Hạng B1
28/9/10
59
0
0
Em xin báo cáo với các anh em thế này:
Tình hình là em mới mua em cruze 1.6 số sàn, nhưng do kinh nghiệm lái vẫn chưa nhiều, nhược điểm lớn nhất của em là hay lên cầu, nhất là khi bị kẹt xe ở trên cầu, nhà em mỗi lần đi làm về là phải wa cầu chữ Y, rất chi là hay kẹt xe.
Vậy các anh em xin chỉ giáo em 1 số thủ thuật khi chạy trên cầu bị kẹt xe nhé. em rất sợ bị tuột ga để xe trôi xuống thì rất nguy hiểm

Xin cám ơn AE

Hạng D
14/10/09
1.972
202
63
Tuột dốc vài lần là quen ah bác, hihi bác chạy nhiều sẽ có kinh nghiệm thôi, lúc đầu thì ép ga và côn tí, sau này sẽ nhuyễn thôi

VIP CARD MEMBER
20/4/07
1.716
185
63
trai saigon515 nói:
Số sàn thì về số 1 , chân trái vẫn đạp côn , chân phải đạp thắng. Khi di chuyển được thì nhả nhẹ chân côn rồi thả thắng ra là xe chồm lên rồi.
Quá đúng bài luôn.Bác chủ thớt tranh thủ kiếm cái dốc nào đó tập chừng 10 lần là quen thôi mà. Cái dốc quẹo vào khu Trung sơn cũng ok lắm đó.

Hạng D
20/11/07
4.570
465
83
53
Khi bác quen xe thì sẽ dễ áp dụng: về số 1, vừa côn vừa ga (giữ côn và ga ở mức sao cho ko tắt máy và có thể dừng lại mà ko trôi ngược.) Khi cần tiến lên, đệm thêm chút ga nữa . Cách này khi nhích-dừng-nhích trên dốc cầu sẽ hiệu quả. Có thể hỗ trợ thêm thắng tay nếu bác chưa quen.

Hạng F
7/7/06
5.631
732
113
HCM
www.otosaigon.com
Dừng xe giữa dốc cầu thì bác đạp côn đạp thắng, khi di chuyển thì bác nhả côn ra từ từ nhẹ nhàng, chú ý cái đồng hồ tua máy, thí dụ nó đang chỉ 1000v/phút, bác nhã côn ra từ từ đến khi nó còn khoảng 700-800v/phút thì bác bắt đầu buông cái chân thắng ra, xe 1.6 thì máy khá mạnh rồi, không cần phải mớm gas thêm, nếu dốc không cao lắm.
Cách thứ hai thì bác kéo thắng tay lúc dừng giữa dốc luôn, khi di chuyển thì bác cũng buống chân côn ra từ từ, rồi mớm gas thêm tí, khi xe chạy được rồi thì bác nhã thắng tay xuống, cách này thì đảm bảo xe sẽ không tuột, nhưng không được pro cho lắm.

Hạng B2
22/11/10
387
5
18
49
Sai Gon
Nhiều trường bây giờ dạy lái leo dốc bằng cách, đến ngay dươi dốc ngừng lại, bị trừ 5 điểm, xong nhấn gaz qua dốc ngon luôn!! bótay.......

Hạng D
30/11/10
3.965
56.150
113
hết sài được rồi bác! bây giờ chạy qua luôn mà không dừng trên dốc thì sẽ bị loại luôn. Tốt nhất chủ topic nên kiếm 1 cái dốc vắng nào đó, tập lui tập tới bài dừng ngang dốc, khoảng vài giờ là chuẩn ngay
thienchuong nói:
Nhiều trường bây giờ dạy lái leo dốc bằng cách, đến ngay dươi dốc ngừng lại, bị trừ 5 điểm, xong nhấn gaz qua dốc ngon luôn!! bótay.......