảo 7 năm sau chạy tốt chứ.
Hyundai dám bảo hành đến 10 năm tức là họ tự tin xe có chất lượng, nếu không , xe chất lượng kém, không bền mà bảo hành lâu vậy họ sẽ lỗ sặc gạch, phá sản ngay.
Tin mới nhất đây : từ ngày 1/3/2011 Toyota lại thu hồi 145 000 xe lần này là mác Corolla tại Brazil .Hehe, vậy là coi như Toy đã tiến hành thu hồi xe trên toàn thế giới , chỉ còn một nơi mà Toy lúc nào cũng tốt, cũng bền, cũng hay và chưa từng bị lỗi ( mà có lỗi Fan Toy cũng tha thứ) đó là Việt Nam của chúng ta.
http://tintuc.xalo.vn/00-..._Corolla_o_Brazil.html

Last edited by a moderator:
Hạng D
13/2/09
1.236
87
48
44
Ha Sonata nói:
@ Bác moxie: nghe anh em nói bác ở Hyundai Bến Thành, cạnh nhà em đó. Em chưa thử dịch vụ của Bến Thành. Hôm trước Tết em có vô chỗ Bác tham quan (ngày chủ nhật), ở showroom thì sale tiếp vui vẻ, trong xưởng nghỉ ... em hỏi giá mấy cái "lót pedan chân ga chân thắng", ông sale lấy số Đt em rồi "xin phép kiểm tra , sẽ gọi báo gía sau" Nhưng rồi... im lun! (Em biết bán phụ tùng là việc của bộ phận khác nhưng đã hứa thì phải làm). "Giữ khách" quan trọng lắm bác nhỉ !Bác có thể gởi em ít thông tin về Bến Thành 3S được không ạ? Cám ơn Bác!
Là sao bác, bác tưởng em là sales hả ????? với lại em mua và làm bảo dưỡng bên Tiên Phong bác ơi

Chi Hội Trưởng S.O.S
8/1/11
21.506
163.425
113
12
tp HCM
trenduonggiobui.wordpress.com
moxie nói:
Ha Sonata nói:
@ Bác moxie: nghe anh em nói bác ở Hyundai Bến Thành, cạnh nhà em đó. Em chưa thử dịch vụ của Bến Thành. Hôm trước Tết em có vô chỗ Bác tham quan (ngày chủ nhật), ở showroom thì sale tiếp vui vẻ, trong xưởng nghỉ ... em hỏi giá mấy cái "lót pedan chân ga chân thắng", ông sale lấy số Đt em rồi "xin phép kiểm tra , sẽ gọi báo gía sau" Nhưng rồi... im lun! (Em biết bán phụ tùng là việc của bộ phận khác nhưng đã hứa thì phải làm). "Giữ khách" quan trọng lắm bác nhỉ !Bác có thể gởi em ít thông tin về Bến Thành 3S được không ạ? Cám ơn Bác!
Là sao bác, bác tưởng em là sales hả ????? với lại em mua và làm bảo dưỡng bên Tiên Phong bác ơi

Ô là la, em lộn Bác khác (nào đó) roài, xin lỗi Bác moxie nha!

Hạng D
13/2/09
1.236
87
48
44
Ha Sonata nói:
moxie nói:
Ha Sonata nói:

Ô là la, em lộn Bác khác (nào đó) roài, xin lỗi Bác moxie nha!
Cái này phạt nặng lắm nè bác , phải phạt
. Để dành khi nào sonata rảnh off 1 cú luôn nhe các bác