Hạng B1
11/9/12
62
30
18
Chúc mừng năm mới các bác,

Tình hình bao năm tích cóp, chắp chỗ nọ vá chỗ kia thì tài chính cũng dư khoảng 6 tỷ. Em muốn nhờ các bác tư vấn mua đất/nhà tại TPHCM.

Mục đích: Để ở và đầu tư, ưu tiên đầu tư hơn (trong vòng 2-3 năm, tối đa 5 năm).
Yêu cầu: ngang từ 4,5m trở lên. Đường ô tô quay đầu vào chui vào nhà được.

Em đang nhắm Thủ Đức và quận 12. Do em ko phải dân bđs, bao năm cũng ko có dõi theo thị trường, sợ bị mua hớ nên mong các bác tư vấn giúp xem đất khu Thủ đức và Quận 12 liệu còn tiềm năng tăng giá không? Nếu không thì nhờ các bác recommend giúp em vài địa điểm với.

Many thanks các bác!

6 tỷ nên mua đất/nhà ở đâu TPHCM lúc này?

*Ảnh minh họa

Last edited by a moderator:
Hạng C
11/3/16
907
1.253
93
32
Chúc mừng năm mới các bác,

Tình hình bao năm tích cóp, chắp chỗ nọ vá chỗ kia thì tài chính cũng dư khoảng 6 tỷ. Em muốn nhờ các bác tư vấn mua đất/nhà tại TPHCM.

Mục đích: Để ở và đầu tư, ưu tiên đầu tư hơn (trong vòng 2-3 năm, tối đa 5 năm).
Yêu cầu: ngang từ 4,5m trở lên. Đường ô tô quay đầu vào chui vào nhà được.

Em đang nhắm Thủ Đức và quận 12. Muốn nhờ các bác tư vấn xem đất khu Thủ đức và Quận 12 liệu còn tiềm năng tăng giá không? Nếu không thì nhờ các bác recommend giúp em vài địa điểm với.

Many thanks các bác!
bác mua lẹ 1 lô khu topia khang điền nhé
còn nếu ra quận 12 thì tim đại miếng đất nào giá mềm và thấp hơn hơn thị trường là dc. ưu tiên đường oto 2 chiều,nếu tốt cho kinh doanh thì càng tốt

• Like
Reactions: thanhson61
Hạng B1
11/9/12
62
30
18
bác mua lẹ 1 lô khu topia khang điền nhé
còn nếu ra quận 12 thì tim đại miếng đất nào giá mềm và thấp hơn hơn thị trường là dc. ưu tiên đường oto 2 chiều,nếu tốt cho kinh doanh thì càng tốt
Tks bác, để e ngâm cứu

Hạng D
17/10/13
1.437
11.401
113
trời 6 tỉ giờ mua không được miếng đất ở sài sòn à.

• Haha
Reactions: thefarmer
Hạng B1
11/9/12
62
30
18
trời 6 tỉ giờ mua không được miếng đất ở sài sòn à.
được bác, nhưng quan trọng là có những tiêu chí riêng, với lại em ko phải dân bđs, bao năm cũng ko có dõi theo thị trường nên sợ bị mua hớ lắm

Hạng C
11/3/16
907
1.253
93
32
đất sg thì củ chi cũng là sg đó thôi

được bác, nhưng quan trọng là có những tiêu chí riêng, với lại em ko phải dân bđs, bao năm cũng ko có dõi theo thị trường nên sợ bị mua hớ lắm
bác cứ nghe theo mình. mua topia đi ạ, sắp tới sẽ lên do có dự án mới của khang điền kế bên sắp mở bán. khi nào nó bán xong thì mình mới bán của mình đi .
đồng thời bác xác định chỗ mua dc rồi thì phải tìm mọi nguồn rao, mọi sale, nhiều thằng kê giá lên lắm . mình tìm dc chỗ rẻ nhất trong cái vùng đó thì ko lo
còn tại sao tui ko mua là do tui hổng có tiền kkk,mà có thì tui mua gần nhà thôi. tui ở đồng nai.

Hạng B1
11/9/12
62
30
18
đất sg thì củ chi cũng là sg đó thôi

bác cứ nghe theo mình. mua topia đi ạ, sắp tới sẽ lên do có dự án mới của khang điền kế bên sắp mở bán. khi nào nó bán xong thì mình mới bán của mình đi .
đồng thời bác xác định chỗ mua dc rồi thì phải tìm mọi nguồn rao, mọi sale, nhiều thằng kê giá lên lắm . mình tìm dc chỗ rẻ nhất trong cái vùng đó thì ko lo
còn tại sao tui ko mua là do tui hổng có tiền kkk,mà có thì tui mua gần nhà thôi. tui ở đồng nai.
tỷ lệ an toàn cao ko bác, tại em vừa tìm thì thấy giá cách đây tầm hơn 1 năm tí thì có hơn 33-40 triệu/m2 mà giờ lên hẳn 55triệu khiếp quá, sợ đu đỉnh rồi :D

• Like
Reactions: vucong231987
Hạng C
11/3/16
907
1.253
93
32
tỷ lệ an toàn cao ko bác, tại em vừa tìm thì thấy giá cách đây tầm hơn 1 năm tí thì có hơn 33-40 triệu/m2 mà giờ lên hẳn 55triệu khiếp quá, sợ đu đỉnh rồi :D
33 tr là năm 2020 bác
còn giờ thì vẫn có lô 53 52tr
nó lên nhanh là do nhiều ng biết cái dự án kế bên rồi, nó rục rịch từ 2021 nhưng nó chưa bán và chưa làm truyền thông. giá bán dự kến cỡ 150-180 tr 1m2 =))
mình mua thì đợi nó bán xong thì cũng lên 1 đoạn rồi. nhưng bác đừng hi vọng x2 x3 gì nhé. giờ mà bác đòi x2 x3 thì chỉ có mấy chỗ sốt ảo như dầu sôi 1 đoạn thời gian ngắn cỡ 2-3 tuần rồi tắt ngúm, mấy chỗ đó tui biết cũng ko kịp chỉ cho bác =)) ,nhưng thật ra biết cũng ko dám theo .