Hạng D
16/10/11
1.728
9.364
113
ACE nào về quê ngày 27 tết tập trung đúng 4h sáng

Sau buổi họp ngày chủ nhật vừa qua tổng hợp ý kiến của anh em trong đoàn mình đại diện chốt lại lịch trình đi cụ thể của ngày 27 tết như sau:
Địa điểm tập trung: Parkson cantavil - Quận 2 gần metro ( gần khu căn hộ Estila )

Địa chỉ: Vừa qua cầu sai gòn 500m vô lane trong quey phai vào đường song hành là thấy.
Thời gian tập trung: 4h00 sáng ( phát dán logo, kiểm tra xe, đèn trước khi ra cao tốc...bóng bàn hút chích cho tỉnh ngủ )
Thời gian xuất phát: Đúng 4h30h sáng
Lộ trình đi:
- 7h30- 8h30 sẽ dừng ăn sáng khách sạn huỳnh tấn I ngay ngã ba 46 - tân nghĩa chạy tới xíu - AE nào ở khu vực khác canh giờ tập trung ở đây nha - hình đính kèm ( khả năng sẽ tới sớm 7h sáng )
- 8h30: sẽ bắt đầu khởi hành tiếp tục.
- 10h30: dừng trên đường nghỉ ngơi đúng 30 phút cho mọi người xả nước, hút chích, cho bé bú sữa....
- 12h30-1h30 dự kiến tới cam ranh nghỉ ngơi ăn trưa. Mình có ý kiến ăn 2 chổ ( 1. nhà hàng hương phố/ 2. hãi sãn ngọc sương ) phần này ae nào rành khu vực khánh hòa cho ý kiến thêm.
1h30: khởi hành tiếp tục dự kiến tới nha trang 2h30
Từ nha trang có 2 vấn đề:
1. Sẽ tách đoàn vì 1 số ae nghỉ nha trang và 1 số anh em nghỉ quy nhơn nên chạy tiếp ( về việc này lúc nghỉ trưa sẽ bàn chốt ai nghỉ ở đâu )
2. Mình nghỉ nha trang và sẽ giao trưởng đoàn lại cho bác Minh2b.
Vài lưu ý và chuẩn bị trước ngày khởi hành:
- Xe ( 4lốp, áp suất lốp, dầu máy, nước làm mát, đèn...)
- Nước uống, khăn lạnh, bình giữ nóng để uống cafe hay trà, bịch nylon cần khi ói, đĩa nhạc, hoạt hình..
- Đổ đầy bình xăng trước ngày khởi hành ( chọn cây xăng comeco có cà thẻ or petrolimex )
- Vì đoàn đi rất đông nên anh em cố gắng tuân thủ theo đúng thời gian đã chốt.
- Đoàn sẽ chia làm 2 tốp: 1 trưởng đoàn và 2 phó đoàn ( 1 dẫn đoàn - 1 giữa đoàn - 1 chốt đoàn ) nhiệm vụ giữa đoàn sẽ thông báo lại cho tốp sau vì đi trên 10 xe khả năng bộ đàm phát sóng nhóm cuối đoàn sẽ ko rỏ )
- Vì đoàn đi đông khả năng tốc hành chạy nhanh vượt và tạc đầu là cao nên ae để ý giảm tốc nhường cho mấy chú ấy núp gió.
- Logo dán sẽ là số dán trước và số + chữ dán sau. Xe SUV cao thì chỉ dán các số cuối vì đi cuối đoàn sedan thì được chọn số. ( hình đính kèm )
- Trang bị bộ đàm + cài viber trong trường hợp thông báo chung sẽ gửi tin nhắn
AE có cần bổ sung gì cứ ý kiến thêm về thời gian nghỉ ăn sáng và trưa chỉ là dự kiến có thể sớm or trể hơn nhưng thời gian ăn nghỉ...vẫn ko thay đổi.
Số liên lạc hotline: 0903 ba mot bay bay ba mot

Chỉnh sửa cuối:
Hạng C
28/2/12
893
2.034
93
HCM city
Tiếc thật, em 5h chiều 27 mới về được chứ không thôi cũng nhập đoàn với các bác cho vui rồi!:)
Chúc các bác đăng trình thuận lợi, an toàn, vui vẻ!:3dtanghoa:

