Hạng D
4/10/05
4.881
41
48
53
Gò Té
RE: Ai đã test Focus 5 cửa ?

Con 2.0 này không thể dưới 30k được, chắc nó sẽ có con 1.6 nữa thì giá đó hợp lý hơn.

Lơ Xe
6/6/04
15.562
12.404
113
Vietnam
www.otosaigon.com

Về đánh giá mẫu mã của xe thì mỗi người đều có một cảm nhận khác nhau, tại sao các bác lúc nào cũng thấy vợ người ta đẹp hơn vợ của bác :D......Còn về giá cả nếu <30K thì e rằng hơi khó tin nhưng nếu bằng giá sedan thì lại chết yểu một lần nữa :D. Nó chung cả 2 mẫu Focus trông không tệ .. nhưng tại vì nó ra đời không đúng thời điểm mà thôi :(

Hạng B2
14/9/04
130
1
18

Hiện tại giá xe của FORD chắc vẫn giữ cao như vậy vì nước mình đang cần Mẽo đồng ý để vào WTO mừ.
Đợi khi nào mình vào WTO rồi đảm bảo xe FORD sẽ giảm giá, các bác chờ xem

Hạng C
11/7/05
590
0
16
53
Cộng hòa DCND Hải Phềnh!

Tối hôm qua trên đường Cầu Giấy, đoạn gần trường ĐHQG em thấy có con Focus Hatback màu bạc chạy qua. Thú thật với các bác là em thấy nó xấu òm. Với cái giá >30K em tin rằng sẽ rất khó bán.

Hạng D
10/4/06
1.722
143
63
44
Tp mang tên Bác

xấu hay đẹp là do chủ quan của mỗi người thôi, như tôi thì thích xe Mỹ, bảo lựa chọn Focus với Altis thì chắc chắn là mua Focus cho dù nó có hơi mắc hơn Altis (hơi thôi nhé các bác) vì thế ở đây quan trọng là giá cả và marketing thôi.
VD như Zace đời đầu xấu òm có ma mà mua, sau đó có kế hoạch marketing "một xe công dụng bằng hai" nên nó thắng lớn tới h, Ford thì với "vững bước tiên phong", "bạn đồng hành trên mọi ngã đường" nên cũng thắng với Ranger và Escape đó thôi.

Hạng D
17/7/05
1.736
43
48
55
Sài gòn

Nó quảng cáo trên báo Tuổi trẻ rồi đấy... Nhưng mà ảnh quảng cáo cũng Ko đẹp...:D

Tập Lái
24/3/06
22
0
0

Em chạy con Focus này rồi, vài dòng nhận định như thế này. Về bề ngoài em ko bàn nhung bản thân em thì cho 4/10 (trung bình), về chất lượng thì:
1. Máy êm nhưng ko vọt cũng như ko có gì đặc sắc lắm, em chạy con 1.6l số tay nên có thể cảm nhận với các bác 2.0l. Cảm giác đầu tiên khi ngồi vào xe cũng có thể gọi la thích thú, có thể do xe mới. Số xe vô khá êm (nhưng đa số xe mới đều vậy), côn mềm nên cảm giác khá lỏng. Số de (Reverse) vào hơi chật vật tí (em thấy xe Ford đa số vậy), đặt biệt số 3 có vẻ hơi yếu.
2. Tay lái ok, nhưng cũng ko gì đặt biệt. Trên xe có "on board computer" nhưng chạy nhanh thì ko sử dụng đc, lý do khi chạy nhanh gió thổi nắp cabo ko biết có rung rinh hay ko nhưng nó cứ báo là "Bonnet Opened". Xe vào cua khá cân bằng.
3. Ghế ngồi khi chạy quảng đường ngắn thì ok nhưng chạy đg dài thì cứ nhu là cực hình, khá đau lưng (bác nào đi Đồ Sơn thì đừng dại chạy em Focus nhé). Nội thất thì trẻ trung, mới nhìn thì cũng thấy thích, dàn âm thanh thì quá dở (xe My đa số vậy, ko có cái gọi la spirit), bản thân em thì ko thích đồ plastic.
Kết luận: Tiền nào của nấy, ko expect hơn đc. Bản thân em thì thấy xe này đi o VN tốt, tương đối reliable, cốp xe cũng khá rộng. Em thấy bác nào có ý sắm xe mới thì nên suy nghĩ em này, xe ko quá mắc vô lý nhưng lại là xe mới, bảo hành it nhất cũng 2 năm hay 20k miles, chạy cọ qụet tí tối về cũng ko đến nỗi mất ngủ, thêm phần đg xá VN mình chạy em này là chuẩn.
Vài dòng góp vui, bác nào tò mò muốn biết them xin cứ post lên đây em cố gắng trả lời theo sự hiểu biết của mình.