Hỏi/Đáp Kỹ Thuật Ai biết chỉ giùm

Hạng D
12/9/05
1.449
200
63
51
Dưới chân lái xe có một nắp nhựa màu đen, hình tròn, một mặt bằng phẳng, mặt kia có lỗ như tổ ong (lồi lõm) rơi ra, nó là cái gì tôi không biết gắn vào, nhờ bác nào biết chỉ hộ.
P/s: Mit Lan Ga 1.6AT. Xảy ra sau khi bọc da, lót sàn, bọc trần nilon. Xe vẫn hoạt động !

Hạng C
24/3/04
594
883
93
56
Biên Hòa - Vietnam
RE: Ai biết chỉ giùm

Bác chui dưới gầm xe nhìn ngược lên dưới đáy sàn xe có cái lỗ nào tròn tròn không, nếu có ướm thử cái miếng đó lên có vừa không , nếu vừa thì đem ra chỗ vừa làm bọc da lót sàn bắt nó lật cái trải sàn ra gắn vào rồi trải lại xong rồi hát cho nó nghe vài bài :D:D:D

Hạng D
12/9/05
1.449
200
63
51

Trích đoạn: Dodge

Bác chui dưới gầm xe nhìn ngược lên dưới đáy sàn xe có cái lỗ nào tròn tròn không, nếu có ướm thử cái miếng đó lên có vừa không , nếu vừa thì đem ra chỗ vừa làm bọc da lót sàn bắt nó lật cái trải sàn ra gắn vào rồi trải lại xong rồi hát cho nó nghe vài bài :D:D:D

Bác D,
Cái ấy nó rơi ra dưới chân lái xe, tôi có chui xuống nhưng chẳng biết nó là cái gì và ướm thử nhưng chẳng được. Sao bác xúi chui dưới gầm xe ? Vì khi lót sàn chỉ phủ lớp da lên sàn cũ và đổ keo để dán lên thôi mà.

Hạng D
12/9/05
1.449
200
63
51

Trích đoạn: mltr6

Hic, hay là .... hay là .... nó chỉ là cái miếng chụp chân phanh hay chân ga bác gắn thêm vào nó rơi ra ? [8D]

Cam đoan với Bác là không ? Trừ phi có người nào ... ghét mình gắn mà mình không biết ?!

O.S.P.D
20/4/05
1.879
104
48

Sàn xe bác luôn có vài lỗ tròn,đường kính 30-40mm,và chắc chắn có một lỗ dưới chân tài xế.Cái nắp cao su đen đen,tròn tròn là để đậy cái lỗ.
Bác không tin thì cứ cất cái nắp đó vào tủ,hôm nào đi mưa,đừơng hơi ngập,sẽ thấy...mát mẻ hơn thường ngày í mà[&:]

Hạng D
12/9/05
1.449
200
63
51

Trích đoạn: canthi_td

Sàn xe bác luôn có vài lỗ tròn,đường kính 30-40mm,và chắc chắn có một lỗ dưới chân tài xế.Cái nắp cao su đen đen,tròn tròn là để đậy cái lỗ.
Bác không tin thì cứ cất cái nắp đó vào tủ,hôm nào đi mưa,đừơng hơi ngập,sẽ thấy...mát mẻ hơn thường ngày í mà[&:]

Nhưng của tôi bằng nhựa cứng bác à. Mai tôi nghe lời các bác kiểm tra lần nữa xem.

Hạng D
12/9/05
1.449
200
63
51

Không phải. Chiều nay rửa xe nhờ ông chủ tiệm coi giùm, hồi lâu không tìm thấy mình mới nói hình như chỗ chân ga, ông ấy ngớ ra và vặn vào đầu vít có sẵn dưới đáy sàn của chỗ chân ga, đó là cục kê để hạn chế ga ! Ông ấy nói xe nào cũng có nhưng mỗi xe mỗi kiểu. Thế mà mình bò lê bò càng trong xe tìm không ra. Đúng là tụi Saigon Part gắn vào không chặt nên đi ít bữa là nó bung ra.

Hạng B2
19/1/06
346
1
16
www.otosaigon.com

Theo tôi miếng nhựa đó cũng không cần thiết lắm bác cứ đem cất đi , khi nào tìm ra chỗ nó rơi ra thì gắn nó lại ,nếu bác lo lẳng thì bác có thể đưa xe ra hãng kiểm tra là tìm ra ngay vị trí nó tuột ra thôi mà .

O.S.P.D
27/9/05
1.703
311
83
63
www.vnexpress.net

Trích đoạn: berlinauto

Theo tôi miếng nhựa đó cũng không cần thiết lắm bác cứ đem cất đi , khi nào tìm ra chỗ nó rơi ra thì gắn nó lại ,nếu bác lo lẳng thì bác có thể đưa xe ra hãng kiểm tra là tìm ra ngay vị trí nó tuột ra thôi mà .
Bác không đọc kỹ rồi,bác ấy đã tìm ra vị trí của miếng nhựa đó rồi!
Đây này:
hồi lâu không tìm thấy mình mới nói hình như chỗ chân ga, ông ấy ngớ ra và vặn vào đầu vít có sẵn dưới đáy sàn của chỗ chân ga, đó là cục kê để hạn chế ga !

Hạng C
22/7/04
965
20
18
48

Trích đoạn: lancer2005

Không phải. Chiều nay rửa xe nhờ ông chủ tiệm coi giùm, hồi lâu không tìm thấy mình mới nói hình như chỗ chân ga, ông ấy ngớ ra và vặn vào đầu vít có sẵn dưới đáy sàn của chỗ chân ga, đó là cục kê để hạn chế ga !

Thế từ lúc cái cục ấy rơi ra, bác chạy có cảm thấy... bốc hơn kg???:D:D:D