• Like
Reactions: santa_fe09
Hạng C
6/4/10
777
2.914
93
Mình nên thêm 1 cột nữa về mục: Nơi nghỉ đêm.
Em tính nghỉ ở Quy Nhơn. Một số bác có thể nghỉ Nha Trang. Bác nào máu thì chạy xuyên đêm.
Nếu nhiều bác cùng nghỉ 1 nơi thì có thể thuê cùng KS, tối còn ọp ẹp được vài lon. :3duongbiahutthuoc:

Hạng B2
25/12/13
386
286
63
Chuyển qua đây. Hèn gì ko thấy thông báo trên taskbar. Đăng ký 1 suất off đường 18 Phạm Văn Đồng.
Ráng thì cũng theo đến Quy Nhơn nhưng có con nhỏ 10 tháng tuổi không biết đu đeo như thế nào đây.
16 xe rồi 17 xe rồi .... đông quạ. Nhanh hay chậm quan trọng là người có kinh nghiệm đường sá đi đầu để cho anh em bám theo, có thiết bị cảnh báo xxx, chặn bắt tôc độ cho toàn đoàn (zello).

• Like
Hạng B2
25/12/13
386
286
63
Có 2 xe Định Quán và Ông Đồn (Xe Định Quán đi xuống Ông Đồn), một số xe đi cao tốc LT - DD. Như vậy xe xa nhất của OS là Ông Đồn nên hẹn gặp tại trạm dừng chân Đức Khải (Giáp ranh Đồng Nai - Bình Thuận - Qua khỏi Z30D tầm vài trăm mét) là OK nhất. Chổ này đậu xe rất thoải mái, có minishop cho F1,F2 lượn. Các bác cho ý kiến thêm.
Thời gian xuất phát thì tuỳ các OS nhưng phải đảm bảo tập kết tại Đức Khải 7h30 - 8h gì đó.

• Like
Reactions: thanhnhoncm
Hạng D
16/10/11
1.728
9.364
113
Chuyển qua đây. Hèn gì ko thấy thông báo trên taskbar. Đăng ký 1 suất off đường 18 Phạm Văn Đồng.
Ráng thì cũng theo đến Quy Nhơn nhưng có con nhỏ 10 tháng tuổi không biết đu đeo như thế nào đây.
16 xe rồi 17 xe rồi .... đông quạ. Nhanh hay chậm quan trọng là người có kinh nghiệm đường sá đi đầu để cho anh em bám theo, có thiết bị cảnh báo xxx, chặn bắt tôc độ cho toàn đoàn (zello).
Tết cứ đúng tốc độ mà đi bác, xe dẫn đoàn phải rành đường bình tĩnh dắt đoàn phán đoán tốt.
Xe chốt đoàn thì phải biết đè xe vượt chen vào đoàn, giữ khoản cách đoàn và dìu các tài iu mới lần đầu đi xa về quê không để bị bỏ rơi lạc lại sau đoàn
Xe em SUV xung phong chốt đoàn cần 1 xe sedan dẫn đoàn hôm off sẽ bóng bàn nhiều vấn đề và chi tiết chốt lại luôn

Hạng D
21/6/12
4.511
3.079
113
e theo cafe hóng em dợ, chị dợ, cháu dợ 18+ được ko chủ thớt kkkk

• Like
Hạng B2
25/12/13
386
286
63
Tết cứ đúng tốc độ mà đi bác, xe dẫn đoàn phải rành đường bình tĩnh dắt đoàn phán đoán tốt.
Xe chốt đoàn thì phải biết đè xe vượt chen vào đoàn, giữ khoản cách đoàn và dìu các tài iu mới lần đầu đi xa về quê không để bị bỏ rơi lạc lại sau đoàn
Xe em SUV xung phong chốt đoàn cần 1 xe sedan dẫn đoàn hôm off sẽ bóng bàn nhiều vấn đề và chi tiết chốt lại luôn
Căng cái người đi đầu nhỉ. Có ai kinh nghiệm đường QL nhiều năm lên tiếng đắt em về với má cái coi