Tập Lái
1/11/04
47
0
0
RE: Ai đã test Focus 5 cửa ?

sao bác cứ bắt em phải nói ra niềm đau chôn giấu thế nhỉ
đã thế em nói vậy các bác đừng giận em nhé:mad:[&o]

thứ 1; dịch vụ sau bán hàng kém thái độ phục vụ ko tốt
thứ 2 ;đồ đạc bán đắt muốn mua 1 chi tiết thi ko bán đòi bán cả cụm làm khó khách hàng đã thế lại hay bị hỏng mới cú
thứ 3;giá cả đắt so với chất lượng xe ..vv..
thư 4;ăn xăng quá mức quy định
em chỉ thống kê vài chi tiết trên cũng đủ để phải suy nghĩ trước khi mua ford
ở ta để mua được xe oto là 1 vấn đề lớn nên ta phải lựa chọn cẩn thận trước khi quyết đinh . chào thân ái và quyết thắng:D

Hạng D
12/10/04
3.223
481
98

Trích đoạn: long

sao bác cứ bắt em phải nói ra niềm đau chôn giấu thế nhỉ
đã thế em nói vậy các bác đừng giận em nhé:mad:[&o]

thứ 1; dịch vụ sau bán hàng kém thái độ phục vụ ko tốt
thứ 2 ;đồ đạc bán đắt muốn mua 1 chi tiết thi ko bán đòi bán cả cụm làm khó khách hàng đã thế lại hay bị hỏng mới cú
thứ 3;giá cả đắt so với chất lượng xe ..vv..
thư 4;ăn xăng quá mức quy định
em chỉ thống kê vài chi tiết trên cũng đủ để phải suy nghĩ trước khi mua ford
ở ta để mua được xe oto là 1 vấn đề lớn nên ta phải lựa chọn cẩn thận trước khi quyết đinh . chào thân ái và quyết thắng:D
Điều 1: SAI. Nếu bác nói dịch vụ hậu mãi của Ford không tốt thì em không đồng ý. Cụ thể là sau khi em mua xe xong thì cứ 1-2 tháng mấy em customer service bên Ford cứ gọi hỏi thăm em hoài xem xe đi có ổn không, chạy được bao nhiêu km rồi, nhắc em nhớ đi bảo dưỡng đầy đủ...
Điều 2: CÓ THỂ ĐÚNG. Cái này có thể là đúng (vì em chưa trải qua nên em ko có ý kiến gì hết) !
Điều 3: SAI. Xe LD nào ở VN cũng vậy thôi bác ạ! :mad:
Điều 4: CÓ THỂ ĐÚNG nhưng suy cho cùng thì xe Mỹ nào mà chẳng thế nhưng những kiểu xe Ford lắp ở VN cũng đã được điều chỉnh cho tiết kiệm xăng rồi bác ạ.
P/S: Em không phải là sales của hãng Ford đâu bác ạ :D

Hạng B2
6/4/04
419
27
18
Cao Lãnh

Tui có ông anh (con ông bác) đang làm quản đốc bên Ford. Vừa rồi nghe có em Ford Focus sedan 5 cửa này mới ra, liền gọi điện cho ổng, hỏi lịch chạy thử xe, tiện thể hỏi ý kiến chuyên kỹ thuật của ổng xem sao. Ổng nói thế này: Con xe đó anh chạy rồi, cũng rất khá. Nhưng mà người trong nhà anh nói thật, đừng mua.

Đấy, các bác bảo tôi có nên hay không? [8|] [&o]

Hạng B2
2/9/04
424
218
43

Bác đã hỏi thì hỏi cho cặn kẽ luôn chứ, tại sao ông anh bác lại bảo đừng mua, chứ khuyên chung chung như thế thì biết đường nào mà lần, hay là tại vì giá con này cũng quá cao như dòng sedan?

Hạng C
19/4/06
503
7
0

:D, chuyện này thường mà! nhân viên SWM không di angel mà đi Honda, nhân viên Ford không đi Fo mà đi Toy... em ở Hải dương nhưng chẳng mấy khi ăn bánh đậu xanh!:D:D:D

Hạng D
4/10/05
4.881
41
48
53
Gò Té

Em nghĩ cái gía của con này nó sẽ quyết định sự tồn tại của nó ở thị trường VN, hy vọng đừng theo vết xe Focus. Có bác nói giá 38k, có bác nói giá 30k? Nếu ban đầu nó ra tầm 35k thì hợp lý, sau đó giảm từ từ xuống còn 30k thì đẹp :D.

Hạng D
26/6/05
2.608
299
83
Vũng Tàu

Trích đoạn: 2snguyen

Trích đoạn: Thanhhaiduong

:D, chuyện này thường mà! nhân viên SWM không di angel mà đi Honda, nhân viên Ford không đi Fo mà đi Toy... em ở Hải dương nhưng chẳng mấy khi ăn bánh đậu xanh!:D:D:D

Đúng đấy, nhân viên ko sử dụng SP của chính nơi mình làm ra cũng thường tình thôi, điều đó chẳng nói lên điều gì cả. chỗ em bán bánh pizza nhưng mà em thì chả bao giờ ăn pizza cả.
Dạ, nói lên nhiều chứ bác, vì Pizza là bánh, còn xe là vợ hai mà,không lẽ bác cưới vợ rồi ...không dùng ...:D

Hạng B2
18/2/05
297
16.974
93

Đúng đấy, nhân viên ko sử dụng SP của chính nơi mình làm ra cũng thường tình thôi, điều đó chẳng nói lên điều gì cả. chỗ em bán bánh pizza nhưng mà em thì chả bao giờ ăn pizza cả.

"có CƠM nhà mà sao người ta cứ thích ăn PHỞ ?"... bây giờ thì em đã hiểu.

Hạng B2
14/6/05
363
0
16
53
huyphatco.com

Trích đoạn: songnguyen

Em nghĩ cái gía của con này nó sẽ quyết định sự tồn tại của nó ở thị trường VN, hy vọng đừng theo vết xe Focus. Có bác nói giá 38k, có bác nói giá 30k? Nếu ban đầu nó ra tầm 35k thì hợp lý, sau đó giảm từ từ xuống còn 30k thì đẹp :D.
Hôm nay nói chuyện với nhân viên bán hàng của Ford, nói rằng sẽ có ford 5 cửa dưới 30,000 $. Focus thì bọn nó biết sai rồi. Nói rằng không thể giảm giá focus được, giống như không thể giảm giá các xe hiện có, mà phải ra mẫu mới và đặt mức giá hợp lý. (Giống bài toán INOVA thôi

Hạng B2
6/4/04
419
27
18
Cao Lãnh

Cái này các cụ nhà mình dạy là: Phải ở trong chăn thì mới biết chăn có rận :mad::)