Tập Lái
30/8/13
22
2
0
Re:Trao đổi về hệ thống làm mát của accord 1990-93.

Chào bác. Em xin làm phiền bác chút
Xe em Acc 1983 bản Nhật xuất Mỹ, chạy chế hòa khí, máy eK1- 1,8L
Xe em có hiện tượng là chạy khoảng 2km là đồng hồ báo nhiệt lên kịch kim. Em đã kiểm tra nước nhưng không sôi, máy hơi nóng vừa phải, kiểm tra tất cả các quạt, kiểm tra đường nước ra vào máy đều tốt, xả nước ra thay nước mới luôn. Xe em không có van hằng nhiệt.
Em đã thử thay 3 cái nụ nước, kết quả là vẫn vậy, chạy 2km là đồng hồ nhiệt báo kịch kim, mà rút dây ra khỏi nụ nước thì đồng hồ nhiệt xuống hết, chứng tỏ là dây mát không bị chạm. Sau đó em đạp một lèo đường trường 70km thì đồng hồ lúc nào cũng kịch kim cả, nhưng nước vẫn chỉ nóng bình thường.
Vậy là bệnh gì hả bác?

Hạng D
20/5/11
4.747
1.520
113
47
TP Biên Hòa
Tony Hai Lúa nói:
Các bác ơi, em định kết duyên em này, các bác đánh giá và góp ý hộ.
Riêng em thấy cái máy Vtec nó sao sao ấy. Cái chữ Vtec không giống với các xe em từng thấy.
Mong các bác giúp.
Trân trọng cám ơn.
http://www.bonbanh.com/Xe-Honda-Accord-LX-1995-158957.html
LX giá này thì hơi chát, dòng này có máy VTEC thì hơi lạ ( chỉ có EX ), xem lại cho kỷ , máy có bị thay chưa?

Hạng B2
17/1/14
350
7
18
có ai mua BH ko thì ủng hộ e với nha ! e cám ơn nhiều
liberty - bảo việt - PVI

0933516396 - ngôn

Hạng B1
7/7/09
61
3
6

acoord nhiều bệnh quá nhẩy?

Hạng C
14/1/12
862
61
28

maxdown nói:
acoord nhiều bệnh quá nhẩy?
bù lại ngồi lên con cọp sướng lắm lăm bác ơi, cái gì cũng có cái giá của nó mà

Hạng C
14/1/12
862
61
28

@accord _qng : con V2 em cũng giống như bác nói , nuớc mát sao mà nó bị vẫn đục quá trời lúc châm nước aquafina vào bình nhựa đựng két nước, hay có khi em mở thẳng chổ ở nắp két nước để cham nước thì mấy cái vẫn đục màu vàng như là của mấy cái rĩ sét lâu ngày ăn mòn kim loại tạo ra vậy đó , mà bây giờ muốn sach sẽ và trong là đi súc lại két nuoc hả bác? ah còn dụ nước mát thì xe em cũng hao lắm cứ chạy khoảng gần 70Km là kim nhiệt báo lên chữ HOT luôn ah, em cứ phải châm hoài, mà đi kiểm tra thì ko có chỗ nào bị xì két nước cả, sao nước nhanh hết vậy ta? có ai bị như em ko vậy, cho em xin lời khuyên với Cọp 1991 của em.

Hạng D
21/3/14
1.224
572
113
231 Lê Hữu Trác Tp Quảng Ngãi

Nguyen acuphase nói:
@accord _qng : con V2 em cũng giống như bác nói , nuớc mát sao mà nó bị vẫn đục quá trời lúc châm nước aquafina vào bình nhựa đựng két nước, hay có khi em mở thẳng chổ ở nắp két nước để cham nước thì mấy cái vẫn đục màu vàng như là của mấy cái rĩ sét lâu ngày ăn mòn kim loại tạo ra vậy đó , mà bây giờ muốn sach sẽ và trong là đi súc lại két nuoc hả bác? ah còn dụ nước mát thì xe em cũng hao lắm cứ chạy khoảng gần 70Km là kim nhiệt báo lên chữ HOT luôn ah, em cứ phải châm hoài, mà đi kiểm tra thì ko có chỗ nào bị xì két nước cả, sao nước nhanh hết vậy ta? có ai bị như em ko vậy, cho em xin lời khuyên với Cọp 1991 của em.
Em mạng phép trả lời Bác: Xe Bác lâu lắm rồi ko quan tâm đến hệ thống làm mát! Phải súc rửa sạch sẽ thôi.
Bác làm như sau:
Chuẩn bị : 1>.1 lon (như lon sửa ông Thọ) súc rửa két nước. Giá 50 ngàn/lon Dể tìm
2>. 2 can màu vàng nước làm mát pha sẳn 65000d/can. Dể tìm
Làm:
1>. Khi máy nguội đổ cái lon Ông Thọ vào hết trong két nước, nổ máy cho xe chạy bình thường trong vòng 15-30 phút.
2>. Đủ thời gian nổ máy, dừng xe lại bạn tìm cái nút nhựa phía dưới két nước và tháo nước trong két, máy vẫn nổ nhé- nhét vòi nước sạch đang chảy ở ngoài vào két nước cho nước đục chảy hết ra ngoài- bao giờ bạn thấy nước trong là Okay. Tắt máy xe. cẩn thận phỏng tay nước nóng.
3>. Để cho nước trong két chảy ra hết, tất nhiên vẫn còn 1 lượng trong máy( vì rất khó lấy hết nước đục trong máy ra ngoài) Nếu bạn muốn sạch sẽ thì làm đi làm lại B1 và B2 trong vòng 1 tháng 1 lần.
4>. Vặn nút nhựa vào, rồi chế can nước làm mát pha sẳn vào (4 lít/ can) cho đầy- Két nước Acc 5 lít? ->vẫn còn dư 3 lít.
5>. Còn rất nhiều vấn đề về HTLM accord cổ, bạn phải nghiên xem vấn đề của bạn là ở đâu? và từ từ chỉnh tiếp.

Hạng C
14/1/12
862
61
28

cám ơn bác HUY trước nhé