Hạng B2
26/12/07
218
0
16
TPHCM.Q7
obsidian nói:
nếu cho chọn thì mình thì chọn ngay audi A5 ,nghiêng về vận hành hơn ,không care lắm đến nội or ngoại thất ,chịu khó chăm sóc thì đi ở VN chắc ok thôi,tuy nhiên chưa được sở hữu 1 chiếc mui xếp nào ^^,
E cùng ý kiến với bác này...BÁc Thích chiếc nào thì múc khỏi lăng tăng bác àh;)

Tập Lái
2/2/09
16
0
0
Theo em bác nên chọn Audi A5 vì một số lý do sau:
1.thương hiệu: audi chắc chắn hơn hẳn lexus về thương hiệu xe hạng sang, mà ra đường bây h isc250 nhiều nhan nhản, đi audi cho nó khác mà mui trần của audi trông nó vừa thể thao vừa có độ tinh tế.
2.Cảm giác lái: do nhà em có ông anh đang chạy Audi S5 (cao cấp hơn A5), em cũng hay mượn xe ông ý đi tán gái nên là em thấy cảm giác lái của audi thì phê thôi rồi, tuy xe có 2.0 nhưng nhờ hệ thống quattro mà xe chạy khỏe và mạnh và nếu chuyển sang số thể thao còn nghe nó ngầm rất sướng tai, lexus isc250 thì em chưa lái tuy nhiên theo em thấy những người bạn em có chạy lexus thì thường thường được cái êm ru và chắc chắn.
3.Về nội thất: nội thất audi về cơ bản là cách bố trí và có các công nghệ hiện đại hơn lexus, hệ thống giải trí trên xe Audi A5 là khá tốt và dễ sử dụng, bác có thể lựa chọn các option cao bên hãng như loa BANG,... còn hệ thống trên lexus thì cũng như xe sedan ko phá cách lắm
4.về mui xe: theo em thấy audi làm xe mui trần rất kín và cách âm cũng hoàn toàn tốt, trước đây em cũng từng chạy camry solara và mỗi lần đi rửa xe là một cực hình, vì nước chảy tong tỏng vào cabin xe, từ lần ngồi trên chiếc S5 thì em thay đổi hoàn toàn ý nghĩ về xe mui trần luôn, còn lexus có hệ thống mui cứng cũng hoàn toàn ok.
5.về bảo dưỡng sửa chữa: đã mua nhưng dòn này là phải chịu chơi và chịu sửa chữa, vì do khi mở mui khác với đóng mui nên thi thoảng xe cũng gặp những lỗi linh tinh, nhưng không phải đáng lo ngại lắm đâu bác ah, chỉ sợ đường bụi thôi:)
Đây là ý kiến của riêng e, mong bác mua được em xe như mơ ước!!!!

KVL confirmed
Hạng F
4/12/05
5.348
303
83
Hồ Chí Minh
Em cũng có 1 thời gian chạy is250c, vài nhận xét của em: mâm lốp đẹp nhưng do là 18inch nên chạy rón rén chút. Cốp sau mà mở mui thì hết chỗ để đồ, còn đóng mui thì chỉ vừa đủ xài. Xe màu trắng trẻ trung hợp tuổi 20-35, ghế trước ok mà ghế sau thì bức bí lắm. Nội thất vừa phải ko quá đặc sắc. Máy móc thì lành phù hợp với đk viêt nam nhưng đúng là có tiếng cọt kẹt phát ra từ khớp nối giữa mui và kính lái gây khó chịu. Thời gian đong mở mui cũng lâu và phải dừng xe.

Nói chung giữa 2 xe này thì cứ Audi mà tiến bác nhé

Chi Hội Phó BFC
17/4/08
1.642
24
38
Em cũng đã từng chạy qua 2 dòng mui cứng ( sc430 ) và mui mềm ( Boxster ) em có vài cảm nhận : Mỗi xe đều có ưu điểm riêng mui cứng thì khoang để đồ rất nhỏ,còn mui mềm thì khoang đồ thoải mái hơn nhiều. Còn những tiện ích khác thì mỗi người một sở thích riêng.
Còn vấn đề mui mềm ồn thì em thấy không khác biệt nhiều same same,em đi mấy năm rồi mà cũng chẳng thấy giọt nước nào lọt vào trong được.Và đặc biệt mui mềm đi không bao giờ bị dơ và cũng rất bền.
Nếu bác còn trẻ thì cứ mui mềm mà quất, rất đẹp.

