Hạng B1
27/3/19
54
15
8
28
Sau thành công với lượng tiêu thụ sản phẩm ascent plaza chóng mặt thì nay bên em đang chuẩn bị triển khai dự án mới dòng Ascent được gọi là Ascent garden home, vị trí mặt tiền đường Bến Nghé , quận 7 , sở hữu 3 mặt view sông sài gòn, đối diện khu sala đại quang minh , hiện tại vị trí dự án trực thuộc khu cảng tân thuận hay còn gọi là cảng kho 18 xe cont khá đông nhưng theo em biết quy hoạch hiện tại thành phố sẽ di dời tất cả các cảng ở Sông Sài gòn các quận trung tâm điển hình khu tân cảng của VinGroup và dọc cảng Khách Hội hay còn gọi là Cảng Nhà Rồng đã di dời hết , và tiếp đến thì chắc chắn sẽ là cảng Tân Thuận về cảng Hiệp Phước .
Bác nào cao nhân nhận xét giúp em về dự án này nhé !

Hạng B2
9/9/12
454
7.658
93
Công ty mình ở đường Bến Nghé, đối diện dự án này.
Nói chung mọi người nên tránh con đường này, xe cont lưu thông kinh hoàng, cực kỳ nguy hiểm. Khói bụi ô nhiễm nặng nề. Mưa 20p là ngập nặng, nước rút chậm.
Đừng quá tin vào kế hoạch di dời cảng; sẽ di dời nhưng 5 hay 10 năm thì không thể chắc chắn.
Mình vì mưu sinh nên mới phải mạo hiểm đi làm mỗi ngày ở đây.

Hạng B1
27/3/19
54
15
8
28
Công ty mình ở đường Bến Nghé, đối diện dự án này.
Nói chung mọi người nên tránh con đường này, xe cont lưu thông kinh hoàng, cực kỳ nguy hiểm. Khói bụi ô nhiễm nặng nề. Mưa 20p là ngập nặng, nước rút chậm.
Đừng quá tin vào kế hoạch di dời cảng; sẽ di dời nhưng 5 hay 10 năm thì không thể chắc chắn.
Mình vì mưu sinh nên mới phải mạo hiểm đi làm mỗi ngày ở đây.
Bác làm cty trong này hả . tại em cũng đang chạy dự án này mà em cũng ở quận 7 , hiện tại bác nói xe cont nhiều đúng ý tại ngay cái cảng mà , còn ngập thì e k thất ta, mấy năm trước ngập thì đúng ấy ,à với lại em thấy tiến độ di dời cảng hiện tại đang thực hiện đúng lộ trình mà bác :(

Hạng B1
9/6/18
65
21
13
Di dời vậy liệu tương lai có dời luôn khu chế xuất Tân Thuận đi không mọi người ???

Hạng B2
9/9/12
454
7.658
93
Bác làm cty trong này hả . tại em cũng đang chạy dự án này mà em cũng ở quận 7 , hiện tại bác nói xe cont nhiều đúng ý tại ngay cái cảng mà , còn ngập thì e k thất ta, mấy năm trước ngập thì đúng ấy ,à với lại em thấy tiến độ di dời cảng hiện tại đang thực hiện đúng lộ trình mà bác :(
Sau khi mưa thì bạn đến sẽ thấy tình trạng ngập. Đường HTP đã nâng nên sẽ khiến đường Bến Nghé ngập nặng hơn.
Việc di dời cảng chỉ đúng tiến độ đối với khu cảng Khánh Hội, chủ yếu là do áp lực từ Vingroup thôi. Còn khu cảng Tân Thuận thì lâu lắm, nhất là khi triển vọng xây cầu Tân Thuận 4 vẫn rất mờ mịt. Sẽ di dời, nhưng không biết khi nào. Thiếu gì dự án khẩn cấp hơn nhiều mà toàn trễ hạn tính bằng năm.

Hạng B2
9/9/12
454
7.658
93
Di dời vậy liệu tương lai có dời luôn khu chế xuất Tân Thuận đi không mọi người ???
Mình nghĩ là chưa có khả năng di dời KCX Tân Thuận. Khu này hoạt động chưa đến 30 năm; hiệu quả hoạt động tốt.

• Like
Reactions: Waffen.SS
Hạng B1
27/3/19
54
15
8
28
Sau khi mưa thì bạn đến sẽ thấy tình trạng ngập. Đường HTP đã nâng nên sẽ khiến đường Bến Nghé ngập nặng hơn.
Việc di dời cảng chỉ đúng tiến độ đối với khu cảng Khánh Hội, chủ yếu là do áp lực từ Vingroup thôi. Còn khu cảng Tân Thuận thì lâu lắm, nhất là khi triển vọng xây cầu Tân Thuận 4 vẫn rất mờ mịt. Sẽ di dời, nhưng không biết khi nào. Thiếu gì dự án khẩn cấp hơn nhiều mà toàn trễ hạn tính bằng năm.
Bác nói thì cũng đúng về việc quy hoạch di dời cảng , mà nói chung về quy hoạch việt nam mình thì cũng k ai biết trước được , đôi khi 5 năm 10 năm nữa cũng chả nhúc nhíc , nhưng đôi khi 1 tháng 2 tháng nữa năm lại rầm rộ cũng có , nhưng nói về việc di dời cảng em thấy cũng rất tự tin vì bây giờ e nghe đồn khu cảng tân thuận này tiếp nối sẽ thuộc quyền sử dụng của Vingroup sau cảng Khánh Hội , cho thấy rằng VIN tham vọng sử dụng toàn bộ quỹ đất ven sông sài gòn

Hạng B1
27/3/19
54
15
8
28
bác kia nói đúng rồi bác, KCX tân thuận nếu nói về tương lai chắc chắn sẽ di dời ra ngoại ô nhưng thời gian chắc phải mấy chục năm =]] , nhưng nói đến việc di dời KCX Tân thuận thật sự rất khó khăn , thứ 1 là về hđ thuê đất , thứ 2 công ăn việc làm cho người dân ở khu vực lân cận

• Like
Reactions: Waffen.SS
Hạng B1
9/6/18
65
21
13
bác kia nói đúng rồi bác, KCX tân thuận nếu nói về tương lai chắc chắn sẽ di dời ra ngoại ô nhưng thời gian chắc phải mấy chục năm =]] , nhưng nói đến việc di dời KCX Tân thuận thật sự rất khó khăn , thứ 1 là về hđ thuê đất , thứ 2 công ăn việc làm cho người dân ở khu vực lân cận
Thời hạn sử dụng đất của kcx Tân Thuận đến tận năm 2041,nếu di dời vấn đề việc làm cho hàng chục ngàn người không đơn giản.Nếu dời cảng Tân Thuận đi thì chắc chắn chi phí logistics của các cty trong kcx sẽ bị ảnh hưởng.Logistics ra Hiệp Phước hay Cát Lái cũng rườm rà hơn