9/5/16
4.028
4.176
113
Bình Phước
ko đáng thì cũng lỡ nói từ đầu tới giờ rồi,, tính ra cũng lắm lông thôi mà,, có đều chưa cháy nhà nên mặt chuột còn đó
muốn có kiến thức mà người ta nói ra thì bạn móc máy kháy khỉa. để họ đem dâng tận miệng cho bạn ăn. mình cũng từng gặp vài người như vậy rồi. Thôi, tự bạn tìm hiểu và ngộ ra nhé. Bạn giỏi mà, mình tin là bạn sẽ như thế này mãi thôi. Hehehe:p:p:p

Hạng D
3/2/17
3.546
4.544
113
nếu thuế thì cũng không đến nỗi gấp tới 8 lần như vậy nhé bác. Một sự kinh ngạc với một thằng lần đầu tìm hiểu giá phụ tùng chính hãng tại Đức và tại Việt Nam đó. vậy có nghĩa là mua linh kiện toàn bộ của 1 cái xe về VN lắp ráp lại thì giá của nó sẽ là 8 lần so với giá xe bán tại Đức hay sao?
Bác cứ so với Bim Audi hay Lexus đi
Cái thuế má hay các chi phí e chịu

Hạng F
6/9/18
7.371
16.336
113
35
muốn có kiến thức mà người ta nói ra thì bạn móc máy kháy khỉa. để họ đem dâng tận miệng cho bạn ăn. mình cũng từng gặp vài người như vậy rồi. Thôi, tự bạn tìm hiểu và ngộ ra nhé. Bạn giỏi mà, mình tin là bạn sẽ như thế này mãi thôi. Hehehe:p:p:p
Kiến thức phải sàn lọc và đào bới thêm chứ,, giỏi thì sao dám nhận qua bác dc,, cơ mà làm cách nào boot động cơ turbo lên theo ý mình muốn bao nhiêu cũng dc vậy bác,, chỉ mình 1 lần thôi mình hậu tạ,, muốn mở gara ép cs lên

• Haha
Reactions: Perenco
9/5/16
4.028
4.176
113
Bình Phước
Bác cứ so với Bim Audi hay Lexus đi
Cái thuế má hay các chi phí e chịu
Mình đâu khen các hãng Bim hay Audi rẽ đâu bác. không hề nha, mình chỉ nói đến việc phụ tùng đắt thôi và nguyên nhân đắt. Đâu phải tự nhiên đi sửa xe hãng Mer được ngồi phòng lạnh, được ăn trái cây, uống cà phê miễn phí đâu. hehe :p :p :p

• Like
Reactions: Osin
Hạng F
29/10/16
11.566
22.056
113
Pháp
Thôi cho em xin 2 bác Trác và bác Hiếu .... Chỉ cần 2 bác quen dùm em công ty vận chuyển/hải quan ....(nói chung là phía VN) sau đó những thông số kỹ thuật (OEM hay ref cod) thì em tra giá rồi chuyển về cho các bác ..... Làm ăn mùa dịch đi nào :)

Mặc dầu chưa gặp 2 bác vì ..con dzịt corona, nhưng cũng quý 2 bác lắm ....2 bác bắt tay online làm hoà dùm em, rồi có dịp anh em mình kiếm tiền ....về xe Đức đi nè :):):)

Đừng có sợ xe Đức, tại vì nhập với lại người thợ về xe Đức phải hiểu tư duy kỹ thuật Đức mới làm được ....Sao ai cũng sợ xe Đức hết vậy. Trong khi đó em lại ngán .... xe Nhật :):):).
Thân 2 bác !

Hạng D
18/3/08
1.561
1.540
113
Anh đã 60t rồi thì lấy Mer SUV như GLE đi cho đầm và thoải mái. Để con cái nó cũng có thể chở anh chị đi du lịch cho an nhàn.
Không phải tự nhiên thị phần Mer cao hơn Audi đâu (trên toàn thế giới không riêng gì Việt Nam) và kiểu dáng ngoại thất thì Mer bảnh bao hơn, Nội thất thì Mer sang hơn Audi.

Độ bền thì thằng bạn chủ Garage ở q5 cũng khẳng định Mer ổn định hơn Audi. Về kiểu dáng thì Audi có vẻ sport và hơn U30 hơn (mà lúc 30 em lại khoái Bim hơn mới lạ)

GLE cũng là mục tiêu của bản thân em, nên tư vấn anh vậy nhé

Hạng F
3/10/15
9.818
12.058
113
Kiến thức phải sàn lọc và đào bới thêm chứ,, giỏi thì sao dám nhận qua bác dc,, cơ mà làm cách nào boot động cơ turbo lên theo ý mình muốn bao nhiêu cũng dc vậy bác,, chỉ mình 1 lần thôi mình hậu tạ,, muốn mở gara ép cs lên
Mới tính thắc mắc vụ bác nói turbo Audi tha hồ đẩy lên công suất.
Hoá ra bác cũng nghe truyền miệng.
Cơ mà thấy ham ghê, mua cái xe Audi bất kỳ máy 4 ống xilanh nhỏ nhất được rồi.
Sau đó về độ đẩy lên 300 mã thôi chứ không cần gì nhiều.
Vậy là có con xe tha hồ đua phóng rồi.
Trong khi mua thẳng con đó từ nhà máy thì chắc xỉu với cái giá.
Hic nghe ham ghê, không biết có thật không.

• Haha
Reactions: Hieu_LA