Chi Hội Trưởng HFC
19/12/08
18.853
3.970
113
56
chắc cà đao
Re:Trao đổi về hệ thống làm mát của accord 1990-93.

khanhhonda nói:
Xin chao cac Bac, em la mem moi xin cac Bac chi giao ho em nhe...
Welcom bác .....đến với hội.....mời bác qua thớt : " Thảo luận và phát triển hội" làm thủ tục gia nhập luôn bác. Thanks.

Hạng D
24/2/10
1.433
118
63
66

Báo cáo các đồng nghiện :
Con ACC nhà em cũng bị liệt VHN nhưng mà bị đơ chỉ mở mà không đóng được , may mà thay kịp thời .
Xăng lửa tốt rồi , quạt đóng ngắt bình thường nhưng thời gian quạt chạy bị kéo dài nên em suy ra máy vẫn bị quá nhiệt vì thế em sử tiếp cái quạt két nước - thì ra ổ bi bị rơ và chổi than mòn , xong vụ này khoang máy không bị quá nhiệt nữa ,thời gian quạt chạy ngắn hẳn lại , chuyển số AT không còn bị giật lên tua máy cao nữa .
Kính báo .

Hạng D
1/11/07
2.104
12
38
51
Bắc Tây Nguyên

talameo nói:
Báo cáo các đồng nghiện :
Con ACC nhà em cũng bị liệt VHN nhưng mà bị đơ chỉ mở mà không đóng được , may mà thay kịp thời .
Xăng lửa tốt rồi , quạt đóng ngắt bình thường nhưng thời gian quạt chạy bị kéo dài nên em suy ra máy vẫn bị quá nhiệt vì thế em sử tiếp cái quạt két nước - thì ra ổ bi bị rơ và chổi than mòn , xong vụ này khoang máy không bị quá nhiệt nữa ,thời gian quạt chạy ngắn hẳn lại , chuyển số AT không còn bị giật lên tua máy cao nữa .
Kính báo .
Chúc mừng bác nhé. Xe bác số AT à, thích nhể.

Hạng D
24/2/10
1.433
118
63
66

@accord_qng :
Thích vì lạ bác à .

Hạng D
20/10/11
2.563
958
113
Đà Nẵng
www.otosaigon.com

Thưa các bác! tôi kiểm tra cái contac nhiệt 93 độ khi chưa nóng nước thì như thế nầy!!! Đây các bác xem, đèn pin tôi nối tiếp không đỏ.

Sau khi đun nước vừa chớm sôi thì đèn nối mạch và nó như thế nầy!

<bài viết được chỉnh sửa bởi Võ NHư Đáng vào lúc 0 phút>

Hạng D
24/2/10
1.433
118
63
66

Bác Đáng đã thử cái 106 độ chưa giúp ae luôn .
Em chưa làm nhưng suy nghĩ cho một ít muối vào nước đun cho tăng nhiệt độ lên ?

Tập Lái
1/12/11
4
0
0

CHÀO CÁC BÁC!em có em cọt 85, hôm rồi cho bạn mượn đi bến tre về k biết bị gì mà quạt làm mát giờ quay rất yếu, kiểm tra nhớt thấy nó bị sêt sệt màu sám. em nghị chắc kỳ này phải bổ máy ra rồi. hic hôm thằng bạn giao xe k để ý nay mới lậy ra chạy có 5km thì thấy khói bốc mù mịt, kiểm tra lại thì bị như trên.
- các bác cho em hỏi hiện tượng trên là bị gì?
- cách sữa chữa như thế nào và có tốn kém không ạ!?

Hạng B2
8/11/11
492
0
0
Ha Noi

Các Bác ơi giúp Em với ạ: V2 của Em cách đây vài ngày máy lạnh hoạt động rất tốt nhưng không hiểu tại sao hôm nay quạt gió thì vẫn Ok nhưng hình như la mất AC các Bác ạ. Các Bác giúp Em với có phải là do tuột giây hay hết ga không ạ. Phẩi làm gì đây?

Hạng D
20/10/11
2.563
958
113
Đà Nẵng
www.otosaigon.com

Nắp két nước - Nước không hút từ bình phụ vào két
Việc hút nước từ bình phụ sang két nước chính thực hiện theo nguyên lý chân không, tức là khi bác dừng máy, nhiệt độ trong két nước hạ xuống, thể tích giảm sẽ kéo nước từ bình phụ vào. Vì vậy khi nước từ bình phụ không vào được cần kiểm tra:
- Nắp két nước phải đảm bảo kín. Chú ý: Tại nắp két nước có 1 van kép làm nhiệm vụ khi áp lực trong két cao sẽ cho nước thông qua ra bình phụ và khi áp lực thấp do hạ nhiệt độ sẽ theo chiều ngược lại. Nếu van này kẹt nước cũng không từ bình phụ vào được.
- Đường ống nối thông từ bình phụ vào két. Cái này thường hay bị nhất do ống bằng cao su và chịu nhiệt nên dễ bị lão hoá(Đặc biệt là xe cũ), chỉ cần 1 vết nứt nhỏ sẽ không tạo ra được chân không để hút, và nên chú ý cả vị trí xiết các đai để làm kín.
- Đậy kỹ két nước, mở nắp bình nước phụ ngậm đầu ống ở bình nước phụ vừa mở ra thổi ngược hơi vào két nước nếu thấy không bị xì hơi thì OK.
- Thay thế, sữa chữa vấn đề này rất dễ, bác chỉ cần mua 1 đoạn ống cao su phù hợp thay vào nhớ làm kín bằng các đai. Tổng chi phí khoảng 20 ngàn và 20 phút kiểm tra, sửa chữa đừng đi thợ làm gì.
Chúc các bác tự làm ngon nhé!