Hạng C
30/12/10
634
19
18
50
Re:Trao đổi về hệ thống làm mát của accord 1990-93.

accord_qng nói:
Công tắc nhiệt được đấu điện khá rắc rối, cái đầu thì khi nước nóng ở thì quạt giải nhiệt xòe, từng chặp, từng lúc rồi tắt, rồi xòe. Cái sau khi tắt máy mà nước còn nóng thì quạt lại xòe theo chế độ thời gian đã cài trước, thường thì từ <span style=""color: #ff0000;"">1-2phút. </span>
Bác Hải ơi, xe em hiện nay bị hư quạt nhỏ. Khi nổ máy đạt nhiệt độ khoảng 40% kim nhiệt thì 1 quạt lớn cũng xòe chừng dưới 1 phút xong tắt. Tại thời điểm không xoè quạt, em tắt máy thì quạt lớn lại xòe chừng cỡ <span style=""color: #ff0000;"">5 phút</span> rồi tắt.
vậy là từ 1-2 phút hay 5 phút vậy bác, cài thời gian này ra sao ạ, cám ơn bác nha.

Hạng D
1/11/07
2.104
12
38
51
Bắc Tây Nguyên

MEAM nói:
accord_qng nói:
Công tắc nhiệt được đấu điện khá rắc rối, cái đầu thì khi nước nóng ở thì quạt giải nhiệt xòe, từng chặp, từng lúc rồi tắt, rồi xòe. Cái sau khi tắt máy mà nước còn nóng thì quạt lại xòe theo chế độ thời gian đã cài trước, thường thì từ <span style=""color: #ff0000;"">1-2phút. </span>
Bác Hải ơi, xe em hiện nay bị hư quạt nhỏ. Khi nổ máy đạt nhiệt độ khoảng 40% kim nhiệt thì 1 quạt lớn cũng xòe chừng dưới 1 phút xong tắt. Tại thời điểm không xoè quạt, em tắt máy thì quạt lớn lại xòe chừng cỡ <span style=""color: #ff0000;"">5 phút</span> rồi tắt.
vậy là từ 1-2 phút hay 5 phút vậy bác, cài thời gian này ra sao ạ, cám ơn bác nha.
Vậy là ổn đó bác, không có sao đâu, sửa cái quạt nhỏ nữa là OK.

Tập Lái
17/2/12
15
1
8
Tp. Ho Chi Minh

Xin chào cả nhà !
Em xin gia nhập hội Accord.
Xe em sản xuất 1993 dòng châu Á. Máy 2.0, dùng chế hòa khí. Mới bị nổ ống dẫn nước xong.
Em đang tìm hiểu từng phần về em nó, mong được các bác chỉ giáo.
Trước mắt em đọc trên diễn đàn các topic, sau khi tìm hiểu sơ bộ sẽ nhờ các bác chỉ giáo cụ thể.
Chúc cả nhà vui vẻ cuối tuần.

Hạng B1
9/7/12
59
1
6
Hà Nội

Em có nhiều phụ tùng lắp cho xe oto honda các bác cứ goi em là em báo giá ngay E Quang: 0943388268

Hạng F
17/5/09
18.998
2.216
113
Gialai

MEAM nói:
accord_qng nói:
Bác Hải ơi, xe em hiện nay bị hư quạt nhỏ. Khi nổ máy đạt nhiệt độ khoảng 40% kim nhiệt thì 1 quạt lớn cũng xòe chừng dưới 1 phút xong tắt. T<span style=""color: #ff0000;"">ại thời điểm không xoè quạt, em tắt máy thì quạt lớn lại xòe chừng cỡ 5 phút rồi tắt</span>.
Tại sao nó xòe hả bác Mean

Guest
2/1/13
21
0
0

Bac xem lai quat co quay nguoc khong? thuong mot cai thoi va mot cai hut, hom nao bac ve sinh sach tan nhiet ket nuoc xem the nao

Hạng B1
25/1/13
59
0
0
41

khoavungtau nói:
Bac xem lai quat co quay nguoc khong? thuong mot cai thoi va mot cai hut, hom nao bac ve sinh sach tan nhiet ket nuoc xem the nao
Đính chính phát,quạt làm mát phía trước xe luôn thổi vào máy bác nhe.

Tập Lái
29/1/13
27
0
0

Chào các bác, mình mới tham gia diễn đàn thấy rất hay mong có dịp gặp of với các bác