Hạng F
6/9/18
7.367
16.283
113
35
Mới tính thắc mắc vụ bác nói turbo Audi tha hồ đẩy lên công suất.
Hoá ra bác cũng nghe truyền miệng.
Cơ mà thấy ham ghê, mua cái xe Audi bất kỳ máy 4 ống xilanh nhỏ nhất được rồi.
Sau đó về độ đẩy lên 300 mã thôi chứ không cần gì nhiều.
Vậy là có con xe tha hồ đua phóng rồi.
Trong khi mua thẳng con đó từ nhà máy thì chắc xỉu với cái giá.
Hic nghe ham ghê, không biết có thật không.
Đây bác,, e nói có sách mách có chứng,,

Attachments

• Haha
Reactions: Perenco
Hạng F
3/10/15
9.729
11.965
113
Thông tin rất bổ ích,, hiện tại ngoài bác ra các nhà nghiên cứu còn chưa dám công bố động cơ turbo có thể boot công suất theo ý muốn,, họ nâng công suất đến 1 nguỡng của giới hạn động cơ là đáng kinh ngạc lắm rồi,, đúng mấy nhà nghiên cứu từ thời Liên Xô thôi có mỗi bác là Mặt Trăng,, :D
Bởi em cũng nghĩ công suất các bố độ đẽo đẩy cỡ nào thì cũng phải đạt giới hạn theo năng lực sinh công của số xi lanh thôi chứ.
Đâu có mà vạn năng được.
Còn về mấy cái máy điện thì chưa rõ.
Cái này thì chắc đẩy lên được nhiều hơn.
P/S: mà chả hiểu đẩy lên cả đống làm gì cho nhọc xác thằng chế tạo rồi khổ thân thằng chạy nhỉ :-D :-D

• Like
Reactions: Osin
Hạng F
3/10/15
9.729
11.965
113
Đây bác,, e nói có sách mách có chứng,,
Bởi, em nghĩ là ai chứ bác phán thì chắc chắn bác nắm chứng cứ đâu đó rồi.
Đâu đùa với giang hồ đông lào được.
Nói không có chứng cứ thì lắm thằng Thị Mầu nhảy đỏng từ dưới đất lên lầu 80 ngay!

Hạng F
29/10/16
11.498
21.733
113
Pháp
Sau đó là banh turbo luôn .... Em từng có 2 chiếc Passat, máy y như nhau, một anh thì 130 một anh thì 100 ... độ ECU thì OK, nhưng các phụ kiện đi kèm (với máy 100) sẽ chịu không nổi, em biết chắc luôn, do đó các bác có thể độ từ cao ... xuống thấp, nhưng ngược lại là em không biết ...

Cũng như mua xe bảng cực thấp, sau đó mua đồ trôi nổi từ cửa, đèn gắng tứ tung lúc mà nó hư thì ... Kỹ sư Đức cũng thua ... Cái nầy em viết khá nhiều về độ chế rồi ... Mà thôi, xe các bác, tiền các bác. Thân !

• Haha
Reactions: Perenco
Hạng F
3/10/15
9.729
11.965
113
Sau đó là banh turbo luôn .... Em từng có 2 chiếc Passat, máy y như nhau, một anh thì 130 một anh thì 100 ... độ ECU thì OK, nhưng các phụ kiện đi kèm (với máy 100) sẽ chịu không nổi, em biết chắc luôn, do đó các bác có thể độ từ cao ... xuống thấp, nhưng ngược lại là em không biết ...

Cũng như mua xe bảng cực thấp, sau đó mua đồ trôi nổi từ cửa, đèn gắng tứ tung lúc mà nó hư thì ... Kỹ sư Đức cũng thua ... Cái nầy em viết khá nhiều về độ chế rồi ... Mà thôi, xe các bác, tiền các bác. Thân !
À đúng rồi quên cái này, độ lên công suất thì còn mấy cái đi kèm cũng phải chịu nổi với công suất lớn hơn nữa. Độ ECU thôi thì chắc xe chịu nổi vì mấy bản máy nhỏ là nhà sản xuất còn để biên để nới công suất thêm. Mà thôi cũng lên công suất làm quái gì, chạy nhanh được giỏi lắm 500m chứ đừng đâu mà chạy ha bác.
Không dám đòi hay hơn nhà sản xuất.

• Like
Reactions: Osin
Hạng F
29/10/16
11.498
21.733
113
Pháp
Vios nghe nói đang giảm giá, nên chọn Vios bác ạh. Sửa chữa ít tốn kém
Kh có mà mua. Mà có mua cũng không được quyền chạy...vì sẽ bị phạt. Sợ là ra giấy xe cũng không được

Hạng D
18/12/06
1.692
1.669
113
Mẹc đi anh (bản thân em cũng thích:p) và hơn nữa em xem phim Tây Âu họ (lớn tuổi) cũng chạy Mẹc.:D

9/5/16
4.028
4.173
113
Bình Phước
2.0 có thể đẩy lên 600 mã lực đó bác. cốt lõi là tiền, bác đưa tiền là em chỉ chổ cho bác làm liền à. đâu đó vào khoảng 100.000$ thôi. cũng rẽ à.

• Like
Reactions: Perenco and Osin