Hạng D
2/11/07
2.013
39
48
32
em ơi Hà Lội phố
dao_khang nói:
Theo em bác nên chọn Audi A5 vì một số lý do sau:
1.thương hiệu: audi chắc chắn hơn hẳn lexus về thương hiệu xe hạng sang, mà ra đường bây h isc250 nhiều nhan nhản, đi audi cho nó khác mà mui trần của audi trông nó vừa thể thao vừa có độ tinh tế.
2.Cảm giác lái: do nhà em có ông anh đang chạy Audi S5 (cao cấp hơn A5), em cũng hay mượn xe ông ý đi tán gái nên là em thấy cảm giác lái của audi thì phê thôi rồi, tuy xe có 2.0 nhưng nhờ hệ thống quattro mà xe chạy khỏe và mạnh và nếu chuyển sang số thể thao còn nghe nó ngầm rất sướng tai, lexus isc250 thì em chưa lái tuy nhiên theo em thấy những người bạn em có chạy lexus thì thường thường được cái êm ru và chắc chắn.
3.Về nội thất: nội thất audi về cơ bản là cách bố trí và có các công nghệ hiện đại hơn lexus, hệ thống giải trí trên xe Audi A5 là khá tốt và dễ sử dụng, bác có thể lựa chọn các option cao bên hãng như loa BANG,... còn hệ thống trên lexus thì cũng như xe sedan ko phá cách lắm
4.về mui xe: theo em thấy audi làm xe mui trần rất kín và cách âm cũng hoàn toàn tốt, trước đây em cũng từng chạy camry solara và mỗi lần đi rửa xe là một cực hình, vì nước chảy tong tỏng vào cabin xe, từ lần ngồi trên chiếc S5 thì em thay đổi hoàn toàn ý nghĩ về xe mui trần luôn, còn lexus có hệ thống mui cứng cũng hoàn toàn ok.
5.về bảo dưỡng sửa chữa: đã mua nhưng dòn này là phải chịu chơi và chịu sửa chữa, vì do khi mở mui khác với đóng mui nên thi thoảng xe cũng gặp những lỗi linh tinh, nhưng không phải đáng lo ngại lắm đâu bác ah, chỉ sợ đường bụi thôi:)
Đây là ý kiến của riêng e, mong bác mua được em xe như mơ ước!!!!
ôi lạy chúa. S5 mà máy 2.0???? A5 bản thấp nhất mới là 2.0. S5 là máy 4.2 thưa bác.
S5, A5 mà so sánh với Camry solara. bó tay tập 2. mà ngay cả camry của bác chắc cái mui có vấn đề thì mới dột nước. còn ko thì chả bị đâu.

Hạng F
10/3/07
9.466
34
48
somewhere I belong
mec_gl450 nói:
ôi lạy chúa. S5 mà máy 2.0???? A5 bản thấp nhất mới là 2.0. S5 là máy 4.2 thưa bác.
S5, A5 mà so sánh với Camry solara. bó tay tập 2. mà ngay cả camry của bác chắc cái mui có vấn đề thì mới dột nước. còn ko thì chả bị đâu.
ai bảo ko có S5 máy 2.0, ở Mẽo thì ko bít chứ ở VN cái gì cũng có ^^ em đã từng thấy Camry GT-R chưa? =)) 3.5 V6 GT-R nhưng lại chỉ có 1 ống xả nhé =))

Hạng D
10/10/09
4.178
720
113
Xe mui xếp dù cứng hay mềm thì hiệu suất sử dụng ở VN là rất thấp.Vì thế,nó chẳng phù hợp chút nào,có chăng lâu lâu lên ĐL hay xuống Vũng Tàu thì mở mui được chút xíu.
Sao bác không làm em A5 coupe nhỉ.Nếu như bác quan tâm đến xe 2 cửa.

Hạng F
10/3/07
9.466
34
48
somewhere I belong
NGUYEN T nói:
Xe mui xếp dù cứng hay mềm thì hiệu suất sử dụng ở VN là rất thấp.Vì thế,nó chẳng phù hợp chút nào,có chăng lâu lâu lên ĐL hay xuống Vũng Tàu thì mở mui được chút xíu.
Sao bác không làm em A5 coupe nhỉ.Nếu như bác quan tâm đến xe 2 cửa.
chuẩn lun A5 coupe 2.0T đẹp hết xẩy lun, lấy option panoramic ấy nóc = kính toàn cảnh lun đẹp lắm ^^

Hạng F
6/5/06
6.838
145
83
nhắc mới nhớ
Con SL hay SLK 2012 gì đấy của Mer, đã mui xếp rồi còn chơi moonroof, có đổi màu nữa chứ :D:D
Hài kinh :D