npt confirmed
Hạng F
28/2/05
5.449
2.189
113
48
TP.HCM
RE: Ai đã test Focus 5 cửa ?

Em thấy con này cũng đẹp chứ không thậm tệ như một số bác chê. Có điều không ưa nổi cái giá của thằng Ford đưa ra. Em cũng chẳng hiểu tại sao, so với TOY, Ford có đầy đủ dòng xe nhất, lại có đầy đủ tiềm lực để trúât ngôi số 1 của TOY tại VN. Vậy mà sản phẩm của nó đưa ra chẳng có ưu tiên, cho giá thấp hơn một chút để người VN dù mê TOY vẫn có thể chú ý đến một dòng xe tốt, giá cả hấp dẫn, cạnh tranh với xe có option phải nói là đầy đủ nhất ở VN so với các loại xe khác. Vậy mà Ford toàn chơi giá bằng và cao hơn TOY thôi. Thế là ngoài mấy dòng xe bán chạy như Ranger, Transit, FE. Dòng bán trung bình kém như ESC, Mondeo, bán được nhưng cũng chẳng phải nhiều gì lắm. Còn thằng Focus này thì ế chỏng d... ra mà nó cứ đưa giá trên trời, giảm giá thì như kiến đái vậy. Thằng Focus 5 cưa này em nghĩ giá nó cũng chẳng rẻ gì đâu, và như vậy tiếp tục ế.
Em nghĩ AE mình chẳng ai thành kiến với Ford lắm đâu, Em thấy Ranger, FE chạy rất tốt mà. Chỉ cần nó giảm giá cho cạnh tranh là sẽ bán đắt ngay thôi.

Hạng F
6/5/06
6.838
145
83

Em thấy nhiều bác có thành kiến với Ford. Em có 1 chiếc Escape 3.0. Thiết bị tiêu chuẩn tương đương xe Mỹ. Nó chỉ bị cái là không cho mình thêm option. Nếu có thì hay quá. Giá hơi chát nhưng mà đáng đồng tiền. Ford VN mà có option như Mỹ thì mua FORD VN sướng hơn.

O.S.P.D
29/8/05
4.115
424
83
51
Arizona

Trích đoạn: long

em chỉ chia sẻ kinh nghiệm của em cho bac nào định mua xe ford để đừng như em thôi diễn đàn là để chia xẻ kinh nghiêm mà đúng ko bác 2snguyen:D
Để bác có tâm khí chia sẽ tôi xin tặng bác vài câu thơ:

,,,,Sáng nay vác mặt đến Fò (ford)
Hỏi mua một chiêc tiền cò bao nhiu,,,,
Thằng fò là kẻ nói điêu
Một hay mười chiếc là đều như nhau...

HP confirmed
Hạng C
11/12/03
774
1.743
93

Trích đoạn: otosaigon

Em thấy nó q/c chỉ đưa cái đuôi để che cái đầu :D

Đúng đấy, em muốn xem cái đầu của nó trên quảng cáo (kể cả trên web) đều không thấy, đầu của nó giống focus 4 cửa hả bác???. Nếu giống thì xấu lắm

Hạng D
27/2/06
4.993
4.388
143
47
Puma Far East
www.puma.com

Trích đoạn: 2snguyen

Trích đoạn: Thanhhaiduong

:D, chuyện này thường mà! nhân viên SWM không di angel mà đi Honda, nhân viên Ford không đi Fo mà đi Toy... em ở Hải dương nhưng chẳng mấy khi ăn bánh đậu xanh!:D:D:D

Đúng đấy, nhân viên ko sử dụng SP của chính nơi mình làm ra cũng thường tình thôi, điều đó chẳng nói lên điều gì cả. chỗ em bán bánh pizza nhưng mà em thì chả bao giờ ăn pizza cả.
Em thì cứ giày puma mà mang các bác ạ! Mang vài bữa lại đổi kiểu mới
Trở lại vấn đề: Chờ giá cả xem sao đã các bác, đừng vội!

Tập Lái
7/2/06
10
0
1

hôm nọ em thấy mấy em Focus hatchback ở khách sạn vườn thủ đô, đẹp quá nhưng chỉ ngắm quanh thôi, trông rất sport

Hạng D
14/9/05
2.654
138
63
MORRISON EXPRESS VN

Trích đoạn: npt

Còn thằng Focus này thì ế chỏng d... ra mà nó cứ đưa giá trên trời, giảm giá thì như kiến đái vậy. Thằng Focus 5 cưa này em nghĩ giá nó cũng chẳng rẻ gì đâu, và như vậy tiếp tục ế.
Em nghĩ AE mình chẳng ai thành kiến với Ford lắm đâu, Em thấy Ranger, FE chạy rất tốt mà. Chỉ cần nó giảm giá cho cạnh tranh là sẽ bán đắt ngay thôi.
cho em hỏi ngoài lề tí: kiến vàng hay kiến đen vậy bác?:D
em nghĩ thằng Ford là kiến vàng, thằng Mitsu là kiến đen:D

Hạng B2
16/3/06
199
5
18
Hải Phòng
www.tamda.com.vn

Ngày 06/05/2006 FORD có chương trình ROADSHOW tại Hải Phòng quê em ... hôm đó em cũng có tới đó để chiêm ngưỡng, quan sát và xem xe ... họ có phiếu thông tin của khách hàng. Em cũng điền đầy dủ thông tin vào đó, từ thời gian đó em cũng nhận được mãy lần điện thoại tử SALEMAN của FORD chào bán hàng ...

Các bác ấy cứ giục em làm hợp đồng với giá dự kiến là 38100$ cho FORD FOCUS S 5 cửa ... giá này thì thấy chát quá! FORD FOCUS S 5 cửa này sẽ được bán với giá niêm yết là 38100$ các bác ạh, với giá này chắc kho chứa xe của FORD chắc xếp thành hàng dài quá ... làm hợp đồng sớm thì đầu tháng 7 bác sẽ sớm có xe ... ho ho ho ... giá đó thì có nhiều lực chọn khác ngon hơn nhiều ...

HP confirmed
Hạng C
11/12/03
774
1.743
93

Fò 5 cửa mà giá 38k á? giá này thì fò lại thất bại một lần nữa như mẫu focus 4 cửa thôi.

Hạng D
7/3/05
1.634
177
63

Sáng nay mmới đi thử một đoạn bên Phú Mỹ Hưng .thấy nó cũng ổn mà sao nhiều bác chê wá vậy chỉ không ổn về giá thui .con này ăn đứt mazda 3 .FÒ có gửi bảng giá cho mình các bác tham khảo coi.