9/5/16
4.028
4.176
113
Bình Phước
Bác đừng nói bậy bạ khi chưa nắm rõ đầu đuôi
Bác lấy đâu thông tin nv vào mer làm vài năm là cũng đi xe xịn nhà lầu?
Xin nhớ Mer ở VN Là mer công ty con, lương thưởng đều thông qua công ty mẹ, giá phụ tùng cũng phải được thông qua
Ko như Thaco hay Trường Hải chỉ là đối tác được tự quyền trên hiệu quả kinh doanh.
Hơn nữa giá phụ tùng cao là cao so với ai hả anh? So với Bim hay Audi hay so với toyota hyundai?
Đừng so chi phí ở trung cư cao cấp đắt hơn ở trung cư giá rẻ mà nói trung cư cao cấp chặt chém.
Trên Thế giới doanh số của Mer cũng chỉ bằng phần nhỏ so với Toy. Đương nhiên là bán nhiều sẽ lợi nhuận cao, thì các hãng xe sang bán ít sẽ phải lợi nhuận ở mảng dịch vụ. Bù lại dịch vụ và chất lượng bác nhận sẽ khác hẳn.
Cũng như Rolls-Royce toàn cầu chỉ vài nghìn xe/năm còn thua merVN thì b nghĩ người ta lấy lợi nhuận đâu ra để làm dịch vụ và phát triển sản phẩm?
cần mình đưa giá phụ tùng của Mer tại Đức và giá phụ tùng mình từng sửa chữa tại Mer Phú Mỹ Hưng không? thật sự không ngờ được luôn đó. vào hãng thì thay một con ốc bằng cái ngón tay cũng tính công mấy trăm ngàn tiền tháo lắp. bác nghĩ mình nói bậy sao? mình từng trãi nghiệm cái giá của phụ tùng và cái giá sửa chữa của Mer rồi nên mình mới nói. sửa con xe hạng C sơ sơ dàn gầm mà gần 200 triệu.
Ủa mà cho mình hỏi bác có làm cho Mer không mà thấy nhào vào bảo vệ ghê thế? :p :p :p

Chỉnh sửa cuối:
9/5/16
4.028
4.176
113
Bình Phước
Thông tin rất bổ ích,, hiện tại ngoài bác ra các nhà nghiên cứu còn chưa dám công bố động cơ turbo có thể boot công suất theo ý muốn,, họ nâng công suất đến 1 nguỡng của giới hạn động cơ là đáng kinh ngạc lắm rồi,, đúng mấy nhà nghiên cứu từ thời Liên Xô thôi có mỗi bác là Mặt Trăng,, :D
thấy có ăn nhập gì vào cái topic của chủ thớt không? Cay cú quá hả em trai. lớn lớn thêm chút nữa đi nha. chứ ngta nói cái gì cũng chúi mũi vào bắt lỗi từng từ từng ngữ. ở đây đâu phải viết luận văn đâu cưng. càng nói càng thể hiện cái sự non nớt và háu đá của một một con ngựa non thôi. Chứ có tư vấn được cho ai cái gì đâu, cái đó người ta gọi là "trẩu tre" đúng chả sai, cứ thấy cái gì người ta nói ra là soi coi có chỗ nào không bắt lỗi bắt phải mà. lên đây để chia sẽ kiến thức hay cải nhau?

• Haha
Reactions: Khanhngo2212
Hạng D
3/2/17
3.547
4.545
113
cần mình đưa giá phụ tùng của Mer tại Đức và giá phụ tùng mình từng sửa chữa tại Mer Phú Mỹ Hưng không? thật sự không ngờ được luôn đó. vào hãng thì thay một con ốc bằng cái ngón tay cũng tính công mấy trăm ngàn tiền tháo lắp. bác nghĩ mình nói bậy sao? mình từng trãi nghiệm cái giá của phụ tùng và cái giá sửa chữa của Mer rồi nên mình mới nói. sửa con xe hạng C sơ sơ dàn gầm mà gần 200 triệu.
Ủa mà cho mình hỏi bác có làm cho Mer không mà thấy nhào vào bảo vệ ghê thế? :p :p :p
Ủa sao lại so ở Đức với VN?
Ở Vn phải nhập về chịu thuế mà so cái gì?
Sao ko so giá xe gấp 2-3 lần đi
So với lexus với bim coi rồi nói tiếp

Hạng F
6/9/18
7.371
16.337
113
35
thấy có ăn nhập gì vào cái topic của chủ thớt không? Cay cú quá hả em trai. lớn lớn thêm chút nữa đi nha. chứ ngta nói cái gì cũng chúi mũi vào bắt lỗi từng từ từng ngữ. ở đây đâu phải viết luận văn đâu cưng. càng nói càng thể hiện cái sự non nớt và háu đá của một một con ngựa non thôi. Chứ có tư vấn được cho ai cái gì đâu, cái đó người ta gọi là "trẩu tre" đúng chả sai, cứ thấy cái gì người ta nói ra là soi coi có chỗ nào không bắt lỗi bắt phải mà. lên đây để chia sẽ kiến thức hay cải nhau?
bác lại cãi cùn rồi,, dẫn chứng cho ng ko biết để mở mang tầm mắt xem nào còn hơn là nhảy cà dựng dựng lên vậy

• Like
Reactions: Perenco
9/5/16
4.028
4.176
113
Bình Phước
Ủa sao lại so ở Đức với VN?
Ở Vn phải nhập về chịu thuế mà so cái gì?
Sao ko so giá xe gấp 2-3 lần đi
So với lexus với bim coi rồi nói tiếp
nếu thuế thì cũng không đến nỗi gấp tới 8 lần như vậy nhé bác. Một sự kinh ngạc với một thằng lần đầu tìm hiểu giá phụ tùng chính hãng tại Đức và tại Việt Nam đó. vậy có nghĩa là mua linh kiện toàn bộ của 1 cái xe về VN lắp ráp lại thì giá của nó sẽ là 8 lần so với giá xe bán tại Đức hay sao?

Hạng F
6/9/18
7.371
16.337
113
35
nếu thuế thì cũng không đến nỗi gấp tới 8 lần như vậy nhé bác. Một sự kinh ngạc với một thằng lần đầu tìm hiểu giá phụ tùng chính hãng tại Đức và tại Việt Nam đó. vậy có nghĩa là mua linh kiện toàn bộ của 1 cái xe về VN lắp ráp lại thì giá của nó sẽ là 8 lần so với giá xe bán tại Đức hay sao?
vậy mấy nhân viên xây nhà lầu bác nhắc tới là họ dc ăn chênh lệch này á,,

• Like
Reactions: CuBiMi